Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lồng bẫy cu cánh bướm  (Đọc 8647 lần)

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lồng bẫy cu cánh bướm
« Trả lời #20 vào lúc: 06/10/2012 04:24:07PM »
sao em thấy cái lồng của bác Hồng Sâm nhiều lò xo thế.Cái cánh bướm của em lại ko xài lo xo.Đúng là lên đây mới dc mỡ rộng tầm mắt.Nhiều đồ chơi lạ và độc mà ở ngoài đời khó gặp.
ACE nào có lồng lạ up lên cho em xem với nào
câu hỏi bác nhắm đúng nơi  đó... em nhìn cái lụp bác em ngại  quá ... bác chơi cẩn thận nha hihihi ..................lò xo cơ cấu nó phải chính sát ... chong chênh có ngày đi gác cu phải mang theo chai mắm nên theo đó bác  :d
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

zduilendi

• Khách
« Trả lời #21 vào lúc: 06/10/2012 07:37:06PM »
Em thấy mấy bác tranh luận vui quá nên bon chen theo  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Vì lồng mới về mà gặp mưa hoài nên cũng chẳng biết em nó thế nào, ít lò xo nhưng em thử ở nhà thì 10 phát ăn cả 10.Ko biết ra rừng sao nữa, cánh bướm nó sơ con cu bổi ko chịu ôm cu thì chắc em đập lồng luôn quá.
Tính hiệu quả thì dù sao đi nữa cái mới cũng hơn cái cũ đúng ko các bác, chứ ko ng ta cải tiến lên làm gì ( em ko nói cái cánh bướm này là mới nha, đừng chém :-$ ).Đúng là mỗi người chơi thích 1 kiểu khác nhau, ng thích nhanh gọn lẹ ng thích từ từ để biết con chim rừng nó lì cỡ nào.
Ở em có ng làm lồng cầu tử 50cm thì em nào về mà ko nhảy,ai dám nói mới ko bằng cũ đúng ko các bác?
Em thì cứ chơi kiểu thường trước đã, me hoài ko dc thì em sẽ dùng biện pháp mạnh với em nó sau.

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 06/10/2012 08:40:51PM »
Lồng của mấy bác đẹp quá, quả là sáng tạo rất đáng để học hỏi. Nhưng xét về hiệu quả thì cũng chưa chắc nó hơn kiểu truyền thống.
EM không nói cánh bướm là hiện đại nhá bác ... ...... còn kiểu cổ cầu 15 lụp to bác dám đọ  sức về sự hiểu quả của cầu 37 lụp nhỏ gọn không bác ,...... bỏ chung 1 con mồi thử gác sau mùa bảo số 7 này vài tháng cùng 1 con mồi đi coi cổ và thời nay cái nào hiểu quả hơn ........................nếu tôi cho ra cái lụp cánh bướm cần sàn  mảnh cứng cầu 30 thì lúc đó chưa chắc ai  dám nói gì khi cầm  đi gác ....

Hihi...bớt giận... Cầu tử khoảng 10cm là oánh được rồi bác Sâm ơi. Tiêu chí: bảo tồn và chọn chim đáng để đãi thóc mà...hihi. Cái loại chim đánh mồi đất với lụp đờn cò thì khác gì đánh lưới, bởi vậy chơi lụp cây thích hơn.
=)) =)) =)) =)) khỏi chơi cầu luôn đi anh ..... để chim đấu coi cho đã mình vát lụp không cầu tử về thú vị đay hihi  bat tay
                     Tìm hoài một chú chim

zduilendi

• Khách
« Trả lời #23 vào lúc: 07/10/2012 04:14:27PM »
her her, ko có cầu từ lỡ gặp con chim ngoài hay quá muốn cho nó nhập hộ khẩu thì sao bác.Lúc đó thấy nó đấu hay quá lại tiếc là ko có cầu tử với lại ko có cầu tử coi ko có hồi hộp, nhìn chim nhảy lên nhảy xuống ko có phê.
Bác Sâm thấy em nói đúng ko bác
 bat tay bat tay bat tay

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 07/10/2012 07:20:43PM »
Có bẫy cu cánh bướm này vào bộ sưu tập thì thích quá.
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 07/10/2012 07:34:48PM »
máy xếp này hay cố cải lắm đay giao lưu có cải mới mấu  tranh luận  :)) h đưới đay là lồng cầu ngắn thời em còn lơm cơm chơi cu ,, vẩn bảy cu dính có hình cho các lão  của các lão  đại cu gáy org  coi  =))  (phong văn em độ này thế đáy vui tí nhá chém em là em ném lại đó  =)) )  đi bảy chim cần con mồi chứ không phải chủ ý dính chim là cái lụp.... còn ai mà không cần cái phúc giay chim nhảy thì đùng có gắn cầu  :))  em nói y chính vạy thôi
 cái đầu tiên em  sài là còn lợp lá  cây rừng chen vào thêm trên lụp lá đũng đỉnh truyền cổ bao đời đó  :d
[img]http://nr0.upanh.com/b3.s30.d1/fdec3e2628e063cbc92792bd66e405dd_49836080.img0884.jpg[/img]

[img]http://nr9.upanh.com/b4.s32.d2/2da00fdeff0742a14c4d2285c452ced1_49835029.img0885.jpg[/img][img]http://nr8.upanh.com/b2.s32.d2/61f5ec28eeb3052a9c562c603b1aaa41_49835058.img1545.jpg[/img]

đay là lụp bay h em chơi cài thời đã qua em cho vào dỉ vãn  rồi bác ợ hihi ( sau thời gian đi giao lưu máy nơi về sài luôn loại này )
[img]http://nr1.upanh.com/b5.s32.d2/33383f46831685e7adcf8ad70f696143_49836191.img3894.jpg[/img]
.... còn  cái anh em bàn tán cánh bướm ở trên .. bác nào  có cái nào ngon hơn cái đó chơi thử đi  rồi  sẻ biết thôi...không nên đoán mò ớn máy cụ nhà ta quá heyyyyyyyyyyyyyy
« Sửa lần cuối: 07/10/2012 07:45:39PM gửi bởi Hồng Sâm »
                     Tìm hoài một chú chim

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #26 vào lúc: 07/10/2012 08:19:33PM »
[img]http://nq2.upanh.com/b4.s30.d2/179f7126be606c9deab4b91926dd3c1e_49465532.img0037.jpg[/img]

Tác phẩm lụp nầy độc  lạ mắt có vẩn hơn, chứ mình thấy không hiệu quả bằng lụp thường, hay chăng tiêu chí của mình là phải...... Bắt lấy được .....Nên cầu tử dài được bao nhiêu tốt bấy nhiêu . bat tay
« Sửa lần cuối: 07/10/2012 08:24:12PM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 07/10/2012 09:48:01PM »
to anh cugayquangninh  người ta thích bắt chim vip đó nha ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, như ngày  xưa em chơi lụp cầu ngắn đó 10 đến 15 nhảy vào cho chắc ...lúc đó nhiều người nói là em bắt lúc đó là chim vip... còn  sau nay em  choi lụp cầu 37 thì   chim về thả thôi .......... mà cũng đúng chim  em bảy em  không thịt em thả không đó ha ha  :))
                     Tìm hoài một chú chim

hunghdx

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 08/10/2012 03:27:28PM »
Các chú chê lồng em nó vừa phải thôi nhé! Theo anh lồng này có những điểm hay đáng lưu tâm:
- Phá cách, khác kiểu cũ-"Đa dạng lụp học"!
- Có ý tưởng tạo kiểu mới nhưng vẫn là lụp mồi cây.
- Tìm kiếm kỹ năng bắt bổi tốt hơn nhưng không xa rời nghệ thuật cổ điển.
Hội đồng hoa học cu cò BP chấm cho sản phẩm 8 điểm sáng tạo!
Mặc kệ kiếp rêu phong bùn nước
Vẫn ngẩn ngơ ngắm một vầng trăng

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 08/10/2012 05:44:25PM »
ý em không  có chê bai gì đau nha .... vui thôi  (*)(*)
                     Tìm hoài một chú chim

zduilendi

• Khách
« Trả lời #30 vào lúc: 09/10/2012 06:38:03PM »
Cầu tử ngắn hay dài gì thì khi chim nhảy thì phải sụp chứ như cái đầu tiên em chơi.Tức học màu luôn.Em xin kể cho các bác nghe thế này. (*)(*) 

Tình hình là hôm đó em mua con mồi của ng quen chán chơi nên bán có khuyến mãi cái lồng bẫy thế là em hí ha hí hững vào rừng gác cu.Chim bổi về đấu với mồi đúng đã, gù gáy liên khúc chiều mưa đến khi chim rừng nhảy vô cầu tử, các bác biết cái cảm giác lần đầu tiên bảy dính cu rừng rồi đó, có còn phê hơn lần đầu... :-S :-$ , em rút sào tính chạy tới gỡ thì nó bay ra lại, nhìn kĩ lại lồng bẩy chưa sập, em nghĩ bụng chắc do em phê quá liều nên hoa mắt, em nhẹ nhàn ngồi xuống núp xem tiếp, chú bổi xuống cành thế gù tiếp, mồi cũng gù ù ù, thế là bổi nhảy vào cầu tử, em nghĩ bụng là dính chắc rồi nhưng cũng cẩn thận nhìn kĩ lại phát nữa thì ôi thôi rồi, con bổi đang tung tăng trên cầu tử, nó còn đứng giật giật mầy cái lá nữa chứ, tức sôi máu, chửi cái đồ khuyến mãi gì dậy.Cuối cùng thì cái lồng bẫy cũng ko phụ em, nó cũng sụp xuống cái phặc, em nghe mà mừng trong lòng, ko uổng công em ngồi lạy lục nó "sập đi, sập đi".Vì ko tin tưỡng cái lồng nữa và cũng đã nhìn kĩ là có lưới sập xuống, em cầm sào chạy tới gỡ thì chim bỗi bay cái vèo, em đứng nhìn theo con bỗi với cặp mắt ngu người  :-$ .Nhìn lại cái lồng thì nó sập có 1/2 à.1/2 còn lại nó dính lưới vào cộng thép nên ko sập dc nữa.Thế là em âm thầm lặng lẽ ra về tự an ủi là lồng cùi mà mồi hay.Hôm sau em đầu tư ngay cho em mồi 1 cái lồng trăm phát trăm trúng ngay.Đến h thì chưa em nào chọc dc em quê như con bỗi đầu đời nữa.1 kĩ niệm khó quên.

To anh Hồng Sâm: Em nghĩ thú chơi cu này cũng đa hình đa dạng lắm.Ng thích chơi kiểu này kẻ muốn chơi kiểu khác, tuỳ ng thôi.Lồng ngắn lồng dài, lồng cao lồng thấp, lồng to lồng nhỏ, lồng cũ lồng mới và kính thưa các loại lồng đều có ng chơi miễn là bẩy dính dc cu rừng,nhưng chắc cái lồng đầu tiên của em ko có ng chơi đâu nhỉ _khotro_ .CÒn cái dụ mà ko gắn cầu tử thì thôi khỏi vô rừng làm gì cho mệt, kiếm 2 con sung sung treo gần gần nhau cho nó đấu cho xong cho rồi.Ngồi coi biết nó ko dính thì coi làm gì cho muỗi nó mừng thịt dậy.
Em lên diễn đàn mình chỉ xin dc vui chơi, giao lưu học hỏi.Nếu có gì đó nói ko đúng xin các bác bỏ qua cho em với nha.Đừng thịt em nhá các bác.
Thân chào cả nhà

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent