Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chim bắt ngày 18/3 nhờ các bác chém thật mạnh nhé  (Đọc 933 lần)

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
chim này bắt hơi lâu nhưng bài bản thế nào vì ngồi xa lắm không nghe rõ lắm các bác ạ.em thấy nó cũng dài dài ,chân cũng tim tím .nhưng bài bản thì chịu chết nhờ các bác giúp vậy .cảm ơn các bác
« Sửa lần cuối: 20/03/2012 12:32:49PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
Re: Chim bắt ngày 18/3 nhờ các bác chém thật mạnh nhé
« Trả lời #1 vào lúc: 20/03/2012 06:44:58PM »
Sao không ai chém hết dậy, các cao thủ đi đau hết rùi ....!?
Máy bác vô chém đi cho em học hỏi với, e hổng biết chém  :(
« Sửa lần cuối: 20/03/2012 07:43:32PM gửi bởi diemxua »
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/03/2012 07:01:49PM »
kha kha con này chiến đấu 6h (ko phải gù 6h) lại choảng nhau kaka =)) =))
Chim đẹp vậy còn chém gì nữa anh  bat tay

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #3 vào lúc: 21/03/2012 12:32:57AM »
Chuyến nầy bác cubatrong phất được em nầy cũng tương đối chứ nhỉ ! đẹp đó bác . Em nầy vít hết ga tầm 80 kh , lèo kèm khá thôi phải ko bác ? Quy te tua quá , cặp cáng cũng quan trọng kết hợp xem nước hậu mà bác chụp kg thấy nên kg nói bừa sợ sai bác mắng , nếu được vẩy nhặt thì khá hậu .  Em nầy khoản 2 mùa lông rừng .Em nầy bác bảo nó nghe chứ nó kg ngan như cua = nhanh nổi . Lại mau sào nữa chứ , em nầy nó có cái tật thúc 1 câu đảo 1 câu rồi đổ sạt gù , ngoày rừng có như vậy ko bác ? Hay đổ sạt ,nhưng tràn ko dài chừng 10 tiếng đổ lại , bác nuôi tầm 4 tháng đêm thanh vắn hay đổ sạt gù trộm hehe có thể lắm . Âm  chắc đồng pha....... rùi ! Giọng hơi gắt ,em nó khi lên mồi , là nước chơi bắt bổi ăn ngay, hể ko ăn được là bố trí nghĩ luôn . Đây là em nói khi nó còn con bổi chứ nó thay lông nhà rồi là nó có sự thay đổi chút ít đó , nhưng thiên về hay hơn vì ức chế mà ! Nếu bác chăm và tập tốt , con nầy  nó chỉ hợp với tầm tuổi em chứ ko hợp với tầm tuổi bác đâu ! Chống gậy đeo kính đồi lời  ko phải mong bác thông cảm , em chém gió với 3 tấm ảnh cho vui thôi bác àh ! chúc bác vui
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 21/03/2012 07:48:50AM »
Chuyến nầy bác cubatrong phất được em nầy cũng tương đối chứ nhỉ ! đẹp đó bác . Em nầy vít hết ga tầm 80 kh , lèo kèm khá thôi phải ko bác ? Quy te tua quá , cặp cáng cũng quan trọng kết hợp xem nước hậu mà bác chụp kg thấy nên kg nói bừa sợ sai bác mắng , nếu được vẩy nhặt thì khá hậu .  Em nầy khoản 2 mùa lông rừng .Em nầy bác bảo nó nghe chứ nó kg ngan như cua = nhanh nổi . Lại mau sào nữa chứ , em nầy nó có cái tật thúc 1 câu đảo 1 câu rồi đổ sạt gù , ngoày rừng có như vậy ko bác ? Hay đổ sạt ,nhưng tràn ko dài chừng 10 tiếng đổ lại , bác nuôi tầm 4 tháng đêm thanh vắn hay đổ sạt gù trộm hehe có thể lắm . Âm  chắc đồng pha....... rùi ! Giọng hơi gắt ,em nó khi lên mồi , là nước chơi bắt bổi ăn ngay, hể ko ăn được là bố trí nghĩ luôn . Đây là em nói khi nó còn con bổi chứ nó thay lông nhà rồi là nó có sự thay đổi chút ít đó , nhưng thiên về hay hơn vì ức chế mà ! Nếu bác chăm và tập tốt , con nầy  nó chỉ hợp với tầm tuổi em chứ ko hợp với tầm tuổi bác đâu ! Chống gậy đeo kính đồi lời  ko phải mong bác thông cảm , em chém gió với 3 tấm ảnh cho vui thôi bác àh ! chúc bác vui

Chào bác cugayquangninh.
Về cái việc cu cò chon chơi theo vùng miền xưa nay là vậy rồi không bàn nữa như bác nói 9 người 10 ý  mà .con chim này bác chém như vậy thì em nghe  thôi chứ thật sự khi dánh em ở quá xa không nghe hết .
Nếu bác thấy con này hợp với bác thì bác cho địa chỉ em gởi biếu bác nhé (lời nói thật lòng).
 Chúc bác nhiều sức khỏe.
        cu ba tròng
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #5 vào lúc: 21/03/2012 09:33:02AM »
Vâng em chân thành gởi lời cảm ơn bác rất nhiều ! Em chỉ nhận tấm chân tình thôi chứ chim em cũng thích lắm  , ko phải chê mà là nó trái đường đi đến với em lắm . Miền đông bắc bộ đường ko thuận đó bác ! thôi để tặng anh em khác thôi , có diệp em vào lại sài gòn em xin bác sau chưa muộn ! Cảm ơn anh Luyện nhiều ! chúc bác phát tài và vui vẻ , chào anh !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/03/2012 11:10:13AM »
Đúng là 2 cao thủ, bắn tỉa hay thật hehe

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent