Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp Đà Nẵng  (Đọc 9181 lần)

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp Đà Nẵng
« Trả lời #20 vào lúc: 04/04/2012 10:02:16AM »
nếu góp ý em chả nói gì.cái này đem so với lụp khác thôi.nếu các bác nói như vậy là không hay và không hay chổ nào em nghe.còn đem so nó với cái khác thì chưa biết.chim mau nhảy hay ko dạn nhảy đều có cái hay của nó.đi đánh chủ yếu coi cho đã con mắt.bắt chim nhiều mà chim dở cũng như không.
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 04/04/2012 11:55:40AM »
nếu góp ý em chả nói gì.cái này đem so với lụp khác thôi.nếu các bác nói như vậy là không hay và không hay chổ nào em nghe.còn đem so nó với cái khác thì chưa biết.chim mau nhảy hay ko dạn nhảy đều có cái hay của nó.đi đánh chủ yếu coi cho đã con mắt.bắt chim nhiều mà chim dở cũng như không.
Chào bạn, nếu chủ yếu bạn coi cho đã con mắt thì cần gì tới Lụp làm chi, đem cái lồng nuôi bổi treo luôn lên cây cho chúng nó tha hồ đấu đá , mình xem lại thoải mái, thanh thản vì có quan tâm bắt hay không bắt :))
Bạn thích hợp chơi mồi mua hơn là tự đào tạo một con mồi từ bổi.  _b_ _b_

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #22 vào lúc: 04/04/2012 12:53:59PM »
Chào bác Tungkhongyeu và bác cocsai!
Đừng gì những chuyện nhỏ nhặt này mà dẫn đến ae mất tình cảm với nhau thì buồn lắm. Thôi, mình xin vài dòng để diễn giải đúc kết ý của 2 bác để chung ta bắt tay vào đoàn kết tìm ra những cái hay, cái thú vị của con cu gáy mà bớt đi cái tôi của mình thì mình nghĩ ngôi nhà nhỏ này mới ấm cúng và bền vững phải ko các bác :
   + Mình cũng là dân miền trung mà nên ít nhiều mình cũng đã từng chơi loại lụp cầu tử ngắn này cả chục năm, vẫn bắt chim ổn mặc dầu chim mồi bình thường, dù bây giờ chúng ta  chơi lụp đời mới với cầu tử 28-30...đi nữa, mình nghĩ ko ai dám chê khen gì đâu bác Tùng à, mà đó là do con người mình thay đổi để thích ứng với hiện tại thôi. Ví như lúc xưa cầu tử 15-20... chim mồi vẫn bắt bổi vô tư bởi lúc đó chim nhiều và ko trận như bây giờ. Với chiếc lụp hiện tại mình thấy chim đấu cũng nhả nhựa mới nhảy chứ cũng ko dễ ăn đâu phải ko bác Tùng. Còn bác Cocsai mình nghĩ bác ấy cũng muốn muốn góp ý chứ ko có ý gì đâu phải ko bác. Mình ko có gì hết, mời 2 bác  _zoo_ chúng ta bắt tay đoàn kết trên tinh thần giao lưu học hỏi thích ứng với môi trường mới mà vẫn giữ cái nét hay, nét đẹp nha các bác.
Chúc 2 bác vui!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 04/04/2012 07:37:53PM »
cần gì mình phải tập bổi.con nào dám đá lụp thì mới bắt chứ mấy con mà lầm tưởng nhành cây nhảy thì cho đây cũng không thèn.còn mấy con mồi của anh với mồi em chưa biết con nào hơn con nào.anh nuôi được mấy con bổi lên mồi rồi.mồi đâu cần mua hay nuôi bổi.chỉ người cần biết phát huy nó là đủ.chứ tập bổi lên mà ra rừng phá thì cũng chỉ là kẻ phàm phu.
con cu nó gáy cù cù
      cu hay là cu chọn chủ
  yahoo viaiemradi_11

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 04/04/2012 08:38:12PM »
cần gì mình phải tập bổi.con nào dám đá lụp thì mới bắt chứ mấy con mà lầm tưởng nhành cây nhảy thì cho đây cũng không thèn.còn mấy con mồi của anh với mồi em chưa biết con nào hơn con nào.anh nuôi được mấy con bổi lên mồi rồi.mồi đâu cần mua hay nuôi bổi.chỉ người cần biết phát huy nó là đủ.chứ tập bổi lên mà ra rừng phá thì cũng chỉ là kẻ phàm phu.
Bạn à, lời nói mình có thể lựa lời mà, tập mồi ko bắt được bổi thì sao lên chim được, ko có ý kiến chung thì stop nhé, tôi chỉ góp ý cái lụp thôi, chim hay or dở là ở mình mà ............
Nếu mình nói mình chơi mồi theo kiểu: 1 mồi cùi và 1 cây 9kg thì bạn nghĩ có cần nó nhẩy ko nhỉ  =)) =)) =))
Chúc bạn vui trong cuộc sống.....

Cugaydailoc.viet

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 07/04/2012 02:49:04PM »
chao anh
Em ở Đại Nghĩa,em đồng ý mời cafe.hihi.miển sao tìm ra lồng đẹp.
hiện em đang làm việc tại đà nẵng.cuỗi tuần hay về quê bẩy chim.
cảm ơn anh nhiều.
em tên Việt ̣01213.683.197
hẹn găph anh ở cafe Romance or cafe kim chi

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 07/04/2012 03:46:30PM »
mình ở đại quang đây.về quê thì không dễ gì bẫy được.đi lên giằng hay nam giang thì cũng gần nhưng chim cũng trận lắm rồi.số điện thoại của em.01227481507 tên tùng.ở ngay bến xe đà nẵng.rãnh anh em mình gặp.ở gần nhau mà ko biết đi đánh cùng cho vui ủn thật.hình như dưới đó có ông kỉnh đúng ko.hôm nào anh em mình gặp giao lưu cu cò.mình thì chơi lụp cũ dở và chim cùi thôi.
con cu nó gáy cù cù
      cu hay là cu chọn chủ
  yahoo viaiemradi_11

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #27 vào lúc: 07/03/2013 12:06:34PM »
lup này có bán không anh
anh cho giá luôn nha
e cũng ở ĐNẵng,mới tham gia diển đàn,thấy lup đẹp quá.đinh kiếm tiến mua cái để đi bẩy vào những ngày cuối tuần cho vui
chào thân ái
Mình cũng ở Đà nẵng nè!Bạn ở đâu vậy?Bữa nào cafe giao lưu đi !
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

quayphimchupanh

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 12/03/2013 08:39:16PM »
lợp lá thế này có hơi day ko bác chủ ơi ... Mồi nó khong nhìn thấy bỏi ở ngoài

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #29 vào lúc: 15/05/2013 06:49:16PM »
Lâu ngày kô lục lọi mấy cái topic cũ,nay vô tình thấy cái này. Đoán bậy thôi nghe : lụp này Đà nẵng có 2 người làm.1 là Quốc Anh ở Nguyễn Hữu Thọ,2 là Tuấn đồng hồ ở chợ Cồn.Nếu mua hoặc đặt lụp này ở Đà nẵng chỉ có 2 người đó.Nhưng cái lụp đưa lên trên này 99% là của Quốc Anh làm vì Tuấn đồng hồ kô làm lụp nữa do đấu kô lại.Thứ 2 :nhìn bộ giỏ thóc biết liền.Mình có cho cu Tùng tungkoyeu09 1 bộ.
Thiện căn ở tại lòng ta

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 16/05/2013 02:39:07AM »

Như vậy là hiện ở ĐN chỉ còn Quốc Anh làm lồng Cu Gáy?

Thế thì tôi đoán cái lồng gần xong của tôi cũng sẽ là của Quốc Anh.

Nghe nói tay ở chợ Cồn thì làm chơi lâu lâu làm cho vui chớ không chuyên nghiệp.
Vì vậy mà đặt thì chờ lâu lắm. Và cũng có làm lồng đánh chim Chào Mào thì phải?

Lồng Cu Gáy ĐN ta, tôi nhớ ngày còn nhỏ khi chỉ chơi CM và quen các bác chú anh cũng có vài tay chơi CM lẫn Cu Gáy. Lồng của họ phần lớn móc bằng gỗ.
Tuy nhiên, tôi thấy lồng lụp nếu toàn thép thì cứ nên dùng móc thép uốn tam giác vẫn hợp hơn.

Thế bạn CG ĐN có biết loại lồng đặt ở Thanh Quang bán thì ai làm không?
:D Bởi tôi cũng có mua một cái ở đó cũng khá đẹp.

thân mến,

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #31 vào lúc: 16/05/2013 11:20:00AM »

Như vậy là hiện ở ĐN chỉ còn Quốc Anh làm lồng Cu Gáy?

Thế thì tôi đoán cái lồng gần xong của tôi cũng sẽ là của Quốc Anh.

Nghe nói tay ở chợ Cồn thì làm chơi lâu lâu làm cho vui chớ không chuyên nghiệp.
Vì vậy mà đặt thì chờ lâu lắm. Và cũng có làm lồng đánh chim Chào Mào thì phải?

Lồng Cu Gáy ĐN ta, tôi nhớ ngày còn nhỏ khi chỉ chơi CM và quen các bác chú anh cũng có vài tay chơi CM lẫn Cu Gáy. Lồng của họ phần lớn móc bằng gỗ.
Tuy nhiên, tôi thấy lồng lụp nếu toàn thép thì cứ nên dùng móc thép uốn tam giác vẫn hợp hơn.

Thế bạn CG ĐN có biết loại lồng đặt ở Thanh Quang bán thì ai làm không?
:D Bởi tôi cũng có mua một cái ở đó cũng khá đẹp.

thân mến,
Chào bạn!Tuấn đồng hồ chợ Cồn kô ai đặt nữa vì giá cao,làm lâu.Hiện Đà nẵng nếu bạn đặt lồng thì đúng là 99% của Quốc Anh làm.Bạn đặt ở quán nhậu Thùy Linh,Nguyễn Hữu Thọ đúng kô,hay bạn nhờ ai đặt?Giá bao nhiêu?Bạn có mua lồng đặt ở Thanh Quang à?Vậy thì...cảm ơn bạn đã ghé tiệm nhà! _yahoo_ .Móc gỗ hay móc sắt đều có cái hay riêng của nó.Nếu bạn ở Đà Nẵng thì lâu lâu a lô,anh em giao lưu cho vui.Mình tên Bảo,sdt 0935056759.
Thiện căn ở tại lòng ta

cugayQN

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 17/05/2013 12:39:23AM »

Oh vâng chào bạn,

Tôi nhờ người em đặt giùm. Giá cả thì cũng đúng theo giá thị trường thôi.
Thế Quốc Anh chỉ làm lồng cú gáy thôi hay có làm lồng đánh CM vậy bạn? Mà Quốc Anh thế nào tánh tình dễ tiếp xúc và làm việc không? Bởi hic hic tay trên.... làm lồng cho người ta mà như mình đi mượn nợ nó không bằng.

Trước Tết tôi có ghé Thanh Quang chơi cũng định hỏi thăm ông chú mua con mồi giọng đồng giá 3 chai.
Nhưng vội quá chỉ lấy cái lồng.

thân mến,

PS: nếu có cơ hội về ĐN tôi sẽ gọi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent