Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: gửi bác C80 cũng các bác mấy con cu gáy mộc của em...  (Đọc 2084 lần)

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
  • Văn Vô Đệ Nhât - Võ Vô Đệ Nhị
    • Xem hồ sơ cá nhân
các bác ơi , Ai chảm tiếp cho em rút kinh nhiệm với...... chảm bác ơi... :-S

Cugay_HungYen

• Chính thức
  • Thanks 5
  • Trần Kiên Tri
    • Xem hồ sơ cá nhân
chẳng gáy gi ca chán qua,xem hết cứ tưởng có tiếng gáy, ai dè tàn khuên, chào mào,
chán quá.Nhưng em thấy cu gáy Phú Thọ to lắm cơ mà,sao bé vậy anh.

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: gửi bác C80 cũng các bác mấy con cu gáy mộc của em...
« Trả lời #22 vào lúc: 05/06/2012 08:26:41PM »
Hịc Hịc ... Không có bác nào góp chút ý kiến sao ? hu hu

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
to gì lắm đâu... tùy con thui anh... có những con cũng to, nhưng giờ thời Kinh tế khủng hoảng Chim thì Con nào Hay HA NỘI ném tiền lấy hết rùi.... giờ đến thế hệ chúng em Không con Chim hay mà chơi cách anh à...  =((

Mà Mộc thì gáy cái gì bác ơi... còn đang Chúng ta cùng chạy nào, tìm đường thoát thôi...... :-S
« Sửa lần cuối: 05/06/2012 09:21:26PM gửi bởi Cugayphutho »

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 05/06/2012 10:29:28PM »
Ý kiến là: Chim Phú Thọ cao to đẹp giai. Nhìn mã con nào cũng muốn xúc về đãi thóc nuôi hết! Hix. Bữa trước cùng ông anh lên bắt một em hay của ông tạc, bài bản khá, hơn người ở chỗ tốc độ như tên lửa (Em gọi con đó là Tomahawk, heheh. Cụ Tạc mãi mới chịu nhường cho anh em dưới HN). Mang em này đi bẫy, bổi ...sợ khiếp vía chẳng chịu nhảy cầu tử! :D

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #25 vào lúc: 05/06/2012 11:06:07PM »
Ý kiến là: Chim Phú Thọ cao to đẹp giai. Nhìn mã con nào cũng muốn xúc về đãi thóc nuôi hết! Hix. Bữa trước cùng ông anh lên bắt một em hay của ông tạc, bài bản khá, hơn người ở chỗ tốc độ như tên lửa (Em gọi con đó là Tomahawk, heheh. Cụ Tạc mãi mới chịu nhường cho anh em dưới HN). Mang em này đi bẫy, bổi ...sợ khiếp vía chẳng chịu nhảy cầu tử! :D
Nghe bác kể mà em to mò quá,Bác có thể quay cái clips em nó cho anh em mở rộng tầm được không bác ?
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 05/06/2012 11:32:07PM »
Bác Mua Lâu Chưa... và là con anof? con 12tr á... con còi nhanh hả bác... đúng ko bác... Chim ông Tạc giờ không còn con nào hay... mà phải nói là chưa từng có con nào hay... mà chỉ được ông ấy nói Hay thôi.... anh gửi Video cho anh em đánh giá xem nào ?... để mình nghe mình biết con đấy ngay
« Sửa lần cuối: 05/06/2012 11:37:33PM gửi bởi Cugayphutho »

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 06/06/2012 06:14:20AM »
Em không có clip của em này, vì con này hiện tại đang nuôi ở nhà ông anh, cùng hội dưới HN. Có thể bác cũng chưa xem qua em này, tốc độ của nó thuộc dạng đáng nể đấy. Bác cứ hỏi bác Huy trên đó sẽ rõ về em này. Nghe nói em này trước của một anh bác sỹ nào đó, nhưng hình như khi ông Tạc nuôi, em này mới nổi!

To: Cugayquangninh: Dưới đó các bác toàn xách lụp đi bẫy vùng biên, thảo nào chim to, mã phấn.....hehee, nhìn là thây ngon mắt roài! Hôm trước có dịp về quê Ngoại Lạng Sơn, xách lụp vào tận Lộc Bình, chả thấy em nào cả, suýt bị một em Hổ Mang xơi, sợ quá!

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 06/06/2012 07:05:46AM »
Hịc hịc... theo mình thì con đấy chỉ được tốc... còn nếu hay thật sự thì hội mình ở đây ai cũng biết thôi.... Ông Tạc thì Ko xa lạ gì.... biết tường tri tiết bụng dạ của ông ta.... LÁO TIỀN BỐI MÀ... he he he

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 06/06/2012 11:50:07AM »
Thì em nói rồi mà, em này hơn người ở cái tốc độ mà, vậy nên em mới gọi là con....Tomahawk hehehe.
Bài bản thì cũng tương đối khá, chưa phải là hay đâu!

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #30 vào lúc: 06/06/2012 01:05:07PM »

To: Cugayquangninh: Dưới đó các bác toàn xách lụp đi bẫy vùng biên, thảo nào chim to, mã phấn.....hehee, nhìn là thây ngon mắt roài! Hôm trước có dịp về quê Ngoại Lạng Sơn, xách lụp vào tận Lộc Bình, chả thấy em nào cả, suýt bị một em Hổ Mang xơi, sợ quá!
[/quote
________________________________________________________________________________________
Đầu tiên em thấy cái nick của bác là ( Đảng cu ) em cứ ngờ ngợ là thành viên an cây đa ! Nhưng hóa ra không phải hehe ! Hôm trước bác có topis tìm bạn gát cu ở lạng sơn em mới ngộ nhận hehe ! Nếu có diệp về lạng sơn đi bẩy , bác xuốn khu vựt hà lâu đình lập ý, nơi đó toàn núi rừng, chim ở đó nổi tiếng đó bác,những chiên binh của em từ núi rừng ở đó ra . lạng sơn vẩn có hai dòng ,điểm mực và mà phấn
Nói chung miền bắc chỉ chuộn dòng mã phấn, cũng có điểm mực chấm bí nhưng họ không hay để ý không hiểu vì sao. Vùng biên nơi đây chim tàu sang còn nhiều vì tàu ý bẩy, tàu có hai dòng,một loại nuôi công nghiệp lọa nầy chỉ để băm chả nhưng vẩn gáy gù bình thường động tát như chim non lên . Còn dòng tự thiên nhiên thì đùng chê chim tàu mã phấn , có nhiều con vô đối ở trường phái dù mồi hay đấu đó bác ! Bác là người miền bắc em biết bác chuộn trường phái bài bản nào .Chắc bác Đảng chuộn trường phái chu lèo vấp ,chứ không phải trường phái , kèm dập phóng đón rước ???? ! Chào bác hân hạnh làm quen giao lưu!
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 06/06/2012 04:59:56PM »
Hihihi, bác nhớ dai quá. Trên Lạng Sơn có ít anh em chơi Cu lắm, toàn Chào Mào + Họa Mi thôi. Mang lụp lên trên đó mấy ông anh họ nhìn cười chết khiếp. Vô trong bản mấy ông dân tọc cũng mê cái lụp luôn vì chưa thấy bao giờ! Lụp của mấy ống nhìn mà thấy sợ luôn! :D

OK, khi nào lên trên đó em sẽ tới mấy địa điểm bác nói! Không biết cách thành phố LS bao xa?
Mà em thấy trên LS chủ yếu là má phấn!

Em thì cũng chưa biết nhiều về CG, mới bị nghiện Cu chưa lâu bác ạ, đang trong thời gian học việc thôi!

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 06/06/2012 07:10:07PM »
Trừ 2 em mồi ra thì mình kết con thứ 3. Theo cảm tính thôi. Chim một vùng một khác. Có người nói phao chim không quan trọng vì nó ăn theo mã lông. Có người nói lại quan trọng. Bạn tự bắt chắc biết rồi. Thử xem em mồi gián cánh phao có đậm hơn em số 3 không ? mời các cao thủ nhận xét .
Mình cùng quan điểm với anh Nhân, tướng rất gian kết theo cảm tính vì mình trong nam nên ko hiểu mấy về mấy em ngoài bắc hihihihi
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Cugayphutho

• Sr. Member
  • Thanks 57
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 06/06/2012 07:59:34PM »
Chào Sư Phụ Gấu... cảm ơn Bác tất nhiên con đấy em cũng ưng nhất trong số nhưng con em đã đưa.... cảm ơn Bác

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent