Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: chim mồi lỡ mới mua, nhờ các bác xem giúp!  (Đọc 779 lần)

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim mồi lỡ mới mua, nhờ các bác xem giúp!
« vào lúc: 19/10/2011 11:16:34AM »
e có e mồi lỡ mới mua xin các bác xem giúp có được ko?
lý lịch chú ta:
_chim bổi nuôi 1 năm,mới nổi và bắt được 3 e cuối mùa trước
_chim ko đi rừng bỏ luống từ cuối năm ngoái đến giờ,
_chim chưa thục rừng,khi chuyển vát còn tung sơ.và chậm gáy những kèo sau,còn kèo đầu và kèo e thì mau gáy
nước chơi: nghe hơi chim mà ko thấy có đổ gù tầm 2 vạt gù và thúc nhặt,kèm.thoáng thấy chim sạt thì đổ gù nhìu.
chim nhập cội thì gù rất tốt và cứng gù,biết gù chặn(tức đợi đối thủ gù gần hết dây gù thì vô gù và nhận thên 2 dây gù)
về tay e đi  3 lần tóm 5 em bổi. bắt chim nhanh,và có độ lâu thì tầm 30p mà vẫn ko bỏ gù.nước gù của chú rất biết kết thúc đối thủ nên bắt chim rất mau,và e thấy cũng sát bổi lắm(đó là ý kiến e thấy thôi)
mà chim mới lên và cả mùa ko dợt nên chim chòi lồng dữ lắm,chim mà ko về mau thì e nó chòi có khi 15p mới wa cơn ức và mới làm lại.hix!  _help_ chắc e phải tốn tầm nửa phi xăng để luyện e nó thuần thục rừng hơn.
theo e thấy e này mới lên chưa thục rừng nên chưa ra hết nước chơi của nó.
e mua liều ko thấy nước gì cả và cũng biết là chim mới lên mà mua 2tr5 _handup_. _calm_.e hơi liều. cũng may nước gù và nước chơi tương đối hài lòng,nhưng còn rất chòi lồng vì là chim mới lên và bỏ luống.
đây là hình của chú ta mong các bác xem giúp tương lai có thể là một sát thủ ko?
e nó bị gãy 1 cánh bên phải do khi bổi chủ trước nuôi còn nhát mà bỏ trong lồng bẫy,tung bị tật một bên cánh,thật tiếc.

thân chào!

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: chim mồi lỡ mới mua, nhờ các bác xem giúp!
« Trả lời #1 vào lúc: 19/10/2011 04:14:38PM »
Chúc mừng bác,chim rất đẹp.hi vọng chú ta sẽ không làm bác thất vọng.Mà bác cũng liều thật đấy nhỉ?ko nghe giọng,ko biết nước chơi,cánh lại bị tật nữa mà cũng dám bỏ ra 2tr500 để sở hữu thì thật đáng nể,hẳn là bác tin e này sẽ thành tài?

dkn193

• Chính thức
  • Thanks 0
  • Không Có Cu
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/10/2011 04:55:18PM »
em thấy bộ cườm và quy đẹp. Mắt tròng vàng lớn tròng đen nhỏ, nhưng có vẻ hơi lồi nhìn không được dữ chim

quankt82

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/10/2011 07:27:13PM »
hi! mình cũng hơi liều vì ko thử ra rừng.nhưng đã thấy một lần lúc e nó mới nổi ra rừng tập.mình thì ở cách đó khá xa,chỉ nghe chim thúc,kèm,và có nước gù xa để rút chim về cội.và đã đấu lồng thử gù thì thấy e nó gù rất cứng.và đã wa một mùa lông mình mới mua được,chim bị bỏ lâu ko ra rừng nên rất loi choi.hi! vì ng chủ của nó khó quá ko cho mượn đi rừng xem kỹ nước chơi lại.nên mình xúc luôn. _handup_ cũng may mua về là chim mình đã đi thử và bắt được chim.ko ăn phải quả đắng. =)) thấy e nó nước gù rất cứng và biết cách gù để kết thúc bổi.nhưng chim mồi lỡ nên chưa thuần thục rừng cho lắm.ko biết sau này e nó thục rừng hơn thì có thể ra nước ngoài,và có thể gù nhiều hơn ko vậy nhỉ? mình chỉ  thắc mắc sau này e nó có thể ra nhìu gù hơn hay ko nhỉ? mong các tiền bối có kn giải đáp giúp e ạ. _50_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent