Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Trungkienmcsa giới thiệu sản phẩm lụp cầu tử 50cm của mình.  (Đọc 2847 lần)

trungkienmcsa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
 (*)(*). chào mọi người. sau một thời gian cũng tương đối dài chơi và bẫy cu gáy trung kiên đã đúc kết và tự tay mình làm hai chiếc lụp để trang bị cho mình.
ưu điểm của chiếc lụp này là cầu tử dài bổi rất thích nhảy, dễ ngụy trang và dấu lụp đồng thời mồi được sống trong một không gian vừa phải rất tốt cho mấy chú mồi lỡ đi rừng hay tung phá.
hôm nay trung kiên giới thiệu lên đây chia sẻ cùng mọi người mong rằng từ sản phẩm này mọi người có thể cải tiến hơn nữa để giúp cho chú mồi của mình rút ngắn thời gian tác chiến. trân trọng.đây là hình ảnh sản phẩm.
[img]http://nv5.upanh.com/b6.s34.d3/28292f3b07222ce0689fc26d1b773edd_53558815.sam0941.jpg[/img]
[img]http://nv8.upanh.com/b5.s34.d3/8e2bb6d10ffef3e6d9ce6d4af8af72b8_53558818.sam0945.jpg[/img]
[img]http://nv9.upanh.com/b2.s35.d2/6d46bc13faa8e9550a70da02b5fc19c1_53558819.sam0947.jpg[/img]

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Trungkienmcsa giới thiệu sản phẩm lụp cầu tử 50cm của mình.
« Trả lời #1 vào lúc: 26/02/2013 11:20:10PM »
- Rất cảm ơn trung kiên đã chia sẻ hình ảnh chiếc lụp cầu tử dài 50cm. Mình cũng đang nghiên cứu vấn đề này và cũng đang có hướng chuyển qua dùng loại lụp cầu dài này như chia sẻ của trung kiên và chứng minh thực tế của 1 người bạn sống ở Đăck Lăck lụp cầu dài có tốc độ bắt chim nhanh và hiệu quả nhanh gấp 2 lần so với lụp cầu ngắn thông dụng hiện nay. Nhược điểm duy nhất của loại lụp cầu dài này là hơi bất tiện trong quá trình di chuyển mà thôi. Còn vấn đề lụp dài có trọng lượng nặng hơn lụp ngắn thì không có thành vấn đề bởi lụp ngắn nhẹ thì phải treo cao còn lụp dài tuy nặng nhưng lại ko cần treo cao :d
- Chiếc lồng Trung Kiên làm rất đẹp nhưng theo quan điểm cá nhân của mình bạn nên làm cái phần móc treo có tiết diện bám cành to hơn chút nữa, bởi chiếc hiện tại phần đầu mũi thì to nhưng phần thân bám lại nhỏ. Tại tiết diện to sẽ tạo thế bám chắc hơn khi chim đổ gù hoặc xoay lồng, lồng sẽ ýt rung nhất >> tạo cảm giác chắc chắn giúp bổi ( mộc ) nhảy nhanh hơn.  :-bd
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 27/02/2013 08:47:11AM »
sang em chua an gi nen hoa mat sap ma em chang thay cai lup dau anh nhi. Hay amh kien lai mang giau di roi, hj
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

trungkienmcsa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 27/02/2013 09:29:56AM »
chào mọi người. chiếc móc mọi người thấy nó bé do góc chụp của anh nên không rõ. thực ra chiếc móc này được uốn bằng loại thép cứng gấp đôi và hàn cẩn thận nên tiết diện bám vào cội của nó thì rất chắc chắn, nếu bảo chiếc lụp này bất tiện trong việc di chuyển thì chưa hẳn vậy vì em đã xử dụng chiếc lụp này gần 1 năm nay nhưng di chuyển bằng xe máy chẳn ảnh hưởng gì, ngoài ra về kích thước lụp chỉ cao hơn so với lụp thường 10cm còn lại chiều rộng và sâu là giống nhau.
tốc độ bắt chim của chiếc lụp này thì không cần phải bàn nữa vì sau khi em đi gác gần 1 năm nay thì những chú bổi trận khó bắt đền chịu khuất phục bời chiếc lụp này cùng chú mồi của em.
mọi người có thể căn cứ vào đó mà thiết kế chiếc lụp theo ý của mình nhé.

tung_hy

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 27/02/2013 11:30:59AM »
đánh chim trận thì được chứ đánh chim thường thì chẳng thú vị tí nào vì nhanh quá, với lại di chuyển xa thì hơi cồng kềnh thật bác ạ. dù sao cũng ủng hộ ý tưởng mới của bác

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/02/2013 07:43:50PM »
thank  bác đã chia sẻ em đang tinh làm lụp câu tử dai ntn.thank bác

Tuan_ld

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 27/02/2013 08:17:21PM »
cũng chưa hẳn là cầu tử dại mà đã bắt được bổi trận, trận đến mức nào mới là vấn đề, có con tới nhìn tháy lụp là sang cây khác đấu, cứ treo mồi là nó biết, đánh đất còn không ăn thua nữa và lụp đờn cò cũng còn bó tay nữa thì thử hỏi lụp nào bắt được. Đi bẫy cu được hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, nếu lụp này mà gặp chim non mới lên căng lửa thì nhảy nhanh quá cũng chán. Nhưng bác cũng là người đam mê và sáng tạo. _zoo_

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 02/03/2013 06:31:42PM »
Quá tuyệt cho một niềm đam mê - đam mê học hỏi - sáng tạo - lúc nào Kiên chụp cái ảnh treo lồng lên cho anh ngắm tí xem độ thăng bằng của nó ra sao em .
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 02/03/2013 07:13:06PM »
anh ơi sao ko có hình lưới xập xuống nhỉ , nếu lứoi xập kái phần hở kia thì như thế nào nhỉ chim bay ra đc ko . mà em thấy có mấy ngừoi chơi đỉnh họ làm lụp chim nhảy vào cầu tử ko bao giờ xập mà phải đập cánh đánh nhau với mồi mới xập là như nào nhỉ , ngưoi ta bảo chơi thế vừa bảo tồn mà đc cái thú , lụp anh đẹp thế chắc là bắt hết chim rừng rồi , tuyệt chủng mất

trungkienmcsa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 02/03/2013 09:28:08PM »
Quá tuyệt cho một niềm đam mê - đam mê học hỏi - sáng tạo - lúc nào Kiên chụp cái ảnh treo lồng lên cho anh ngắm tí xem độ thăng bằng của nó ra sao em .
ok anh Huy. mai em chụp up lên cho anh và mọi người xem nhé. độ thăng bằng của nó em xin nói trước là chuẩn. lồng này em thiết kế người đi gác phải ngụy trang bằng lá của cây gác nữa thì bổi không thể thoát ra được mà tác dụng dấu lụp lại cao lên. nói chung khi em đã gác lên câu thì khó phát hiện thấy lụp đâu. chúc mọi người luôn vui.

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 02/03/2013 10:39:11PM »
Thêm một sản phẩm mới từ những anh em mê cu.
Sản phẩm rất đẹp.  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 03/03/2013 01:05:38AM »
cũng chưa hẳn là cầu tử dại mà đã bắt được bổi trận, trận đến mức nào mới là vấn đề, có con tới nhìn tháy lụp là sang cây khác đấu, cứ treo mồi là nó biết, đánh đất còn không ăn thua nữa và lụp đờn cò cũng còn bó tay nữa thì thử hỏi lụp nào bắt được. Đi bẫy cu được hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố nữa, nếu lụp này mà gặp chim non mới lên căng lửa thì nhảy nhanh quá cũng chán. Nhưng bác cũng là người đam mê và sáng tạo. _zoo_
nhất trí với cụ. Ai đánh nhiều thì biết. vì thế, tui mới nói  ,mồi đất  có cái hay của đất, cây có cái hay của cây, có mấy con bổi ai bắt được bằng bất cứ hình thức nào tui cũng công nhận là cao thủ. OK!
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent