Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cục chì bán ở đâu  (Đọc 3099 lần)

gaac08

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
cục chì bán ở đâu
« vào lúc: 05/11/2012 03:34:38PM »
các bác cho em hỏi.mình ở Sài Gòn,đang tìm cục chì mà ko biết ở đâu bán,ae nào biết chỉ dùm,thanks :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cục chì bán ở đâu
« Trả lời #1 vào lúc: 05/11/2012 08:48:53PM »
tìm mua chì chổ tiệm bán lưới đánh cá đó bạn ,cân 1 cục - 100gr bỏ và lon sữa bò cho lên bếp ga cho nóng chảy.
 Tiềm thêm 1 cái ống sắt hay inox càng tốt ,chì nóng chảy đổ vào đó nhớ gắn thêm cái khoen là xong thôi mà
 Chúc bạn thành công

( ống 20-25 cắt 1 đoạn 2.5cm là vừa)

Diep2000

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 05/11/2012 08:55:56PM »
Nếu tìm ko có thì bạn mua chì về nấu chảy rồi đổ thành hình nào mà bạn muốn, cân nặng 100g là được , hoặc bạn có thể tìm ổ khóa loại nhỏ có cùng trọng lượng. Chúc bạn vui !

gaac08

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/11/2012 06:42:05AM »
thanks các bác đã quan tâm. :-bd :-bd :-bd :-bd :-bd

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 06/11/2012 09:07:14AM »
Em ở Hà nội mà e biết SG có những chỗ nào bán chì nè bác. Thứ nhất là chợ Kim Biên có bán những thanh tròn dài, đoạn gần mấy cái cửa hàng phụ tùng oto ý. Hoặc bác đi tuốt xuống cuối chợ (nhìn thẳng biển chợ to đùng ý) là một loạt cửa hàng đồ câu của người Hoa. Thứ hai là bác ra chỗ Tuấn hàng xanh ở ngã tư XVNT Điện Biên Phủ có Hào cây gõ ở cuối đường 3-2 Hồng Bàng ở đó có 3 tiệm đồ câu gần sát nhau Tiêml Hưng Thành Phát nằm trên đường Hưng Gia bên quận 7 gần Phú Mỹ Hưng tiệm A Ngầu A Ngân nằm trên đường Hùng Vương hoặc trên đường Lâm Văn Bền bên quận 7 qua cầu Tân Thuận rẽ phải
Bạn đi đường Quang Trung về hướng Q12, đến cầu chợ cầu (chưa qua cầu) bên tay trái có tiệm anh Bình, bán đồ câu và mồi câu
Bạn có thể đến cuối đường Nguyễn Thái Sơn (đối diện chùa Như Lai) hoặc đối diện trường THCS Nguyễn Du để mua
số 3-5 Trần phú Q5
Chì câu có nhiều loại có loại hình quả trám đã có lỗ sẵn chắc khỏi cần gia công. Nếu cần thì bác gia công theo cách a e đã hướng dẫn. Chỉ lưu ý với bác là khi đổ chì phải đổ vào vật khô. Nếu bác đổ vào đất ướt, ống tre tươi sẽ dẫn đến hiện tượng chì bị bắn bụp bụp hay còn gọi là nổ chì, coi chừng bỏng nghe bác. Hơi chì cũng độc hại nên bác phải đeo khẩu trang nhé

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent