Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mọi Người Giúp Con Mồi Mình Với .  (Đọc 3605 lần)

phanviet

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Mọi Người Giúp Con Mồi Mình Với .
« Trả lời #20 vào lúc: 10/09/2014 08:32:59AM »
Mới vào nghiệp cu này bị lừa ko có gì là mới cả.theo mình thì bạn xách con mồi ra trả lại đi.vì mồi nuôi 5 năm mà còn chòi lồng thì bạn bị lừa rồi.có thể đó là mồi lỡ.nhưng mà mồi lỡ giá đó thì quá cao đó bác.
giá mồi lở bao nhiêu lại ko có bạn. chim bổi có con giá lên tới 5chai mà chủ con ko muốn bán , bản thân nằm ở chú chim thôi, chứ giá cả chỉ nói lên phần nào của con chim thôi, cái chính là ở bạn, miễn bạn thích là mua,

culuclac

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 10/09/2014 08:37:22AM »
Ban mua mồi lở rồi. Mồi thuần không như vậy đâu

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #22 vào lúc: 10/09/2014 09:35:07AM »
Mới vào nghiệp cu này bị lừa ko có gì là mới cả.theo mình thì bạn xách con mồi ra trả lại đi.vì mồi nuôi 5 năm mà còn chòi lồng thì bạn bị lừa rồi.có thể đó là mồi lỡ.nhưng mà mồi lỡ giá đó thì quá cao đó bác.
giá mồi lở bao nhiêu lại ko có bạn. chim bổi có con giá lên tới 5chai mà chủ con ko muốn bán , bản thân nằm ở chú chim thôi, chứ giá cả chỉ nói lên phần nào của con chim thôi, cái chính là ở bạn, miễn bạn thích là mua,
Bác phanviet nói đúng ý đây, mồi hay bổi không quan trọng nhưng nếu là con chim hay mà mình thích, mình có tiền hỏi chia lại bao nhiêu chủ chim cũng không bán, nhiều lúc còn phán một câu làm mình không dám hỏi nữa "sống nuôi, chết chôn" ^:)^ ^:)^ ^:)^
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent