Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Sao Bộng 18.3.12 - Tình Đồng Chí  (Đọc 2731 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Sao Bộng 18.3.12 - Tình Đồng Chí
« vào lúc: 19/03/2012 11:23:30AM »
Chào các tình iêu,

Như đã hẹn lần này đoàn chúng ta thẳng tiến Sao Bộng, chuyến đi này nhiều đồng chí rơi rụng từ vòng gửi xe, lý do thì đa số là sức khỏe người thân có vấn đề, có anh thì họ hàng tới thăm, trừ lên trừ xuống thế mà vẫn còn 7 người lên đường........

Dọc đường đi đón thêm 2 thành viên ở Đồng Xoài, không có cu nhưng vẫn nhiệt tình bám càng.....

Tổng kết:

Cự Li: 175km - 1 chiều.

Danh sách: Anh Luyện, Minh Hiếu, Thắng - Bạn Minh Hiếu, Út Hoàng Anh, Hoàn, Bạn Hoàn, Ngô Đức Tâm.

Thành quả: Anh Luyện - 2 em, với đầu óc kinh doanh mang 1 e ra đổi và được chủ nhà dắt vào bãi nhiều chim hay hehe........

Thắng: 1 em

Út Hoàng Anh: 1 em........

Chuyến này đi tính ra là 175km xa và khó đi hơn Bình Thuận, tuy nhiên tốc độ di chuyển rất nhanh, khoảng 4h30 là đã vào tới đầu Sao Bộng..........

Mình đi chung với Hoàng Anh, em trai này ban đầu chưa biết em cận, chỉ thấy e phi xe rầm rầm, lâu lâu cứ dí đầu xe vào đít Container em bẻ lái tạt ngang vượt lên, mình ngồi sau mồm cứ lầm rầm Con Nam mô a di đà phật, cộng thêm là tự an ủi bản thân, chết có số Tâm à =))

Tới đoạn vào gần Sao Bộng, đường xóc qua, đang đi tự nhiên cái gì rơi vèo lăn ra đằng sau, ơ cái gì thế nhở, em ơi dừng lại xem cái gì rơi, nhỡ có tiền vàng thì sao hehe...........Chạy lại hóa ra lụp chim rơi ra, chim giẫy đành đạch, mà cũng im ngay, không sao tiến tiếp.............

Vào tới đường đất Sao Bộng, thì đi thêm khoảng 30 - 45 km nữa, đường rất xấu, đủ các loại rãnh, lúc này thì em H.A đề nghị đổi lái, ôi mày để đấy cho anh, gì chứ đua địa hình đồi núi tao cho các ông hít khói hết...............Thế là e cầm lái, phi như điên các bác ạ, đoạn đầu chưa quen lắm, sau đấy là e vượt lên cầm cờ, cho đỡ cái cảnh hít bụi đất của các ô phía trước.............

Đi đầu cũng có cái dở hơi, đêm hôm nhìn đường là 1 chuyện, nhìn chó mới gọi là quan trọng, nói chung cứ như phục kích, đang tăng ga lại xuất hiện 1 con nằm giữa đường, cha tiên nhân nhà chúng nó nhà cửa có không ở, cứ ra giữa đường nằm thế có mệt không.............Hậu quả là đồng chí Minh Hiếu đã cán chúng 1 !!! ngay sau khi e tránh được nó, đi sau xe em khổ thế đấy các bác ạ  :))

Mải mê dẫn đầu lúc sau không thấy ai, đứng đực mặt 1 lúc đợi không có, gọi lại hóa ra các bố đã chia nhau ra đánh hết rồi........... _khotro_

1, Hoàng Anh & Ngô Đức Tâm:

Giờ mới là cao trào, dọc đường đi hỏi thăm gia cảnh H.A tiết lộ, e mới đi xem bẫy quanh nhà, chứ chưa đi bẫy xa bao giờ anh ạ, thế là em hỏi, vậy sao mày mua mồi với lụp, xào nhanh thế.........Em đáp lại rằng, thì e cứ mua chứ đã đi bao giờ đâu, hôm nay đi lần đầu đấy anh...............Thôi xong, anh đã không ra gì, mày lại còn chưa biết gì cả thế này thì biết tìm bãi ở đâu mà đánh bây giờ, cờ bí dí tốt, đi bừa thôi sao phải lăn tăn =))

Thế là mò mẫm vào 1 khe, lại bị chó đuổi, tiên sư bố nhà nó, có động chạm gì đất nhà nó đâu mà nó cứ đuổi theo nó cắn, cứ như mình là thằng ăn trộm, tự ái thế không biết.............. Đi càng vào sâu, càng hoang mang, mình cầm lái thôi thì cứ đi bừa............Trời cũng có mắt các anh ạ, bãi đẹp quá cơ =))

Bãi 1:

Kèo 1:

Đứng lại vểnh tai lên nghe xung quanh, chưa thấy chim gáy, bật loa thử không nghe thấy gì, ơ lạ nhỉ, 6h15 rồi, sáng bảnh mắt ra không con nào gáy là sao, Khoai mì đây, Rừng Điều đây lý tưởng thế còn gì..........Đang lơ mơ nghe xa xa 1 em son gáy thúc, em mồi gáy luôn, vắt chân lên cổ mà tìm cành thế............2 anh em lóng ngóng mãi mới treo được cành tử tế các bác ạ, khiếp căng thẳng quả cơ, chim thì kêu râm ran, kiểu như nhanh lên, tao sắp bay qua rồi đấy =))............Mất tới 15ph mới treo xong =))

Treo xong là chạy lo tìm chỗ núp

Rồi tìm kèo khác lo treo em chim bị rơi lồng mà mãi chả có, cây thì rậm quá, cây thì thấp quá, được cái xa xa có 1 bãi còn rộng hơn..............

Sau 1 hồi chim về đấu, gáy gù ầm ĩ, thì câm như hến, bắt đầu chòi lồng, có lẽ chim mới đi xa nên thế, lại ngồi kiên nhẫn đợi, chim rừng đứng trên đầu đi lại một lúc rồi bay đi, 2 a e quyết định di chuyển tiến sát vào khu chim phát ra tiếng gáy, chủ trương xông thẳng vào nhà đánh, trốn nhà vệ sinh ông cũng đánh =))........Xe em H.A đi, mình xách lồng đi trước, thi thoảng thấy mấy ụ tổ mối, thèm khuân về quá mà không chỗ nhét....

Bãi 2: Thiên đường tìm đâu =))

Kèo 2 & 3:

Đã bao giờ các bạn gặp cái cảnh, chim rừng đứng ngay cạnh đít gáy ầm ầm, còn a e tôi chân tay lóng ngóng, tìm mãi chưa xong cành thế chưa, chim gáy ngay cạnh mồi, làm mình tưởng ơ mồi kêu kìa e ơi =))............2 ae còn cãi nhau mồi hay bổi gáy đấy =))...................Vất vả mãi cũng xong, chim rừng gáy kệ !!!, anh kém anh treo chậm, đợi anh treo xong hẵng bay về cây đấy nhé =))

Ở bãi này, e chủ trương 2 chiến thuật lấy thịt đè người kết hợp với lá lành đùm lá rách, treo 2 mồi cách nhau độ 20m, tranh thủ ngồi tâm sự và training cho e H.A về cái vụ kiên nhẫn đợi chim gáy, nhất quyết không dùng loa kích, mãi rồi chim cũng gáy.......

Em bị rơi xe máy rồi cũng gáy, chim rừng bắt đầu bay về, ngồi trong rừng điều nhìn ra nghe chim bay về tạch tạch sướng thật...........Rồi chim về chim lại đi, còn 1 con Son Đồng đấu với mồi té xe............Đấu qua đấu lại, còn ô Mồi kia thì gáy ra rả, mà cái bọn chim rừng nó bận họp gia đình chửi nhau đuổi đánh kệ luôn chim nhà mình..........

Bên trận địa kia, sau 1 hồi đấu khẩu, chim mồi im re, lâu lâu gáy bé xíu và rồi lần đầu chứng kiến cảnh chim Mồi không gáy nữa, mà Chim Rừng thúc rồi gù xối xả vào mặt............Khốn nạn đến thế là cùng, người ta đã thôi không nói rồi mà nó cứ chửi ra rả vào mặt, im 1 lúc nó lại chửi............Vừa tức vừa tự ái các bác ạ, con mình có ra sao cũng là con mình...............Thế mà ở đâu ra cái quân mất dạy, hành hạ chim mồi thế bao giờ........Chẳng nhẽ xách dép ném cho vỡ đầu bây giờ

Sau 45ph,  Ông mồi còn lại lâu lâu cũng ông ổng vài tiếng lại im..............Sau 1 hồi bàn bạc, 2 a e quyết định điều Bộ Đội chủ lực còn lại tới thời điểm này cơ động lên tiền phương chiến đấu, đánh thẳng vào mặt cái con mất dạy đấy............

Kèo 4:

Chúng e di chuyển lên cao hơn, treo trên triền dốc, áp sát khu đất trống nơi chúng nó đang mải đánh nhau, e còn phải xoạc chân đứng tấn lấy thế mà đẩy xào lên, thế nào mà trong quá trình dùng câu liêm dọn dẹp, giật bớt cành như đi xem mấy ông kia bẫy, giật làm sao mặc luôn cả câu Liêm trên cành các bác ạ giật kiểu gì cũng k ra =))............Bố khỉ, sao bây giờ đây, thế là e H.A trèo lên cây gỡ câu liêm =))..............Chắc trong lịch sử, chả ai như chúng tôi =))

.............Mình đứng dưới động viên, a dân văn phòng ngồi ghế nhiều béo quá em ạ, chắc leo không được...........Mày thanh niên người đô con, trèo lên đi, không sao đâu =))...............Đang trèo gặp kiến Vàng, e ý lại nhảy xuống, rồi loay hoay 1 lúc mới gỡ dc cái câu liêm ra và tiếp tục giật tiếp cho cành cây trống trải, chim rừng tha hồ mà nhảy dance trên đấy hehe

Cành thế này em tâm đắc quá các bác ạ =))

Nói chung là treo xong thì cũng không trông mong gì lắm, anh em vứt con mồi lại đây, gáy dc thì gáy, k tí tôi mời ô sang bãi khác.............

Kèo 5:

Em mồi còn lại, sau khi lùng xục khu chim gáy lại toàn bụi tre, không treo được, quyết định cơ động vòng hẳn sang mặt đối diện, oánh kiểu bọc 2 cánh, đánh thốc lên triền núi, thế gọng kìm nói chung toàn tự sáng tác, chả ai dạy hehe

Sang đây giật câu liêm kiểu gì, lại mắc vào cây, mệt thế không biết, lại còn chưa kể lụp kiểu gì, treo lên đụng tí là sập lưới, chim rừng gáy râm ran, mình với e thì hì hụi treo lên lại sập lưới, lại gỡ xuống cuốn lại treo tiếp, 3,4 lần mới xong............. O:o

Cành thế lần này có sự góp ý của em H.A học khá nhanh, sau một vài kèo em đã chủ động mạnh dạn đưa ra ý kiến, tuy nhiên lâu lâu cũng góp ý nghe mà giật cả mình về độ sáng tạo.............Anh ơi lúc nãy mình treo cành thế cho chim từ trên nhảy xuống, hay giờ mình treo cành thế cho chim nhảy từ dưới nhảy lên cầu tử được không anh =))..................Cái gì, mày vừa nói cái gì, anh nghe không rõ =))....................Nhớ câu này chỉ nói với tao thôi nhé, đi với mấy ông kia mày mà hỏi câu đấy, mấy ông ý vứt xe máy, ôm lồng cu bỏ chạy ngay đấy =))

Mải mê treo bên này, nghe bên kia tiếng chim đấu 1 lúc rồi im lặng, 2 a e cũng chả quan tâm lắm, chắc lại đang chòi lồng đây............

Ngồi đợi ông mồi té xe 1 lúc cũng gáy vu vơ, thôi thì cu không có thì gà có

Hậu quả của việc ngủ không đủ giấc, ông nào mắt cũng như  gấu Panda, ngồi bên này mà nhìn sang bên kia, chả ai như chúng mình, mồi treo bên kia chả lo bồ cắt hay bìm bịp vồ, vô tư ngồi bên này ngóng sang =))

Sau 30ph không hiệu quả, anh em rút quân về trận địa ban đầu, trên đường đi hình như mình có hát bài " Tôi ơi đừng tuyệt vọng " để động viên e H.A thì phải =))

Về tới điểm, e H.A đi lấy xe, mình thì đi ra hạ e mồi kia xuống, trong đầu thì tự nhiên dấy lên 1 linh cảm, lúc nãy đang ầm ầm mà im re, vẫn cái con mất dạy đấy, nếu chưa sập thì tại làm sao nó lại tha cho con mồi mình được..............Cái con đấy nó mà còn bên ngoài, nó chửi cho tới tối, khi nào mồi xấu hổ quá cắn lưỡi mà chết nó mới tha...........Đang đi ngửng đầu lên, thấy phạch phạch, lông lá bay ra, ô hay mồi dãy kiểu gì mà kinh thế nhỉ................Rồi thì ối rồi ôi, chim dính lưới rồi làng nước ơi, 2 thằng gà mờ không biết gì bẫy được chim rồi bà con ơi =)).............Mình thất thanh gọi H.A, e ơi bẫy được rồi, nước mắt dàn dụa, a e mừng mừng, tủi tủi nhìn con chim sướng không tả nôi =))

Bắt chiếc mấy cụ, em cũng chụp chân =))

Gỡ con chim này, hồi hộp quá 2 a e phải 4 cái tay mới gỡ nó ra xong đấy các bác ạ =)).........Tặng các cụ 1 clip hiện trường

Dọc đường đi, 2 a e bồi hồi ôn lại quá trình treo cành thế đấy ra sao, rồi linh cảm ntn  =))...........Sướng quá các bác ạ, =))

Bãi 3:

Sau đấy đi lòng vòng tìm bãi mới, lạc đường chạy loạn cả lên..............Một lúc sau quay lại chỗ cũ, tuy nhiên chọn khu rừng Điều già, đánh thử....................Trong đầu văng vẳng lời dạy của a Luyện, nếu mà chim vào rừng Điều mà bắt được là chim hay, vì rừng Điều già thì thường có bồ cắt và Chim nào dám sống trong đó là chim bản lĩnh...........

Kèo 6 & 7:

Cây thì cao quá, xào có giới hạn, mày mò mãi cũng treo được lên

Chim đang đấu, gặp mấy Cụ đi bẫy chim đứng xa xa thấy mình, lại tí tởn chạy vào hỏi, trong khi chim đấu ngay trên đầu, bó tay...............

Kèo 8, 9, 10:

Sau khi chim mồi im không đấu nữa, quyết định đi sâu vào trong, trọn khoảng không trống trải có nắng để treo thử, đang lúi húi đi vào 1 đôi chim bay sang cây khác, vậy là tính chuẩn đấy các bác ạ, mèo mù vớ cá rán =))

Sau một hồi đấu đá, chim bay về cành thế mà cứ gần đậu lại bay ra, mới thấm thía được việc treo không thuận sẽ làm mất cơ hội chim nhảy ntn............Nói chung rút được nhiều kinh nghiệm

Trong quá trình bẫy, các đồng bào ở nhà Linhnc, Lê Ánh, Trọng Hữu điện thoại râm ran hỏi kết quả với than thở lý do vì sao không đi được =))

12h rút quân ..................

2, Anh Lê Luyện: Anh Luyện thì nghe tường thuật lại trên đường đi trơn trượt bị ngã xe, đè móp lồng, gẫy hay cong móc treo gì đấy, chim 3 tròng giãy tung tóe cả lông............

Nhưng chim xịn nó khác các bác ạ, mỗi con đều bẫy được 1 em, a Luyện chơi kiểu sang qua sang lại, e nào bẫy thì sang qua lồng còn zin, em nào không mời các em sang lồng vừa bị móp =)).............

qua kinh nghiệm của a Luyện, các bác nên nghĩ tới việc gạ đổi chim mới bẫy được để người dân chỉ cho bãi nhiều chim hay nhé  (*)(*)

Trong quá trình bẫy, thì anh Luyện bỏ cả ăn cơm trưa để theo 1 em chim từ 8h tới 2h trưa.............Anh em cơm rượu no say, thì anh ý còn ngồi ôm gốc Điều làm thơ các bác ạ =))...............

Nhìn ảnh chụp của a Luyện, em cũng chả hiểu anh ý chọn cành thế là cành nào hehe

3, Minh Hiếu & Thắng, Hoàn, Bạn của Hoàn:

Nhóm này quân số đông nhất, 4 con mồi dàn quân bọc xung quanh cái Thung mà nện, bi kịch là chim gần nhảy thì bác nông dân nhặt Điều đi ngang qua =)).................Rồi Minh Hiếu treo cành thế dốc ép chim phải nhảy,  thì gặp con chim đứng dốc quá đang nhún nhún chuẩn bị tuột xuống gần cầu tử, lại kiên trì bò bò nhón chân đi lên =))

Chuyến đi này có thể nói là vui nhất từ trước tới giờ với nhiều cảm xúc trải qua, ai cũng bắt được chim, cao thủ cũng phải thốt ra vùng này chim hay, bắt được bổi về chơi là chuẩn............

Với những kinh nghiệm của 1 người mới chơi, sau 4 chuyến đi, dần dần tăng theo thời gian, được a Luyện chia sẻ 1 câu rất thật tình, e cứ phải tự vác chim đi bẫy, va vấp rồi gặp các tình huống e mới lên tay được, đi theo xem các anh thì chỉ là ngày 1 ngày 2 thôi, còn lại mình tự tập mới khá được.............

Chuyến sau hứa hẹn có nhiều người mới tham dự và nhiều thú vị hơn..............

Ngô Đức Tâm.

« Sửa lần cuối: 19/03/2012 05:02:45PM gửi bởi ngoductam »

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
Re: Sao Bộng 18.3.12 - Tình Đồng Chí
« Trả lời #1 vào lúc: 19/03/2012 12:50:04PM »
Thật vui và sung sướng phải ko....!?
Chúc mừng bác Tâm đã lập chiến công...!?
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/03/2012 01:05:58PM »
Chúc mừng ae trở về thắng lợi, nhất là Tâm cùng H.A bắt đc chim mà ko biết, đội xanh cố lên, đội đỏ cố lên _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/03/2012 01:49:27PM »
Chúc mừng ae trở về thắng lợi, nhất là Tâm cùng H.A bắt đc chim mà ko biết, đội xanh cố lên, đội đỏ cố lên _zoo_ _zoo_
Cu Tâm bắt được chim rồi cơ đấy... có hồi hộp như lần đầu ấy.. không ? Cành thế là cái cành một bên đó Tâm, lồng anh Luyện móc lồng xoay linh hoạt, khi chim nhảy dính, giảy dụa làm lồng quay hướng khác, còn gỡ chim thì cứ cầm, nắm lấy hai chân gỡ khỏi lưới , dũ vài cái là nó tuột qua đầu cánh rồi ra thôi . Chúc mừng nhé cu Tôm
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 19/03/2012 01:55:46PM »
@H.A & A Tâm,

Chạy kiểu gì mà lụp rốt không bik? (*)(*) (*)(*) *><* *><*
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 19/03/2012 03:04:06PM »
Cu Tâm bắt được chim rồi cơ đấy... có hồi hộp như lần đầu ấy.. không ? Cành thế là cái cành một bên đó Tâm, lồng anh Luyện móc lồng xoay linh hoạt, khi chim nhảy dính, giảy dụa làm lồng quay hướng khác, còn gỡ chim thì cứ cầm, nắm lấy hai chân gỡ khỏi lưới , dũ vài cái là nó tuột qua đầu cánh rồi ra thôi . Chúc mừng nhé cu Tôm
:D, nhìn cái cảnh Cậu H.A dùng tay đè con bổi mà run lên cầm cập thì biết là sướng đến thế nào nhỉ :D
« Sửa lần cuối: 20/03/2012 09:02:52AM gửi bởi Kiến Vàng »

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 19/03/2012 03:46:21PM »
Chúc mừng các Anh có chuyến đi như ý, đầy cảm súc.  _yahoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 19/03/2012 04:46:03PM »
 _hoanho_ _hoanho_ _hoanho_
Đến bây giờ tôi vẫn còn "lâng lâng"!
Chưa một bài viết về chuyến gác cu nào lại cuốn hút tôi đến vậy.
Em đã dùng văn chương để nâng nghệ thuật gác cu lên một tầm cao mới!
Tôi thực sự đã bị trinh phục bởi bài viết của em!
Em đã làm được. Xin chúc mừng em! _zoo_

P/s: Quên mất, chúc mừng cả các AE khác nữa chứ! :d _zoo_ _zoo_
Anh em ngoài Bắc cũng sẽ cố gắng để có cái chia sẻ cùng diễn đàn. =)) =)) _yahoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

suzumata

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 19/03/2012 06:18:03PM »
hix.hình như số em kg sát chim thì phải .đi vs anh Hiếu cả buổi sáng .gặp bao nhiu chim hay mà kũng hk được.hix.tiếc wa thằng bạn em mà kg có việc gấp thì chak em kũng dc chia sẻ niềm vui hạnh phúc cùng các anh rồi. =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =(( =((

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 19/03/2012 06:57:21PM »
chúc mừng anh Tâm, một chú chim đẹp và một bài viết hay. Hi vọng anh tiếp tục phần đấu để có nhìu bài viết hay hơn nữa trong tương lai. Cứ phát huy như thế nhất định sau này dưới nick anh sẽ có dòng chữ " Đệ Nhất Ký Sự "  _zoo_ hehe

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 19/03/2012 07:58:44PM »
Qua chuyến đi này thật sự em cảm ơn anh Tâm rất nhiều! Anh đã k giấu mà chỉ cho em hết những gì mà anh đã biết. Cảm ơn anh Luyện, anh Tâm, anh thắng, anh Hiếu. Anh Tâm là sư phụ đầu tiên chỉ em trong cái nghiệp cu cò này! Cảm ơn anh rất nhiều! :d :d Một chuyến đi thực tế vô cùng bổ ích và hấp dẫn cho người mới chơi như em!
no_name

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 19/03/2012 09:02:27PM »
chúc mừng anh em đã có 1 chuyến đi bẫy đầy thú vị , phong cảnh và địa điểm bẫy rất đẹp  (*)(*) O:o
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 20/03/2012 11:04:07AM »
Út Hoàng Anh ơi, đừng gọi Sư Phụ gì nhé, anh em thôi, biết gì thì chỉ hết, chịu khó chăm chim cho ok, có dịp lại giao lưu tiếp, hehe

cusg

• Chính thức
  • Thanks 0
  • PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 20/03/2012 03:19:06PM »
cảnh đẹp thật các chú ạ . Chú Luyện to thế mà đi nhanh khiếp.chuyến nào cũng về đầu .chú Minh Hiếu cố lên ,a tâm cố lên. _yahoo_

phuongnamphong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 22/03/2012 09:31:44PM »
bác cứ chê chim bác cùi mà cũng dính chim dấy chứ, chắc bác này khiêm tốn đây

phuphu123

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 24/05/2012 09:57:57PM »
Đọc bài này mà mình ngỡ đang xem phim, hấp dẫn thật,vui thật.Hèn chi ae mê bẩy cu là đúng rồi. 

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent