Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi cùi của nhanhot  (Đọc 1305 lần)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Mồi cùi của nhanhot
« vào lúc: 13/02/2012 03:52:22PM »
Ngày qua tuyển con mồi cùi này về đi chung với con mắt đỏ cho nó có cặp, mua lụi nên chưa biết nó chơi thế nào, nhờ anh em bói cho mấy đường cơ bản xem có nên cho nó ra rừng không . Cảm ơn nhiều
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mồi cùi của nhanhot
« Trả lời #1 vào lúc: 13/02/2012 04:18:12PM »
Mừng bác có ku mới chim đẹp tương đối màu lông đẹp ôm lông,cánh kín,chân to mốc, đầu mỏ ,chỉ mỏ được nhưng cấp mìn hơi ngắn,cườm hơi ít ,không gù lại(cãi không lại thì đánh)thì chạy lồng thôi đúng không A Nhân,quy nhặt đẹp.chắc bác cũng hiểu ý em nó để có kế sách chơi theo em nó.vài lời góp í có gì xí xóa nhé _calm_ _calm_ _calm_
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 13/02/2012 04:32:26PM »
Chào anh Nhân
 Theo em, con này chơi cũng được có tốc độ giọng cũng tốt bài bản ko nhiều thúc nhặm, hậu gù chưa chuẩn lắm.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #3 vào lúc: 13/02/2012 04:42:45PM »
Giọng thổ pha đồng, tiếng tốt, chim này nước ngoài bình thường nhưng bổi về gần giựt liền, có kèm nhưng ít, mắt mỏ đầu tương đối nhạy, con này hình như tuổi còn non đây, yếu điểm cấp mình ko được dài, bộ ngực hơi lép, cườm ít mà cườm lót cũng thưa. Nói chung bắt bổi tốc hành thì ok hơn . Vài lời đón mò mong anh đừng giận.
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 14/02/2012 11:45:43AM »
Giọng thổ pha đồng, tiếng tốt, chim này nước ngoài bình thường nhưng bổi về gần giựt liền, có kèm nhưng ít, mắt mỏ đầu tương đối nhạy, con này hình như tuổi còn non đây, yếu điểm cấp mình ko được dài, bộ ngực hơi lép, cườm ít mà cườm lót cũng thưa. Nói chung bắt bổi tốc hành thì ok hơn . Vài lời đón mò mong anh đừng giận.
Thân!
Bác này Nói chuẩn không cần chỉnh.
Em tôn Bác làm sư Cu  _hoanho_ _hoanho_

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/02/2012 12:29:03PM »
Hiếu ơi, nhìn vào đặc điểm nào để biết kèm nhiều hay kèm ít hả em

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 20/02/2012 02:57:55PM »
Thân!
Em nó còn thay lông chưa xong. Chủ nhà ít phơi nắng quá nên bưa về phơi cho 30 phút nắng mà em nó xụi lơ gần chết. Trưa thứ 5 đánh thử một kèo thấy em nó nhặm sào nhưng yếu nhớt. Đến hôm thứ 6 cho cu em mượn đi với Bs Hải. Đi chung với con đồng son lão luyện của nó. Tin vui tới tấp bày về : 8.30 phút được 2 em. 10h thêm một em. Sáng thứ 7 nó tém thêm 2 em. Một mình nó giật bắt hết phần của con đồng. Đến sáng chủ nhật thì chim về cây em nó k rút nữa và thất bại. Cũng do thời tiết quá xấu. Hôm nay cho nghĩ ngơi dưỡng sức. Vậy là khá đạt yêu cầu, dù mà bổi cùi thì nó cũng dạng đại duyên, nhất là nó được nằm trong cái lồng duyên của cubatrong tặng. Chưa đi trực tiếp bắt bổi nào nên chưa biết khi đủ sức nó đánh ra sao. Nhận xét đầu tiên là nhặm sào. Ra rừng chơi tốt hơn ở nhà. Mong nó không phụ lòng.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #7 vào lúc: 21/02/2012 04:07:31PM »

Em nó còn thay lông chưa xong. Chủ nhà ít phơi nắng quá nên bưa về phơi cho 30 phút nắng mà em nó xụi lơ gần chết. Trưa thứ 5 đánh thử một kèo thấy em nó nhặm sào nhưng yếu nhớt. Đến hôm thứ 6 cho cu em mượn đi với Bs Hải. Đi chung với con đồng son lão luyện của nó. Tin vui tới tấp bày về : 8.30 phút được 2 em. 10h thêm một em. Sáng thứ 7 nó tém thêm 2 em. Một mình nó giật bắt hết phần của con đồng. Đến sáng chủ nhật thì chim về cây em nó k rút nữa và thất bại. Cũng do thời tiết quá xấu. Hôm nay cho nghĩ ngơi dưỡng sức. Vậy là khá đạt yêu cầu, dù mà bổi cùi thì nó cũng dạng đại duyên, nhất là nó được nằm trong cái lồng duyên của cubatrong tặng. Chưa đi trực tiếp bắt bổi nào nên chưa biết khi đủ sức nó đánh ra sao. Nhận xét đầu tiên là nhặm sào. Ra rừng chơi tốt hơn ở nhà. Mong nó không phụ lòng.
[/quote]
Con này, em có nói với anh Nhân  là rất nhạy và bắt bổi tốc hành mà, em chỉ sợ gặp bổi trận, bổi gù điên em nó về khuya sẽ đuối sức thôi. Chim anh nuôi tất nhiên người am hiểu về nó ko ai bằng anh rồi. Chúc mừng cu anh năm mới lập nhiều chiến công mới!
Thân !
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 27/02/2012 10:48:46AM »
4 hình đầu tiên là hình con bổi đã nổi tương đối. 2 hình sau là hình con bổi mới bắt, được người ta chỉ điểm và dẫn đi gần 25km đường rừng + 3km lội suổi, trèo đèo. Tướng tá bắt được lại chẳng có gì xuất sắc. Nước chơi thì do nó đấu lơi hơn lần trước nên theo hoa tiêu là không được một phần 3 so với bữa đầu. Đã ngắm nghía để tặng cho một bạn của diễn đàn. Anh em chém dùm cho mấy phát để chủ mới lấy nhuệ khí mà đãi thóc hay là mở cho nó về với thiên nhiên. ( Nhất là con thứ 2 . Con đầu để nuôi ) =)) . Bắt được nó, hoa tiêu tình nguyện đổi bất kỳ con nào trong dàn bổi nhưng nhanhot đã từ chối .
« Sửa lần cuối: 27/02/2012 10:59:48AM gửi bởi nhanhot73 »

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #9 vào lúc: 27/02/2012 11:03:59AM »
COn này này mới chuẩn và đang để nuôi, mặt nhìn bén và dữ, cấp mình, quy như thế có thể có gù cà lăm vài tiếng đầu ...bền chim. bài bản có đủ nhưng càng về sau mới ra bài bản nhiều ...anh nhân có 2 con em kết  là con này và con bổi mới bắt.

mechimcugay

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 27/02/2012 10:28:48PM »
Chào anh Thiện, em có thắc mắc mong anh giải đáp giúp, nhìn vào điểm nào để biết con chim gù cà lăm vậy anh. Cảm ơn anh. chúc anh mạnh khỏe.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent