Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu mồi gù lộng  (Đọc 1295 lần)

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu mồi gù lộng
« vào lúc: 10/11/2012 04:43:24PM »
mấy anh em chơi chung có mấy con mồi cứ móc lên có bổi hay không có bổi gì cũng gù vài 3 dây.
đây là một con. anh em đánh giá thử thế nào?

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu mồi gù lộng
« Trả lời #1 vào lúc: 10/11/2012 06:39:43PM »
-Giọng khá nước chơi tốt tiền hậu đủ cả. Theo cá nhân tôi con này có tốc độ bắt bổi khá nhanh đặc biệt phù hợp với những người ưa kết thúc sớm, VD như tôi tôi thích những con mồi như vậy   _zoo_ _zoo_ _zoo_ mồi tốt làm vài cốc đi bác. Phán xằng bác kiểm duyệt lại hộ cái nhé.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

manhquyettiu

• Sr. Member
  • Thanks 31
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 10/11/2012 07:18:27PM »
nhanh miệng, phóng tốt, bổi nhanh về. còn có bắt được bổi hay ko thì còn phụ thuộc nước gù hậu nữa. em này làm bẹo thì ok dùi. chả biết có đúng ko?
chúc mừng bác có con ku hay

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 10/11/2012 09:39:49PM »
cờ líp này có tiếng gáy của con khác nữa mà bác, tưởng một mình con mồi solo chứ ..... ai dè ......cụ giật cái tít hot gúm ..... *><* *><* *><*

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 11/11/2012 07:04:13AM »
cờ líp này có tiếng gáy của con khác nữa mà bác, tưởng một mình con mồi solo chứ ..... ai dè ......cụ giật cái tít hot gúm ..... *><* *><* *><*
thì bạn cứ đến giao lưu tham khảo, bản chất nó có như vậy thì người ta nói như vậy để anh em bàn luân cho vui còn giật cái tít thì đó là ngoài ý muốn, bạn thích thì hãy đến xem. rảnh thì hôm sau có clip khác nữa.

Tiểu_cugay

• Hero Member
  • Thanks 82
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 09/12/2012 05:36:29PM »
Bác thử wauy clip từ lúc móc sào lên tới lúc rút sào xem ntn . con nay gù lộng mà sao nhìn em nó mún ra ngoài chiến với 1 em nào gần đó quá

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/12/2012 05:55:59PM »
chim hay quá bác ơi. em nghe hình như là có thêm 2 con nó gáy nữa. kinh nghiệm nghe gáy chắc là bác đánh đất đúng không vây? em nghe 1 con giọng đòng 1 con giọng còi. con giọng còi là chim rừng thì phải. hiiiiiiiiiii trên này xem tướng chim không à em thử bói xem bác đang đánh cả mồi thượng mồi đất kết hợp luôn. em thèm con mồi cây của bác quá đi........ đừng ném gạch em nha. vì đang tập xem bói. chúc cả nhà một ngày luôn vui. _stop_ _stop_ _stop_ _stop_ _stop_ _stop_ '@^@||| '@^@||| '@^@||| '@^@||| :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>- :)>-

lehoanglan

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/04/2013 06:53:58PM »
Mình củng có anh bạn cầm 1 con mồi thổ rền. Cứ móc lụp lên, vừa rút sào là nó gù 3.4 đạc! Nghe phê thiệt, chim về cội thì thấy kèm bo không

vuaquayfa

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 28/04/2013 09:20:17PM »
mồi hay đó ! mình thì không được như bạn đang cầm em mồi vừa mang đến nơi mới dừng xe em nó đã thúc nhặng hết cả lên mở áo lồng ra chưa kịp treo lên cây em nó đã đổ gụ ròn rã híc!nhiều khi  làm bổi rừng quanh đó phát hiện được mình và té bằng sạch! :))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent