Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy mới nổi, mong anh em xem giúp có làm mồi được không?  (Đọc 1208 lần)

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ các anh em trong diễn đàn xem dùm e bổi này, mong anh em nhận xét thẳng tay dùm nhé, cảm ơn các anh trước

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
E bổi này đã nuôi được 2 tháng, các bác bói dùm  e 1 quẻ xem có nuôi thành mồi được không. Cảm ơn

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy mới nổi, mong anh em xem giúp có làm mồi được không?
« Trả lời #2 vào lúc: 25/12/2011 05:37:20PM »
Em này mới nổi hơi hơi, e đưa con bổi khác là bo rồi, mong các anh e xem dùm e này làm mồi được không
Nếu được thì là mồi đất hay mồi cây và xin chỉ em cách nuôi cho chú này thành mồi với. Em cảm ơn các anh nhiều lắm

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới về nhà, các ACE bói dùm e một quẻ nhé
« Trả lời #3 vào lúc: 25/12/2011 09:27:32PM »
Sao không ai xem dùm em hết vậy. =((

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
mấy bác ơi xem dùm e với.

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy mới nổi, mong anh em xem giúp có làm mồi được không?
« Trả lời #5 vào lúc: 26/12/2011 08:45:29AM »
Chưa có ai bói nên nhanhot bói mò nè : Em này khá đó , tuy nhiên chỉ ở mức khá thôi , gù tạm  , mắt mỏ ok . nếu thuần tương đối nhẹm sào . Mình chưa tập mồi đất hồi nào , tuy nhiên có tài liệu nói " Thông thường mồi cây gác lụp mấy mùa rồi tập đất thì tốt hơn " . Con này có kèm thì cũng thưa , ít . Theo mình làm mồi cây cũng được . Màu lông đó thì theo lý thuyết làm mồi đất cũng đạt , chịu nắng . Mắt chim có thần , lì chim . Chắc hậu không cứng lắm .
Còn tập cây , đất thì nhiều bài trong dd đề cập đến và thực tế cũng vậy . Điều tiên quyết để thành công là kiên trì . Không nóng vội . Nó đã được tuyển chọn rồi thì hãy tin vào nó , coi tướng chỉ để tham khảo thêm . Chú tâm để nó thể hiện những điều nó có khi tuyển .
Vài lời góp ý nông cạn , mong các anh em góp ý thêm cho bạn .
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

trungcdn

• Newbie
  • *
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 26/12/2011 08:55:18PM »
e cảm ơn a nhanhot73 đã coi dùm e, e mới nuôi cu nên còn nhiều vấn đề thắc mắc lám. Trên diễn đàn e đã xem nhiều bài rất hay của các a, đây là 1 diễn đàn rất bổ ích cho các anh e mới chơi cu gáy và đam mê cu gáy.
Các anh bói dùm e thêm đi các a.thanks...

Cugaybinhduong

• Hero Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 26/12/2011 10:59:46PM »
đoán nhé! Không trật thì trúng _yahoo_, chim giọng chuông (lại chuông nữa, coi chừng bị "thắc mắc" đấy), hoặc đồng pha thổ (lại đồng pha thổ nữa _yahoo_, coi chừng hiểu là giọng chuông đó  =))). Chim hơi hơi thiếu gù, nghiêng về nuoc thúc, bác nhớt nói đúng đấy, con này được cái nhạy sào. Theo mình nghĩ, con nào cũng có thể tập mồi được bạn ạ, chỉ có điều sau này thành mồi hay hoặc không hay thôi. Con của bạn được ngoại hình tương đối đẹp. Có vài lời từ kinh nghiệm mới bẫy được một e =)) _yahoo_m!! Có gì ko đúng bạn bỏ qua. Đừng nghĩ mình nói lung tung, kẻo lại bi xóa bài đó và ban nick đó =)) _yahoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Dear Mr trungcdn.
  Thongxanh xin bói môt quẻ cho vui nhé. Con này của anh cũng khá đó nước ngoài cũng khá, thúc là chính, ko bỏ bổi, nước gù hơi thiếu đó.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent