Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Kế Hoạch Dã Ngoại (Dự Kiến) ngày 11/11/2012 tại Suối Trầu - Long Thành -Đồng Nai  (Đọc 1942 lần)

robir9nguyen

• Khách
Sau một tuần bận rộn, có vẻ như chuyến dã ngoại theo dự kiến bị đổ vỡ. nhưng vào phút cuối thì em có thể sắp xếp được cho chuyến dã ngoại này, không biết các ae trên Sài Gòn thì sao. Cụ thể là chuyến dã ngoại theo dự kiến vào ngày 11/11/2012, đây là một ngày đẹp đây. Địa điểm tại Xã Suối Trầu – Huyện Long Thành – Tỉnh Đồng Nai.

Có vài tấm ảnh minh họa về địa điểm như bên dưới:

AE nào tham gia có thể tham khảo bản đồ đường đi từ TP.HCM như bên dưới, có 2 đường đi, 1 là Quốc Lộ, 2 là Phà Cát Lái. Đi sáng sớm thì nên đi Quốc Lộ theo hướng Vũng Tàu. Qua Bò Sữa Long Thành khoảng 6km thì gặp đường 1 chiều (hướng đi Vũng Tàu) sẽ chạy Ngang Chợ Long Thành, tới đó có thể hỏi đường vào Xã Suối Trầu hoặc em ra đón:

http://www.vietbando.com/maps/?fp=10.8011444,106.711274|10.9025411,106.842384|10.8329187,106.934205|10.7827126,106.951185|10.7668681,107.058782;1;1;0,0,0,0,0&t=2&st=0&sk=H%C3%A0ng+xanh&l=12&kv=10.7753012,106.956710

+ Kế hoạch cho chuyến đi như sau:
-   Chuẩn bị dụng cụ: Cu mồi, mồi tập, lụp, bội, dò, chì, sào v.v Ai có gì mang nấy, (Đừng nói cu mà cũng không có nha)

+ Xuất phát:
-   Theo dự tính thì em có việc nên về trước vào chiều tối thứ 7, ngày 10/11/2012. (Để em sắp xếp, nếu có thể AE nào đi được thì đi cùng em trước).
-   Còn các AE còn lại có thể hẹn nhau tại một địa điểm trên TP.HCM và đi vào sang sớm chủ nhật 11/11/2012.
-   Thời gian từ TP.HCM về đến nơi là 1 giờ 30 phút. Quãng đường khoảng 65-70 km. Vì vậy AE tính toán sao cho đến nơi còn sớm rồi café sang nghỉ ngơi tí rồi phất cờ.

+ Kế hoạch bãi đánh:
-   Bán kính từ 1-2 km tính từ nhà em. Ngay sau nhà em cũng đã có bãi rồi.
-   Sau khi café sáng, (ăn nhẹ nếu có), AE tiến hành chia bãi nếu số đông (Cái này em sẽ hướng dẫn cụ thể tại nhà em).
-   Trưa khoảng 11 đến 12 giờ trưa thì AE tập trung về cội, nghỉ trưa, ăn trưa (Em đã xin mẹ 1 con gà, chắc là nấu cháo). Còn lại nếu muốn ăn thêm, AE có thể thảo luận, chuẩn bị. Hoặc có 1 gợi ý là món Lươn Um Dừa, do mẹ em đảm nhiệm (Cái món này để em hỏi mẹ trước để mua đồ chuẫn bị).
-   Sau đó, buổi chiều nếu có điều kiện AE sẽ làm tiếp vài kèo. (Cái này tùy tình hình).

+ Cuối cùng là rút quân khỏi bãi đánh về TP.HCM.

*** Hy vọng nhận được sự ủng hộ của các thành viên:

*** Hiện tại em đang trong phòng học, hình ảnh em em nhắc trong bài viết em sẽ cập nhật sau nhé.

*** Sau đây là Danh sách thành viên tham gia: (AE nào đi thì Đăng Ký vào nhé, và nhớ để lại số điện thoại)
01.   Cuboi_longthanh - Nguyễn Hoàng Tú – 0976 472 346
« Sửa lần cuối: 09/11/2012 10:03:38PM gửi bởi cuboi_longthanh »

robir9nguyen

• Khách
Anh em nào có ý kiến gì thì cho ý kiến nhé,

Thân,

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình đăng ký 1 chân có bác nào ở sài gòn ma đi thì nhớ điện thoại mình với sdt 01688318850

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Đăng ký 1 chân nhé......... Có gì ông nào có máy ảnh mang đi anh chụp ảnh viết bài cho vui nhé........

Mấy anh già cao thủ thích đi đánh gần mà không lo bổi trận thì đăng ký đi nhé, vườn nhà chưa ai ghé thăm, chờ các anh tới đào xới thôi đấy =)) :))

robir9nguyen

• Khách
Đăng ký 1 chân nhé......... Có gì ông nào có máy ảnh mang đi anh chụp ảnh viết bài cho vui nhé........

Mấy anh già cao thủ thích đi đánh gần mà không lo bổi trận thì đăng ký đi nhé, vườn nhà chưa ai ghé thăm, chờ các anh tới đào xới thôi đấy =)) :))

Thế còn 1 chân bác để đâu? sao ko đễ lại sđt vậy đại ca....

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em có số anh rồi, để lại chi nữa, hehe

nguyentuan

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
cho mình 1 chân nữa.sdt 0988.996.074.mình o sài gòn,nếu ai ở sài gòn thì dt hẹn ở chỗ nào di 1 lúc luôn

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
-Phong cảnh nhìn hấp dẫn quá chúc các bác có 1 ngày đi gác thành công với những chiến lợi phẩm tốt bat tay
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ae ở SG sao em không thấy thống nhất tập trung ở đâu, mấy giờ để xuất phát hết vậy! em có ý kiến tí mong các bác đừng chém em nhá!
no_name

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Do em Tú mới tổ chức đi chưa kinh nghiệm, em xin phép bổ sung:

1, 4h30 a.m - 11.11 anh em Sài gòn có mặt trước cổng Suối tiên.

Đồng chí nào muốn đi thì đến thẳng đó, đêm hôm đừng gọi điện nhé.

hi vọng mai sẽ bội thu

ut.hoanganh

• Chính thức
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chúc các bác có một chuyến đi vui và có được chú bổi như ý!
no_name

Kiến Vàng

• Khách
Bác phải cố gắn lên lịch đầu tuần thì AE mới chuẩn bị được.....Bình thường đến thứ 5 là fix lịch đi cho cuối tuần rồi...

robir9nguyen

• Khách
Bác phải cố gắn lên lịch đầu tuần thì AE mới chuẩn bị được.....Bình thường đến thứ 5 là fix lịch đi cho cuối tuần rồi...

Xin chào bác,

Bác đọc đoạn đầu bài viết thì sẽ hiễu nhé, chứ kế hoạch thì ae trong nhóm đã chuẫn bị cách 1 tuần rồi.

Xin cảm ơn và xin dc giao lưu học hỏi cùng ae,
thân,

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
Sao không thấy hình ảnh các anh em giao lưu đâu hết vậy?
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent