Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ cả nhà phán hộ em được không ạ?  (Đọc 530 lần)

tranminhtinh84

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ cả nhà phán hộ em được không ạ?
« vào lúc: 27/10/2011 05:50:41PM »
Em bây giờ mới nhập môn nên có gì mong mọi người chỉ bảo tận tình cho e với nhé!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ cả nhà phán hộ em được không ạ?
« Trả lời #1 vào lúc: 28/10/2011 11:50:34AM »
chào bạn !
bạn chụp hình vậy thì khó cho anh em muốn giúp bạn quá , thôi thì thấy sao thì nói vậy cho bạn vui nha
con này gáy giọng chuẩn thổ , to tiếng em dịu nghe rất sướng tai thúc kèm nhiều thiên về nước thúc  , đôi lúc có kèm bo nhưng rất ít bổi về mới có kèm bo , gù giọng êm ấm , cặp chân hơi nhỏ ko hợp với chất giọng và bộ lông cho lắm .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

tranminhtinh84

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ cả nhà phán hộ em được không ạ?
« Trả lời #2 vào lúc: 28/10/2011 08:18:24PM »
Cảm ơn bạn nha, để mai mình chụp thêm ít hình nữa rùi nhờ mọi người xem tiếp vậy. Mình cũng chỉ mới bắt đầu choi thôi nên cũng không rành lắm. Mình mới nuôi e nó được khoảng 1 tháng, em nó thường gáy vào buổi trưa, có lúc gáy trơn và cũng có lúc gáy hậu đôi. E nó thường chỉ gáy lúc vắng vẻ là sao bạn nhỉ, mình là giáo viên xa nhà nên ở nội trú những lúc trường học ồn ào là không thấy e nó gáy mặc dù mình treo lồng ở nơi cũng không có nhiều người qua lại lắm. Với lại e nó gáy tiếng còn khá nhỏ vậy thì tố chất e nó là như vậy hay là sau này có khác hơn không bạn nhỉ? Em nó còn khá là non không biết như vậy mình có nuôi làm mồi được không hả bạn? Có gì mình nhờ các bạn chỉ giáo thêm nha, mình còn mù mờ trong vấn đề này quá! Cảm ơn tất cả mọi người!!!!!!! _friend_ _friend_ _friend_

tranminhtinh84

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lại làm phiền cả nhà được không nhỉ?
« Trả lời #3 vào lúc: 31/10/2011 09:33:24AM »
Ảnh e mới chụp tiếp về e nó nhờ cả nhà xem tướng giùm e xem có nên cơm cháo gì không ạ!!! _help_ _help_ _help_ _help_

« Sửa lần cuối: 31/10/2011 06:15:30PM gửi bởi cugayquangngai »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent