Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: chọn lồng nào để nuôi bổi đã thuần nhanh gáy và nhanh nổi hỡi các bác cao thủ  (Đọc 12466 lần)

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
các bác ơi , mình nên nuôi chim cu trong những loại lồng nào thì chim dạn người và nhanh gáy nhah nổi hả các bác . mong các bác chỉ giáo , đây là những loại lồng các bác chỉ giúp để em nuôi chú bổi cưng của mình nhé. chim của em khá dạn rồi chỉ khi mình động vào lồng nó mới chòi lồng đòi ra thôi con bình thường nó đứng im lồng lắm
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
thêm 2 chiếc nữa nhé

cugay_baclieu

• Sr. Member
  • Thanks 34
  • nghệ thuật là đây:cugay.org
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo mình là chiếc số 3 là đạt chuẩn để thuần bổi nhanh nhất,vì khi cu gáy bắt về mình bỏ vào lồng hơi hẹp để em nó bớt nhát và ít chòi lồng.lông cu bổi sẻ ko hư.bắt bổi về bác cứ tập trung cho vào 1 lồng rộng nuôi tập trung .khi thấy con nào hung dử và cầm bầy thì bác bắt em nó ra và cho vào lồng nhỏ để nuôi riêng.làm như thế em nó sẻ mau thuần và mau nổi hơn.nhưng bác nhớ để ý làm dấu nhửng em bổi hay nhe ko thì quên đó.thân chào bác
niềm đam mê cu gáy chính là 1 nghệ thuật
                  trungtinh1986@yahoo.com

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo mình là chiếc số 3 là đạt chuẩn để thuần bổi nhanh nhất,vì khi cu gáy bắt về mình bỏ vào lồng hơi hẹp để em nó bớt nhát và ít chòi lồng.lông cu bổi sẻ ko hư.bắt bổi về bác cứ tập trung cho vào 1 lồng rộng nuôi tập trung .khi thấy con nào hung dử và cầm bầy thì bác bắt em nó ra và cho vào lồng nhỏ để nuôi riêng.làm như thế em nó sẻ mau thuần và mau nổi hơn.nhưng bác nhớ để ý làm dấu nhửng em bổi hay nhe ko thì quên đó.thân chào bác
Cùng ý kiến chim bắt về bỏ lồng chứa xong rồi mới bắt lên lồng chim sẽ dạn dĩ bình tĩnh hơn là chim bắt về bõ lồng riêng ngay  (*)(*)

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
thưa các bác , chim em khá dạn rồi mà , vấn đề ở đây là loại lông nào cho nó mau gáy và nổi thôi, con bt nó đứng im lồng lắm. hihi các bác chứ chém đi , nhiều anh em cúng đang lăn tăn chọn lồng lắm đó. hihi

dophucapec

• Sr. Member
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy thì cứ lồng quả đào mà chơi thôi bác ơi. em cũng thấy cái lồng số 4 cũng ok. Mà nhà bác bán lồng chim à. Em hỏi cái lồng số 4 giá rổ thế nào hả bác.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
mình thấy ông anh đan lồng quả đào và bẫy gáy, mình thấy chim mới bẫy về còn nhát không nên cho vào lồng quả đào chim hay bị nghuong thiên. Cho vào lồng số 2 hoặc lồng số 4 là tốt, còn lồng quả đào khi nào chim thuần cho vào nhanh gáy và nổi. Có ý kiến như vậy thôi
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Muốn nhanh nổi, nhanh gáy thì tốt nhất chú mua lấy chiệc lồng lá thủy nguyên về mà nhốt. Còn không thì dùng 2 cai lồng  chú poss thêm đó nhưng lấy vải bịt nóc lồng lại. Nuôi trong lồng to loại đó không bao giờ lo chim bị ngưỡng thiên
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
lồng số 4 giá 220k, em hnay hỏi ng ta bảo thế,hihi mình xem ,chụp ảnh ,về nghiên cứu loại nào tốt thì mình mua va hợp với chim,hi nhà em ko bán lồng chim

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
trời ơi , nhiều ý lựa chọn quá các bác, đại khái mà nói chim đã thuần ngon rùi , chỉ chọn bước kế tiếp thôi, hihi để cho nó mau nổi. em muốn các bác giúp em chọn ra laọi nào nó ko nhảy mà đập đầu thôi , mỗi lần nó nhảy đập đầu vào , em xót lắm
« Sửa lần cuối: 13/10/2012 06:25:04PM gửi bởi tranquanghd123 »

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Theo ý kiến của mình, nuôi bổi lồng số 1, số 2 là ok nhất. Lồng số 1 đã phủ nhựa, bổi quạt cánh cũng đỡ chảy máu, lồng số 2 thì quá đẹp nhưng chắc giá cũng đẹp đây. Hai cái này đủ cao, đủ rộng. Không phải nuôi lồng rộng mà cu nhát đâu. Mình đã nuôi mấy con lồng thấp, mổi lần xách là tung bành bạch,tung thì đau, đau thì tung, cứ mổi lần mình tới gần, xách lại vô tình làm nó đau làm sao nó dạn và nổi được ! đưa qua lồng cao đứng cầu dạn vô tư. Lúc nổi lên cho vô lụp một thời gian nó sẽ quen, đưa vô lồng quả đào càng đẹp.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

traidatnghe

• Sr. Member
  • Thanks 24
    • Xem hồ sơ cá nhân
theo mình thì chim bạn đã thuần nên chọn lồng số 3 và 4 đê nuôi còn muốn em nó mau gáy thì mua thêm em cu mái siêng siêng gay cho nó kích con bội sẽ nhanh nổi hơn

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
nhiều ý kiến trái chiều quá nhỉ.hihi có lẽ em nên tự quyết định thôi,hihi nhưng nó cũng đặt ra vấn đề anh em ta chưa chọn đc chiếc lồng để nuôi,thuần ,và để nhanh nổi nhất rồi ,hihi

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
em thấy lồng thứ ba là hay nhất đấy bác ạ,hoặc lồng thứ 4 cũng được bác ạ (*)(*) =))
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

namoanh

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
lồng số 2 là lồng mi đấy chứ bác theo em bổi cứ lồng quả đào số 3 là ok nhất ạ

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác cứ lấy cái lồng cao như cái lồng 1 2 đấychim sẽ dạn hơn ở lồng nhỏ lại để được đuôi cho đẹp nhà mình nuôi bổi bỏ tèm lem lồng nhưng thấy con bỏ lồng cao như vậy là dạn dĩ nhất mình tại vì lồng nó rộng chim nó sẽ bớt sợ hơn ỡ trong lồng nhỏ và ở lồng đó con cu nó thoải mái nhất tuy nhiên là hơi bất tiện cho bác khi xách đi tắm nắng hạ thỗ một chút nhưng bác cứ ráng nuôi trong lồng to nó dẽ mau nổi khi nổi rồi mình lại bắt ra cắt đuôi cho vào lồng bẫy tập ngon lành bình thường Mình thì đa số mấy con nào hay hay thì mình bỏ lồng to nuôi cỡ 6 tháng nuôi chế độ sau đó bắt ra cho vào lồng 1 tuần sau con nào mà đầu gấu thì sẽ gáy gù in ỗi dạn hịch cầm trên tay vẫn ăn

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
 Mình thì không biết hình như cho vào lụp lợp lá nó nhanh nổi hơn thì phải!! bác nào có bổi cứ thử xem thế nào  :-bd :-bd :-bd
Cu cò không vội được đâu

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent