Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Những tình cảm dành cho ngôi nhà riêng !  (Đọc 1195 lần)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Những tình cảm dành cho ngôi nhà riêng !
« vào lúc: 27/05/2011 09:59:50PM »
Đối với nhanhot73 , được làm con của ngôi nhà nhỏ cugay.org có thể nói là một kỳ duyên . Và từ ngày gặp được ngôi nhà ấm áp này , ngày nào không nghé qua được là nhớ, nhớ, thương thương . Anh em, có người giỏi , có người biểt , có những người chưa biết . Có anh em ở thành phố. Là cậu ấm, cô chiêu , cũng có anh em là nông dân như nhân hột . Cũng có những anh em chỉ biết cái cuốc cái cày qua sách vỡ . Chúng ta gặp nhau chỉ vì có một điểm chung là đam mê : Trên đời có bốn cái ngu
                               Làm mai
                               Lãnh nợ,
                               gác cu ,
                               cầm chầu .
Rồi sẽ một ngày nào đó , vì cuộc sống và muôn vàn lý do , có những anh em không còn gặp gỡ thường xuyên trong căn nhà nhỏ này , nhanhot cũng vây, có thể sẽ không gặp lại anh em , nhưng chỉ mong rằng anh em chúng ta , là người ; ai cũng có những hỉ, nộ, ái , ố ! Vẫn giữ được tình cảm của anh em huynh đệ . Cảm ơn bác Tre làng , cảm ơn toàn thể anh em .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Những tình cảm dành cho ngôi nhà riêng !
« Trả lời #1 vào lúc: 27/05/2011 11:38:27PM »
Chú Nhân làm như chi tay đi bộ đội vậy ta?
Từ ngày có cugay.org mình cũng vui lây với bà con, hình như từ khi mở đến giờ chưa có ngày nào không ghé vô. Bận họp hành chi chi cũng mở điện thoại liếc  liếc. Tối vê nhà vợ con ngủ dậy đi đấy là ôm cái ipad coi xem có bài nào mới đọc rồi mới ngủ được =))
Có hôm đọc bài thấy mắc cười quá là mất ngủ luôn, mà mất ngủ là cu mồi khó chịu lắm à nghe =))

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 29/05/2011 07:44:45PM »
anh nhanhot có tâm tư gì hả?
anh có thể nói cho a/e trên diễn đàn cùng chia sẽ!
"Tâm tư"  _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_ _suytu_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

AnhTưQn

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/06/2011 08:57:26AM »
  Trên đời có bốn cái ngu, đúng!
  Riêng em, chấp nhận 3 cái ngu: Làm mai, lãnh nợ và cầm chầu.  _hug_ _hug_ _hug_ _hug_ _hug_
  CÒn cái ngu thứ 3 "gác cu", em là người chơi cu, e hoàn toàn không cho rằng nó là "ngu" như ông cha mình đặt, Vì cái ngu nên mới sinh ra cái diễn đàn giải trí giao lưu cugay.org này, hay những diễn đàn lớn khác, cái ngu của người đời đặt nhưng đem lại cái sướng cho người chơi, không ảnh hưởng tới ai(trừ gia đình người đó ra) he he. Người ta cho rằng "ngu" nhưng chắc gì ai khôn hơn ai đâu, người chơi cu có gì sướng hơn bắt được con bổi hay bổi hiếm  _huglove_ _huglove_
   Em nghĩ chắc chắn rằng "gác cu" sẽ được đưa vào danh sách những cái sướng nhất trong cái thú chơi, không còn nằm trong cái ngu của đời nữa.
  Thấy tâm sự của anh Nhân hơi buồn buồn _khotro_ _khotro_ _khotro_, theo em do anh hơi lo xa thui. Bây giờ chúng ta cứ hưởng thụ hết những gì cuộc sống đem lại cho mình _zoo_ _zoo_, đời người chỉ có vậy thôi, cố gắng đóng góp cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh, anh em càng được nhiều con cu hay cu hiếm để mọi người thưởng thức cái thú vui tao nhã này hơn.
  Chúc anh Nhân, anh em trên diễn đàn có sức khỏe để còn đi "gác cu" nữa chớ!!!!!!!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent