Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim e bi gi vay may anh  (Đọc 862 lần)

hmduy1101

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chim e bi gi vay may anh
« vào lúc: 10/03/2013 12:03:52PM »
Cu con tha ra cho di choi,bat lai thi e no liet lun het di duoc nua ko bit lam sao nua lun ah , 1chan dang truoc 1chan dang sau het dung duoc j nam liet 1cho ,jup e voi, chim cu con moi tro cuom ah

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chim e bi gi vay may anh
« Trả lời #1 vào lúc: 10/03/2013 12:13:12PM »
Cu con tha ra cho di choi,bat lai thi e no liet lun het di duoc nua ko bit lam sao nua lun ah , 1chan dang truoc 1chan dang sau het dung duoc j nam liet 1cho ,jup e voi, chim cu con moi tro cuom ah

Dịch : Cu con thả ra chi đi chơi,bắt lại thì em nó liệt luôn hết đi được nữa kg biết làm sao nữa luôn ah,1 chân đằng trước 1 chân đằng sau hết đứng được gì nằm liệt 1 chổ,giúp em với chim cu con mới trổ cườm ah

Lần sau Bạn viết chử có đấu  bat tay

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 10/03/2013 01:56:04PM »

Dịch : Cu con thả ra chi đi chơi,bắt lại thì em nó liệt luôn hết đi được nữa kg biết làm sao nữa luôn ah,1 chân đằng trước 1 chân đằng sau hết đứng được gì nằm liệt 1 chổ,giúp em với chim cu con mới trổ cườm ah

Lần sau Bạn viết chử có đấu  bat tay

để em dịch lại thêm cho

Dịch : Cu con thả ra cho đi chơi,bắt lại thì em nó liệt luôn hết đi được nữa kg biết làm sao nữa luôn ah,1 chân đằng trước 1 chân đằng sau hết đứng được giờ nằm liệt 1 chỗ,giúp em với chim cu con mới trổ cườm ah

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 10/03/2013 10:11:10PM »
- Chào bạn, theo TX có lẽ tay bạn khỏe mà xương chim non thì yếu mềm nên bạn lỡ tay làm xương chân em nó trật xương hay là gãy mất rồi, " chó liền da gà liền xương " bạn thử nắn nhẹ lại cho thẳng khớp rồi dán salonpas cho em nó xem sao, làm nhanh kẻo để lâu em nó lành với cái chân tật đó nha.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent