Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi làm bể 3 mồi  (Đọc 1283 lần)

cugayhue

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi làm bể 3 mồi
« vào lúc: 24/01/2013 01:57:47PM »
Các cao thủ cho em nó một quẻ, chém gãy kiếm luôn nha để em còn chiêm nghiệm ( đang mẫu giáo mà) . Xin trích ngang lí lịch em nó tí, cái này chỉ nghe kể lại: Anh bạn cùng hội một hôm đi chơi ngồi bên quán nước nghe họ  chuyện trò nhà ông nọ mới bẫy được con bổi, nó làm bể 3 con mồi rồi, hỏi thăm tới nhà ông, chuyện trò, năn nỉ ông để lại 800k. Về nhà nghe kể em cũng kết, nói thôi a để lại cho thằng em con bổi này đi nhà em toàn hàng cùi nuôi không rõ tương lai buồn lắm.

Các bác xem thử nó hay dở thế nào có đúng như lời đồn không, quy em nó có bị rụng một ít do bị rụng khi bắt về. Cho em hỏi luôn nó có phải " Tam quá khóe" không. Thân chào cả nhà.

cuongyyen

• Hero Member
  • Thanks 100
  • ok men!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi làm bể 3 mồi
« Trả lời #1 vào lúc: 24/01/2013 03:48:27PM »
Con này đẹp quá nhìn đầu gấu quá!!!800k rẻ rồi anh ơi chán đẩy ra ngoài Bắc có người nhận đãi thóc đó anh :)) :)) :)) :))
Cu cò không vội được đâu

thienmit

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 24/01/2013 05:17:48PM »
theo e thì e này giống 1 tay giang hồ quá!mặt xẹo nhìn cô hồn quá!1con chim có khí thế!

Nguyễn Bính

• Chính thức
  • Thanks 23
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 24/01/2013 10:57:24PM »
Mình không biết nhiều về tướng chim vì mới chơi. Nhưng cảm nhận con này có khí phách. Tinh khôn. Nhìn cái mỏ và mũi rất kết cộng với cặp mắt nữa. Chắc nó làm bể mồi cũng là điều dễ hiểu

cugayhue

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 25/01/2013 02:17:33PM »
mấy cao thủ chém dùm em vài phát đi để em còn dồn tâm huyết đãi lúa cho em nó.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 25/01/2013 02:33:31PM »
-Ặc ặc nếu hình chụp con mắt của nó chuẩn 100% thì con này đúng " Tam qua khóe " rồi. Về tường con chim nói nó làm bể 3 con mồi thì khả năng chuẩn xác cao.
-Quan sát dựa trên mấy hình ýt ỏi bạn chụp thì khó có thể nhìn nhận hết về con chim này, theo cảm nhận của mình con chim này giọng đồng tốc độ chơi khá nhanh và gắt , nhiều gù. Đúng hay sai chắc bạn mới qua lời kể của người bẫy được e nó.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 25/01/2013 04:33:34PM »
-Chắc là bạn cugayhue rất kỳ vọng và yêu quý chú cu gáy này. Thích thì cứ nuôi và chiêm nghiệm thôi đúng ko nè vì mình chơi chứ đâu phải họ chơi đâu. TX thì ko biết như thế nào nhưng nhìn con này TX thấy tuổi già rừng khá cao nên khả năng ra mồi là cũng khó, mà nếu ra mồi được thì phong độ cũng ko còn nhiều. Còn bổi rừng làm bể mồi cũng như con mồi làm dạt bổi thì quan điểm của TX là do giọng gù của nó, cũng như chim có tiếng gáy ăn khách vậy đó cũng do giọng gáy của con cu gáy. Con gà ghét nhau tiếng gáy thì con cu gáy cũng vậy có khi còn hơn ấy chứ.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent