Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi đang tập mồi, các bác chém thật mạnh tay giùm nhé!!!  (Đọc 1122 lần)

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào các bác!
Con này có đặc điểm như sau: giọng thổ hậu ba lỡ, có kèm, có gù rước, gù tương đối, có chu lèo. Mình đang đi tập và chỉ biết được thế, nhưng thấy em nó trồi sụt quá nên thấy hơi nản, lúc gáy lúc không. Mong các bác nhiệt tình nhận xét về em này giùm mình kẻo uổng cái lụp ( chẳng may lúc nào đó đang nóng trong mình mà em nó không gáy là đập chim -> hư lụp ). Con này ở nhà gáy gù rất dữ và hơi có triệu chứng ghiền người. Do cho ăn giun nhiều nên em nó đổ lông nên nhìn hơi te tua mong các bác cố gắng chém nhé!
Chân thành cảm ơn các bác!

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi đang tập mồi, các bác chém thật mạnh tay giùm nhé!!!
« Trả lời #1 vào lúc: 18/01/2012 08:32:08PM »
Có đặc điểm gì thì bạn đã trình bày rồi còn ai chém nữa  =)) =)), nó đang ra cái lông ống ở cánh to đùng thế kia làm sao mà gáy, treo lên nó toàn đứng rỉa lông sao gáy được, cứ từ từ chứ sao vội thế, mồi cũng có lúc ngậm cám huống chi bổi :))
Con chim không tiếc mà tiếc chi cái lồng vậy _friend_ _friend_

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/01/2012 10:31:55PM »
Tết nhất anh em bận  _zoo_ nên không ai ngó ngàng đến mình vậy ta! Bùn quá  _zoo_!

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #3 vào lúc: 20/01/2012 03:28:32AM »
chào anh hoàng ! anh hãy tự hào những gì mình đang có và đang sở hửu , anh cứ mãi ngước mặt nhìn trời ,nhưng hậu đời không vô đối đâu anh, chi bằng anh thử một lần nhìn ngan hoặc xuốn đi anh. Con nầy theo em đẹp cân đối, nghe anh trình bày em đã thấy ưng ý rồi. Nếu anh ko thích nó thì anh alo cho em nhé (sơn.0978795666)

p\s theo em chim chớm nổi thường chòi lồng nóng chim vì năm tháng ức chế, có thể chìm nổi đôi lần mới thuột
chim nhanh ra mồi , hay chậm là do nước nuôi  cách chăm , và cách tập của chủ nhân anh àh !
với em những con chim bướng là con hay,nhưng nhìn nó phải bắc mắt có hồn hii !
vài lời chân tình ko phải anh đừng giận ,mong anh đừng đập đi con chim sáng ngời trong tương lai =)) _zoo_
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

zNavy

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 20/01/2012 10:20:27AM »
Chim đẹp quá! Thích chú chim này! :)

Hoàng Lương

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 20/01/2012 11:17:24AM »
Hi a Hoàng, e thấy con chim của a đẹp. Cặp mắt và cái mỏ đẹp. Theo e nghĩ thì tập bổi lên mồi quả là 1 quá trình. K phải ngày một ngày 2 mà đã thành mồi ngay đc.
Em cũng đang có con bổi thổ, đã đc 7 tháng tuổi lồng ở nhà gáy k nghỉ, thúc kèm đổ gù liên tục, nhưng mang đi tập lâu lâu mới có 1 tiếng gáy, nhưng có chim về đấu nó vẫn đấu. Như vậy e cũng đã thấy vui lắm rui. Vì e nghĩ nó là bổi thôi, từ từ nó sẽ là mồi Chúc a có những chú chim hay
Cuối năm rùi, e cũng chúc a một năm mới dồi dào sức khỏe, làm ăn phát tài đều đều và có những chú chim ưng ý.

Chào a.
« Sửa lần cuối: 20/01/2012 11:23:33AM gửi bởi Hoàng Luơng »

cugayvinhloc

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/01/2012 11:31:32PM »
Thật sự rất cám ơn Sơn và Lương đã gửi cho anh lời khuyên chân tình! Kinh nghiệm yếu kém nên dễ nóng vội mà hỏng hết cả đại sự, may là chưa xảy ra chuyện gì!!! Rất mong được Sơn, Lương và anh em có kinh nghiệm tận tình hướng dẫn cho mình trên con đường cu cò đầy trông gai!!
Năm mới chúc gia đình hai em và mọi người một năm mời tràn đầy hạnh phúc, bình an và may mắn!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent