Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi  (Đọc 527 lần)

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi
« vào lúc: 19/06/2012 10:05:34AM »
Đây là bổi em mới tuyển các bác "bói" giúp em nha.

thanks các bác nhiều.

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi
« Trả lời #1 vào lúc: 19/06/2012 04:41:56PM »
Chim ngoài bắc em nhìn sao con nào cũng thấy giống nhau hihi, các bác ngòai bắc đâu rồi làm mấy quẻ cho em học với.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/06/2012 04:50:42PM »
chim này như chim Nam định hoặc Hà nam thì phải!!! em thấy dài đòn tý nữa thì tốt quá cườm hơi thưa hihi có gì mong bác thông cảm
Cu cò không vội được đâu

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/06/2012 07:38:06AM »
Mình cũng thấy chim ngoài đó hơi hơi giống nhau và hơi khó nhận xét. Mấy con ngoài đó phải nhờ các cao thủ cugayquangninh, cugaythodong, bác Huy-TM ...
Con này CUA chém đại mấy phát : Giọng đoán là đồng kim. Chân cẳng tương đối, mắt đẹp, lỳ lắm đó, nhanh nổi nhưng không bền chim. Thiên về nước tiền, gù hụt không theo bổi nổi đâu. É, mà bác tậu chim là phải nắm thông tin về em nó từ chủ chim là chắc ăn nhất nhe bác. Bói toán chỉ một phần nào thôi, em thi thoảng vẫn phán một câu xanh rờn : Hình con voi nó sun sun như con đĩa  :)) :)) :)) :)). Sáng nay ngứa lợi, chém mấy phát cho vui. Nếu có sai sót, mong các cụ cho hai chữ : ĐẠI XÁ . :)) :)) :)) :))
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 20/06/2012 08:29:05AM »
Mình cũng thấy chim ngoài đó hơi hơi giống nhau và hơi khó nhận xét. Mấy con ngoài đó phải nhờ các cao thủ cugayquangninh, cugaythodong, bác Huy-TM ...
Con này CUA chém đại mấy phát : Giọng đoán là đồng kim. Chân cẳng tương đối, mắt đẹp, lỳ lắm đó, nhanh nổi nhưng không bền chim. Thiên về nước tiền, gù hụt không theo bổi nổi đâu. É, mà bác tậu chim là phải nắm thông tin về em nó từ chủ chim là chắc ăn nhất nhe bác. Bói toán chỉ một phần nào thôi, em thi thoảng vẫn phán một câu xanh rờn : Hình con voi nó sun sun như con đĩa  :)) :)) :)) :)). Sáng nay ngứa lợi, chém mấy phát cho vui. Nếu có sai sót, mong các cụ cho hai chữ : ĐẠI XÁ . :)) :)) :)) :))
Chủ cũ đâu có biết chơi...thấy con gáy đẹp mua đại thôi nhưng là gáy bẫy cây. Chủ mới cũng tịt luôn Mới vào dòng đam mê nên trình độ non nớt quá. Nhưng theo trình độ non nớt của tôi hiểu được thì bạn phán đúng 90%. cảm ơn bạn.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent