Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Biểu hiện chim thiếu nắng, thiếu khoáng?  (Đọc 2280 lần)

cugayhue

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
Biểu hiện chim thiếu nắng, thiếu khoáng?
« vào lúc: 16/10/2012 07:28:58AM »
Chào các bác, em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn nhưng chưa thấy bác nào chia sẽ vấn đề này nên em đưa ra để anh em cùng trao đổi. Người mới chơi như em cũng đã nuôi dưỡng theo những hướng dẫn của nhiều anh em chia sẻ, thỉ thoảng tắm nắng hạ thổ nhưng có thể vẫn chưa đủ nhưng thật khó với những người mới chơi để nhận ra chim thiếu gì. Mong các bác chia sẻ con cu thiếu nắng thì nó biểu hiện thế nào, thiếu khoáng biểu hiện ra sao.

Thân chào.
« Sửa lần cuối: 16/10/2012 10:17:22AM gửi bởi CườngHM 80! »

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Biểu hiện chim thiếu nắng, thiếu khoáng?
« Trả lời #1 vào lúc: 16/10/2012 11:40:16AM »
up lên ae nào biết chỉ giúp ...
Cu cò không vội được đâu

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Biểu hiện chim thiếu nắng, thiếu khoáng?
« Trả lời #2 vào lúc: 16/10/2012 03:39:27PM »
Chào các bác, em đã đọc rất nhiều bài trên diễn đàn nhưng chưa thấy bác nào chia sẽ vấn đề này nên em đưa ra để anh em cùng trao đổi. Người mới chơi như em cũng đã nuôi dưỡng theo những hướng dẫn của nhiều anh em chia sẻ, thỉ thoảng tắm nắng hạ thổ nhưng có thể vẫn chưa đủ nhưng thật khó với những người mới chơi để nhận ra chim thiếu gì. Mong các bác chia sẻ con cu thiếu nắng thì nó biểu hiện thế nào, thiếu khoáng biểu hiện ra sao.

Thân chào.
Theo như em biết thì chim thiếu nắng ( trong thời gian tương đối lâu ) thường thì màu lông của chim nó hơi xuống 1 chút so với ban đầu , và nhìn vào lông thấy nó sơ sơ chứ không được mượt mà cho lắm . Còn chim thiếu khoáng lâu ngày thì theo em nhìn thấy rõ ràng nhất là cái màu chân của nó , có màu hồng hồng chứ không phải đỏ hay tím nữa . Đó là những gì em thấy , nếu có sai mong các bác bỏ qua

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent