Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cứu gấp cu gáy cho em với  (Đọc 770 lần)

Tuankiet.dn.gk

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cứu gấp cu gáy cho em với
« vào lúc: 07/10/2013 09:33:15PM »
Tình trạng là con cu của em nó đi phân hơi ướt và hôi , Có cả sán nữa ACE chỉ cách chữa trị cho em với  _zoo_

Lưu ý : Lần sau bạn gõ đủ dấu
« Sửa lần cuối: 07/10/2013 10:51:34PM gửi bởi Đồngquê »

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Cứu gấp cu gáy cho em với
« Trả lời #1 vào lúc: 07/10/2013 11:17:49PM »
Chào bạn!
Con chim như bạn mô tả thì nó bị giun sán. Cái này bạn cứ bình tĩnh nó ko làm cho chú cu của bạn chết ngày 1, 2 đâu. Bệnh giun sán xuất hiện ở các loài gia cầm, gia súc đó là chuyện bình thường bởi nguyên nhân do môi trường thức ăn, nước uống... Bạn có thể chọn 1 trong những cách chữa trị sau:
- Dùng thuốc Fucaca , penda500... cái này bạn ra tiệm thú y hay tiệm thuốc tây hỏi nhé...nhớ liều lượng thuốc cho chim uống phù hợp độ chừng 1/5-1/4 thuốc hòa với 1 cóng  thủy tinh nước  (cóng dùng cho giác hơi)
- Dùng hạt cau ta giã nhuyễn, pha nước đầu bỏ đi, dùng nước thứ 2...cho chim uống, dùng trong ngày rồi thay nước lã vào bình thường.
    Để hạn chế chim bị bệnh như thế này, bạn chú ý thức ăn sạch sẽ, tranh ẩm móc... nước uống sạch ko rong rêu, bụi bẩn...vệ sinh lồng sạch sẽ...
Chúc bạn sớm chữa trị khỏi cho chú chim yêu của mình.
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

Tuankiet.dn.gk

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 08/10/2013 05:53:22AM »
Cảm on anh dã chỉ ạh,e sẽ làm  ngay thoi.anh dongque oi e chát= dt len ko bít gõ dáu mong anh thong cảm ạh

Tuankiet.dn.gk

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/10/2013 11:04:49AM »
Chào bạn!
Con chim như bạn mô tả thì nó bị giun sán. Cái này bạn cứ bình tĩnh nó ko làm cho chú cu của bạn chết ngày 1, 2 đâu. Bệnh giun sán xuất hiện ở các loài gia cầm, gia súc đó là chuyện bình thường bởi nguyên nhân do môi trường thức ăn, nước uống... Bạn có thể chọn 1 trong những cách chữa trị sau:
- Dùng thuốc Fucaca , penda500... cái này bạn ra tiệm thú y hay tiệm thuốc tây hỏi nhé...nhớ liều lượng thuốc cho chim uống phù hợp độ chừng 1/5-1/4 thuốc hòa với 1 cóng  thủy tinh nước  (cóng dùng cho giác hơi)
- Dùng hạt cau ta giã nhuyễn, pha nước đầu bỏ đi, dùng nước thứ 2...cho chim uống, dùng trong ngày rồi thay nước lã vào bình thường.
    Để hạn chế chim bị bệnh như thế này, bạn chú ý thức ăn sạch sẽ, tranh ẩm móc... nước uống sạch ko rong rêu, bụi bẩn...vệ sinh lồng sạch sẽ...
Chúc bạn sớm chữa trị khỏi cho chú chim yêu của mình.
Thân!

tungduong

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/10/2013 06:49:30PM »
cái vụ này đơn giãn thôi, bạn mua 1 miếng cau khô ( cau ăn trầu phơi khô) cắt 1 miếng cở nửa hạt bắp nhét thẳng vô họng nó. đảm bảo khỏi 100% giun sán gì củng ra tất.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent