Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: AE xem giúp chú nầy trông hay mái và có thể tập mồi được không ?  (Đọc 1296 lần)

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chú cu nầy mình nuôi được 6 tháng hiện mới thay lông xong .Chưa gáy gù gì hết tương đối dạng . AE xem giúp tương lai chú nầy thế nào ? có ra mồi được không và gáy giọng gì . ( mình mua của người đánh lưới nên không biết gáy gù gì cả )
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu mái đó anh ơi heeeeeeee em đoán mò thôi nhìn nó hiền hiền lắm mái rùi ...................................................................................... :-bd
Cu cò không vội được đâu

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
  Mình củng nghĩ là mái rồi bạn ơi!
Thân!!!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
E cũng nghi là cu mái . Nhưng su phụ phán con nầy gáy giọng thổ tiếng to. Nhưng không nói trống mái , Sư phụ nói đã truyền cho kinh nghiệm rồi thì tự xem lấy .
 AE cho hỏi thêm tí : cu trống gáy và gù , còn cu mái có gù không ? kề lồng có gù không ?( sư phụ chưa chỉ)

ĐT

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
con ni không nên nuôi cho dù trống cũng ko nên nuôi nhìn tổng thể chẳng được gì hết chỉ chấm được mỗi bộ quy
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thế thì đành vậy. không làm mồi được thì làm mồi bẹo mấy chú bổi nuôi ở nhà  cho mau nổi và nếu chú ta có gáy thì nghe cho vui vậy . Xin cám ơn tất cả sự chia sẻ của AE mình đã có tí kinh nghiệm về chim trống mái. bat tay

ĐT

Duy Hùng

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
  Mái vẫn gáy gù được chứ bạn có con còn hay hơn trống nữa kìa nhưng hiếm lắm!
Cu cu ăn đậu, ăn mè,
Bồ câu ăn lúa, chích chòe ăn khoai

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cho mình hỏi thêm tí nửa nhé . Hiện tại qua hình dáng chú cu các AE thấy là cu mái . Nhưng hiện tại chú ta có biểu hiện như thế nầy là sao mìnhbối rối quá . Mình kề lồng thì chú ta gu và dây gù khoảng hơn mười tiếng , và giọng gáy rất to nghe rất êm , Sư phụ mình nói giọng thổ . Ngặt một nổi mình hỏi trống mái thì sư phụ bảo cứ nuôi đi rồi biết . AE cho ý kiến với

ĐT

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
thì cứ nhổ 1 cái lông đuôi, nếu phần giáp với phần cắm vào thịt có đường rãnh dọc trên thân lông lõm xuống đậm màu thì là mái, nếu tròn không rãnh là trống

cugaysaigon123

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
nhổ lông đuôi chỉ đúng 90% thôi chứ chưa đúng hết đâu mà con này là chim bắc nè nuôi 6 tháng chưa gáy gù gì hết chán quá bạn ơi thả đi tui nuôi 2 tháng đã gáy ầm ầm rồi kìa

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
lông em nó mình nhổ đây ! các AE hổ trợ tí giúp mình . Nếu thật sự là cu trống thì mình vui lắm đây , Vui bởi tiếng gáy ,gù của chú ta . Giọng trầm nghe rất đã

ĐT

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Liệu có trường hợp cu gáy mà chim trống nhưng mã mái hay không?
Mình cũng đã từng dùng phương pháp nhổ lông đuôi nhưng cũng không chính xác.
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=3056.0
Con mái của mình cũng có gù.
Bạn áp em nó với một em trống đã trưởng thành và đang căng thử xem sao. Một hai hôm xem thế nào.
Nếu có hiện tượng rỉa lông, làm dáng :d thì khả năng mái là phần nhiều.
Cứ nuôi và theo dõi bạn ạ.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
lót ổ cho nó là vừa rầu... =))

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
lông em nó mình nhổ đây ! các AE hổ trợ tí giúp mình . Nếu thật sự là cu trống thì mình vui lắm đây , Vui bởi tiếng gáy ,gù của chú ta . Giọng trầm nghe rất đã
nếu gốc lông có rãnh đậm màu (màu nơi rãnh) thì là mái còn tròn hì là trống còn hình bạn chụp tôi không thể nhìn được, chúc nó là trống

newdaysx

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thế thì đành vậy. không làm mồi được thì làm mồi bẹo mấy chú bổi nuôi ở nhà  cho mau nổi và nếu chú ta có gáy thì nghe cho vui vậy . Xin cám ơn tất cả sự chia sẻ của AE mình đã có tí kinh nghiệm về chim trống mái. bat tay

Mình cũng có em mái, mùa này bắt được 2 em bổi trống rồi đó bạn, con mái mình đẻ được 2 đợt rùi(gáy suốt ngày)bạn cứ chăm đi không chừng thành em mái sát bổi. Thân ái.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhìn qua hình thì chắc chắn 10 người đều bảo e này là mái bản thân mình cũng nghĩ nó là mái. Lẽ nào lại là con đực mã mái ? nếu xét duyệt em này tập lên mồi thì theo quan điểm cá nhân mình bạn đừng mất công mà làm gì con này rồi cũng chẳng làm nên thành tích gì đâu, như lời nhận xét của Bác gấu chẳng được cái điểm gì ngoài bộ quy nhìn tạm ổn/
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thanks tất cả AE ! qua phân tích và nhận xét của AE thì chú nầy nếu là trống thì không có cơm cháo gì . Bây giờ mình hy vọng chú ta là mái còn có giá trị hơn .
   Thân chào  bat tay

ĐT

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào cả nhà ! chú cu gáy mà mình nhờ các AE xem giúp là trống hay mái . Đến hôm nay mình có câu trả lời là trống 100% ( Chú ta đã đạp mái khi mình thông lồng với 1 chú cu gáy mái mà mình nuôi đã đẻ trứng ) . Đây là chú cu gáy trống mã mái mà mình biết và đã chăm gần 8 tháng . Clip của chú ta đây . Mình chỉ biết chú ta gáy giọng thổ , nếu tập mồi không được mình sẻ tập cho chú ta làm cu khách . Xin AE thẩm âm giúp, mình Thank nhiều !!!  bat tay bat tay bat tay 

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent