Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: tứ chân khô !  (Đọc 12307 lần)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: tứ chân khô !
« Trả lời #20 vào lúc: 07/06/2012 09:39:09AM »
Cái này hay nè. Chân khô. Mấy cụ cả đời không rửa chân, mặc quần đùi làm rẫy, đáng khố, chân nhỏ mà khô mốc. Mấy cụ dân TP chân mượt mà. cũng rắn chắc. Sức khỏe thì chưa biết ai dẻo hơn ai.
Ví như ronando chắc chắn da dẻ chân mịn màng, vẫn dẻo vẫn hay.
Quay qua con chim. Mình lựa nó theo bản năng, năng lực thể hiện qua hình thể bên ngoài . Tập luyện chỉ để nó phát huy cái nó vốn dĩ đã có ( hoặc sẽ có ) .
Trở lại vấn đề chính. theo mình : khô thì rồi sẽ mốc. Nên bổi chân khô là đạt. Màu thì màu đỏ tím: Cái này mình nghĩ có liên quan một phần tới tuổi rừng( Nhưng vẫn có những  con suốt đời chân màu gạch non) cái này nhìn kỹ rồi cũng nên loại. Con chân nhỏ, khô, có bác đã nói nếu đồng, son thì vẫn chơi được nếu nó có bù trừ như màu lông , cườm, mắt mủi ... nhưng mình nghĩ cũng không nên chọn. Thần. lực nó thể hiện cả màu , kích thước. Nếu không có thời gian trải nghiệm thì mình nghe theo người đi trước. Nói vậy chứ mình cũng đang nuôi một con chân gạch non bởi nó thúc hai giọng, thúc gù. Một con chân như que tăm vì nó gù chồng đấu ( bóng chồng() .Mâu thuẩn thay.Mạnh dạn nêu vài  nhận xét nông cạn, các cụ bàn luận thêm cho sôi nổi !

Đồng ý với cụ là trong quá trình nuôi, chăm sóc... và các yếu tố ngoại cảnh có làm thay đổi chút ít. Nhưng nhưng điều tui gạch chân thì chưa nhất trí với cụ:
- Không thể khô rồi sẽ mốc: Cụ nên thấy: mốc thì mốc ở vẩy chân hay mốc ở chỉ vảy chân. Cái này là nguyên căn đó nghe, nếu khôg sẽ bị nhầm sang cái khác.
- Màu thì màu đỏ tím: Cái này mình nghĩ có liên quan một phần tới tuổi rừng: Điều này sai cơ bản nghe cụ. Chim đồng bằng khi non rồi nuôi thêm thì có phần đúng, nhưng với chim rừng thì chưa đúng nghe cụ. Chim rừng ít chịu thay đổi theo môi trường, ngoại cảnh hơn đấy.
Chim rừng tui bẫy đc chưa đủ hạt cườm chân đã tím lịm, to, vảy nhặt (nhưng chưa khô-mốc). Nuôi thêm, chân khô, tím hơn nữa và mốc. Vảy ống chân, vảy ngón chân gồ cục lên nữa mà có 3 tuổi lồng (4 tuổi đời, gần 2 tuổi mồi) nhiều người nhìn nghĩ con này gần... 20 tuổi là cái chắc. làm mồi bắt được trên 10 bổi mà bản lĩnh trận mạc như mồi chai, rất êm lồng và dễ bảo vì em nó: giọng Thổ pha, chân to (vuông) tím, vảy ống nhặt gồ; ngón chân dài gồ cục, vảy nhặt, móng cong-đen xì. Chính vì vậy mà gần đây tôi thích chọn bổi non ở rừng về làm mồi (chọn thật kỹ mặt, mắt, chân, mình; luyện mồi phải nghiệm ngặt, chuản bài bản không thì thành khách ngay). Đọc đến đây, với trình của cụ chắc cụ đã hình dung ra cấp người, cặp mắt, bộ quy-cườm em nó rồi nhỉ...  ha ha ha...
Chơi mồi cũng lắm công phu...
[/quote]
Cảm ơn cu gay thổ đồng nhiều lắm. Nhanhot nhất trí hoàn toàn và sẻ để ý học hỏi thêm để có thêm kinh nghiệm. Cụ đã phân tích kỹ càng và đúc rút từ thực tế để chia sẽ với anh em. Điểm 10 cho bài này. Tiện thể nhờ coi dùm con này có đạt không. Kỹ càng, chém ác vô nhé.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 07/06/2012 09:49:55AM »
Hình như con này nó có một đặc điểm nghi là đặc điểm chim sát bổi bác Nhân ạh.
Nó đã ra mồi chưa bác? Nếu ra rồi chắc là nó đã từng bắt chim bằng nhiều thế ko giống ai?

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #22 vào lúc: 07/06/2012 09:58:24AM »
Nó đã ra mồi chưa bác? Nếu ra rồi chắc là nó đã từng bắt chim bằng nhiều thế ko giống ai?
Còn này đang là Bổi mà Bác (Em chắc là thế).
Chim đẹp quá ..... :-j :-j :-j

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 07/06/2012 10:02:34AM »
Còn này đang là Bổi mà Bác (Em chắc là thế).
Chim đẹp quá ..... :-j :-j :-j
Con này mới bắt được tầm trên 20 ngày đó mấy bác. Đưa nó vô đây nhờ phân tích cho cái cặp chân. Giúp dùm nhiệt vô nhé.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 07/06/2012 10:05:30AM »
Con này lông rừng còn đầy, ra mồi thế nào được bác Hoàng ơi. Tuy nhiên cũng có con bắt về nổi và ra mồi ngay, nhưng cực hiếm, nhất là chim núi!
Biết thế, nhưng riêng con chim trên thì khó đoán lắm, dễ gì nó chịu theo trật tự bình thường.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #25 vào lúc: 07/06/2012 10:24:51AM »
Cảm ơn Các Bác sau đây là  ý kiến của Em.
Theo Em thì :   (*)(*)

Chân khô nhưng màu chân tôm luộc, vẩy thưa rách cụ có chọn làm mối không?  KHÔNG CHỌN
Chân khô mốc nhưng nhỏ, cao chân, vảy nhặt màu tím, vảy chẻ: Nếu giọng thổ chì chọn hay bỏ, nếu kim thì bỏ hay chọn hả cụ? , NẾU LÀ GIỌNG THỔ ÂM THẤP CỔ LÃI THÌ CHỌN Những con Chim có cặp chân cao _ cổ dài thì hầu hết thiên về nước gù gù rất tốt.
Chân khô, màu tím (kg phải tím lịm nghe) nhưng ngón chân bé, vảy không có gờ-cục; vảy ống chân thưa. Cụ có chọn kg? KHÔNG CHỌN
Chân không khô (nhưng kg phải ướt mẹt nhe) mà vảy nhặt, xít, vảy nổi gờ-cục; màng mốc như vảy lụa trắng, cụ có chọn làm mồi kg? CHỌN Vảy nhặt bài nhiều, chơi liền chim không bỏ nữa vời dù màu chân này cho Thấy Em nó chạy lồng khỏi chê nhưng  nếu đi với cái mỏ siêng thì sướng.
Chân không khô nhưng to, có vảy giao long, có vảy chẻ; ngón chân to vảy nhặt có gờ-cục; màu chân tím. Là cụ, cụ có chọn không? CHỌN cái này khỏi bàn
Chân không khô nhưng to, ngắn quản ,vuông, tím, vảy nhặt: chọn hay bỏ cụ? CHỌN

Đó là ngu ý của Em, không biết các Bác khác như thế nào, Dẫu biết là trong cái dỡ có cái hay, quang trọng người chơi chập nhận được cái dở/ yếu để có được cái hay không.
Ví như Con Cu chân ước/ móng/ngón chân ngắn thì hay chạy lồng nhưng bù lại nước ngoài phần lớn ra rất tốt, ra nước tích cực khi thấy bổi, tất nhiên nếu là Chim mới khi mới thấy bổi thì phóng vài phát là chuyện thường.

Nhưng tiêu chí trên Em áp dụng cho chim rừng, Em kỵ chim đồng bằng.
« Sửa lần cuối: 07/06/2012 10:29:35AM gửi bởi Kiến Vàng »

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 07/06/2012 11:23:09AM »
Cảm ơn Các Bác sau đây là  ý kiến của Em.
Theo Em thì :   (*)(*)

Chân khô nhưng màu chân tôm luộc, vẩy thưa rách cụ có chọn làm mối không?  KHÔNG CHỌN
Chân khô mốc nhưng nhỏ, cao chân, vảy nhặt màu tím, vảy chẻ: Nếu giọng thổ chì chọn hay bỏ, nếu kim thì bỏ hay chọn hả cụ? , NẾU LÀ GIỌNG THỔ ÂM THẤP CỔ LÃI THÌ CHỌN Những con Chim có cặp chân cao _ cổ dài thì hầu hết thiên về nước gù gù rất tốt.
Chân khô, màu tím (kg phải tím lịm nghe) nhưng ngón chân bé, vảy không có gờ-cục; vảy ống chân thưa. Cụ có chọn kg? KHÔNG CHỌN
Chân không khô (nhưng kg phải ướt mẹt nhe) mà vảy nhặt, xít, vảy nổi gờ-cục; màng mốc như vảy lụa trắng, cụ có chọn làm mồi kg? CHỌN Vảy nhặt bài nhiều, chơi liền chim không bỏ nữa vời dù màu chân này cho Thấy Em nó chạy lồng khỏi chê nhưng  nếu đi với cái mỏ siêng thì sướng.
Chân không khô nhưng to, có vảy giao long, có vảy chẻ; ngón chân to vảy nhặt có gờ-cục; màu chân tím. Là cụ, cụ có chọn không? CHỌN cái này khỏi bàn
Chân không khô nhưng to, ngắn quản ,vuông, tím, vảy nhặt: chọn hay bỏ cụ? CHỌN

Đó là ngu ý của Em, không biết các Bác khác như thế nào, Dẫu biết là trong cái dỡ có cái hay, quang trọng người chơi chập nhận được cái dở/ yếu để có được cái hay không.
Ví như Con Cu chân ước/ móng/ngón chân ngắn thì hay chạy lồng nhưng bù lại nước ngoài phần lớn ra rất tốt, ra nước tích cực khi thấy bổi, tất nhiên nếu là Chim mới khi mới thấy bổi thì phóng vài phát là chuyện thường.

Nhưng tiêu chí trên Em áp dụng cho chim rừng, Em kỵ chim đồng bằng.

Bác là người hiểu sâu, biết nhiều về Cu và cũng lag người hiểu ý tôi trước-nhất.
Tôi có cả chim đồng bằng, chim rừng nên hiểu nó.
Riêng vụ TỨ CHÂN KHÔ thì chỉ bàn trong phạm vi hẹp này thôi và nhất trí với bác. Tuy phối hợp các đặc điẻm khác thì sẽ phân tích ở chủ đề khác trúng hơn, sâu hơn.
Vậy nên tui vẫn nói chơi mồi khó lắm. Quan trọng là mình biết nó là ai trong đám mồi của mình, chấp nhận nó làm gì khi mang 2, 3 con rồi ra rừng; sử dụng nó khi nào nữa chứ... ha ha...
Riêng tui, xem chân trức quyết dịnh 20% (nếu xem riêng). quyét định 80% khi xem các đặc điểm khác rồi xem chân.
xin chào.

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #27 vào lúc: 07/06/2012 11:28:00AM »
Sao bác lại kỵ chim đồng bằng nhỉ? Đồng bằng nhiều con rất hay, đem lên vùng núi dưỡng lại hơi lâu 1 tí, nhưng căng lại là chơi rất tốt, tốt hơn hồi còn ở đồng bằng.
Chim ở đâu cũng co con hay con dở Bác à.
Còn nói về vfi sao ky thì do Em đã cầm và biết 1 vài con chim hay (Nuôi ở TP.HCM) đi ra Nhà bè, Cần Giờ, Long An, Bình Chánh thì chơi mượt nhưng đi lên Lộc Ninh Đồng Nai thì thua, khi vui chiêu chiêu vài tiếng rồi im cả ngày.
Em cũng đã từng thử là gởi người thân ở Lộc Hiệp chăm thử 1 năm nhưng Em nó không có gì khá hơn.
Em cũng biết có nhiều con đi rừng vẫn làm tốt, khổ cái Em không có vinh dự đó dừ cũng đang tập 1 Em đồng bằng hịc hy vọng là Em nó chơi liền kèo, không cà tưng.
Thân.

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 07/06/2012 11:30:30AM »
[
Con này mới bắt được tầm trên 20 ngày đó mấy bác. Đưa nó vô đây nhờ phân tích cho cái cặp chân. Giúp dùm nhiệt vô nhé.
[/quote]
Con này bác chăm theo khảu phần ổn định đây.
riêng vụ chân thì tôi không giữ con này, nhưng nếu nhìn tổng thể thì vẫn chấp nhận. nên giữ rồi chiêm nghiệm sẽ thấy bác a. nhưng không xuất sắc lém, nếu chưa có mồi thì nuôi. tùy vậy.
chúc vui.

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 07/06/2012 11:35:35AM »
Sao bác lại kỵ chim đồng bằng nhỉ? Đồng bằng nhiều con rất hay, đem lên vùng núi dưỡng lại hơi lâu 1 tí, nhưng căng lại là chơi rất tốt, tốt hơn hồi còn ở đồng bằng.
Mồi đồng bằng hả, tốt chứ sao.
mồi rừng núi hả, sao kg tốt.
ai đã cầm rồi thì hiểu: mồi đồng bằng bắt được những con bổi gì? Mồi rừng núi bắt được những con bổi như thế nào? Còn cái này hay he: khi ra rừng gnhe mồi rừng chửi bới thích hơn hay là mồi đồng bằng chửi hay hơn ?
Lúc này hãy nên qđ chọn mồi nào ...
Túm lại nên chon mồi có xuất phát từ rngf núi (kẻ cả già rừng, non tuổi rừng). ok
« Sửa lần cuối: 07/06/2012 11:37:50AM gửi bởi Cu gay Thodong »

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 07/06/2012 09:51:49PM »
Mồi đồng bằng hả, tốt chứ sao.
mồi rừng núi hả, sao kg tốt.
ai đã cầm rồi thì hiểu: mồi đồng bằng bắt được những con bổi gì? Mồi rừng núi bắt được những con bổi như thế nào? Còn cái này hay he: khi ra rừng gnhe mồi rừng chửi bới thích hơn hay là mồi đồng bằng chửi hay hơn ?
Lúc này hãy nên qđ chọn mồi nào ...
Túm lại nên chon mồi có xuất phát từ rngf núi (kẻ cả già rừng, non tuổi rừng). ok
[/color]
cái vụ chân khô này mỗi người chơi có 1 cách lý luận và suy diễn riêng theo kinh nghiệm và năm tháng chơi cugay của mình , các bác cứ tranh luận với nhau sôi nổi là để hiểu về nhau nhiều hơn thôi , chứ khó mà đi đến kết luận cuối cùng cho vừa lòng tất cả mọi người các bác ah .
riêng quan điểm của cá nhân tôi chân khô phải phụ thuộc vào hình dáng  có 3 loại như sau :
- thứ nhất : chân hình tròn khô nổi vảy mốc trắng như chân chim cưỡng
- thứ nhì : chân có hình sóng cạnh nhô lên ở giữa chân
- thứ 3 : chân có hình lõm xuống như cái máng nước ( chân vuông của gà đá )
( loại thứ 2 -3 có vảy mốc trắng thì còn tốt ko có cũng ko sao vì cặp chân như vậy có đem ngâm nước hay chim lội qua cóng nước thì 1 tý là khô và sẽ ko bị đổi màu như những loại chân khác )
*Còn nói về màu sắc tím hay đỏ mà nói đến tuổi chim thì là sai hoàn toàn đó các bác , cái này nó phụ thuộc vào yếu tố di truyền là chính và khí hậu nữa .Ngoài thiên nhiên có nhiều con chim tôi bẫy được cho dù là chưa đủ cườm nhưng chân vẫn khô và có màu tím bầm , còn có những con già ngoắc cổ đế lòng bàn chân nổi sầm nổi hột cả lên nhưng màu vẫn đỏ chót hay đỏ son nhìn rất mượt như là chim tơ vậy .
=> Tóm lại em khoái nhất cái câu cụ này nói nè , vì tôi cũng là người mê chim rừng hơn chim đồng bằng cho dù có những con chim đồng bằng rất hay nước chơi và gù ko thể chê vào đâu được , nhưng bản lĩnh và độ gan lỳ thì ko sao sánh bằng chim rừng được .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #31 vào lúc: 07/06/2012 11:03:06PM »
Gởi cả nhà những chú mồi của em ! Đây là mẩu chim em chọn, tiền đủ bài bản, hậu đủ bắt bổi .Chọn mồi mõi người một phom, nói chung những con nầy cặp chân vẩn chưa đặt sắt cho lắm , anh em cùng tham khảo !

__________________________________________

[img]http://nq0.upanh.com/b2.s29.d3/9ecea498d5c590cd4f6ad423429f335b_48838420.img0028.jpg[/img]

[img]http://nq5.upanh.com/b5.s30.d1/2ffa18d10efd1b048a26269c371015eb_48838485.img0026.jpg[/img]

__________________________________________

[img]http://nq7.upanh.com/b6.s30.d2/097675fee9bf998876287146415af8da_48838557.img0040.jpg[/img]

[img]http://nq2.upanh.com/b4.s30.d2/02c63668ab0ace805108113d36c5d117_48838652.img0041.jpg[/img]

___________________________________________
[img]http://nq5.upanh.com/b3.s29.d2/d3e66c4cc1d20f55345269170571990c_48838765.img0542.jpg[/img]

[img]http://nq0.upanh.com/b1.s30.d1/93828b74f1cd026ed71e17c021e421eb_48838830.img0572.jpg[/img]

____________________________________________

[img]http://nq5.upanh.com/b3.s30.d2/6418213a84e8d1c3552b4314b4bd17e2_48838915.img0004.jpg[/img]

[img]http://nq0.upanh.com/b4.s30.d2/42e5bc951e225ff138c80dd59df9ac4e_48838990.img0029.jpg[/img]
                                            _____________________________________________
còn nữa ạ !
« Sửa lần cuối: 05/09/2012 11:18:06PM gửi bởi cugayquangninh »
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 08/06/2012 08:21:13AM »
dàn mồi tốt quá !
Trình độ lựa mồi của bác đạt đến cảnh giới rùi nha: mắt, bộ hình, quy, cườm, chân...
Chim đặc trưng miền Bắc nhưng có xuất phát từ núi rừng thì phải.
Nếu mồi này mà do bác tự bắt rồi dựng lên thì thật đáng nể trình nhìn chim của bác.
bác hồi âm nha..

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #33 vào lúc: 08/06/2012 10:06:32AM »
To Bác : cugayquangninh,
Nhìn dàn Mồi của Bác Em muốn về nhà thả hết bổi quá. Bác chọn chim quá chuẩn, kính phục.
Thân

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 08/06/2012 11:31:35AM »
Dạ vâng ! To : các anh, những con nầy em tuyển từ núi rừng đông bắc khu vựt hà lâu đình lập lạng sơn , trong luồn tứ chân khô có mỗi con chân vuôn to đùng trang 1 đó không phải của em,của một ông bác cùng chơi, Trong nhưng con nầy có bổi lên và cũng có tuyển bổi lỡ lại về nuôi tập luyện !
Em chọn cũng đơn giản lắm ,  em được biết về chân thì em cũng nói ở trên, còn kết hợp để hợp ý, thì em cứ thấy con nào lưng u ngực sệ cườm cao sà nhiễn đầu tròn rộng bản mắt đỏ mỏ ngay thì em để nuôi ! Thật ra cugay cũng đơn giản ,nhưng để hiểu hết về nó cũng khó ,vì mõi người một tiêu chí chơi và chon riêng !
Sơn- Hà Cối

nguyentuan

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 08/06/2012 11:44:43AM »
nhìn dàn mồi của bác đẹp wá,tiện thể các bác d0ánh giá con bổi lỡ của em như thế nào, có ra cơm cháo gì không,các bác chém nhiệt tình nha

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 08/06/2012 02:46:51PM »
Dạ vâng ! To : các anh, những con nầy em tuyển từ núi rừng đông bắc khu vựt hà lâu đình lập lạng sơn , trong luồn tứ chân khô có mỗi con chân vuôn to đùng trang 1 đó không phải của em,của một ông bác cùng chơi, Trong nhưng con nầy có bổi lên và cũng có tuyển bổi lỡ lại về nuôi tập luyện !
Em chọn cũng đơn giản lắm ,  em được biết về chân thì em cũng nói ở trên, còn kết hợp để hợp ý, thì em cứ thấy con nào lưng u ngực sệ cườm cao sà nhiễn đầu tròn rộng bản mắt đỏ mỏ ngay thì em để nuôi ! Thật ra cugay cũng đơn giản ,nhưng để hiểu hết về nó cũng khó ,vì mõi người một tiêu chí chơi và chon riêng !

Bác biết sao tôi đoán là chi miền Bắc nhưng có xuất sứ ở rừng kg? Đã cầm mồi thì tôi nhìn mắt đầu tiên. Nhìn mắt những con của bác biết nó có xuất sứ ở rừng rồi. Chim đồng bằng có thể bộ hình, chân, quy cườm tốt hơn nhưng ít con có được cặp mát như con của bác. nhìn biết liền à...
Cách chọn mồi của bác cũng như của tui mà... Chuẩn chim đấy, kể cả con của bác nhưng chơi kg đc dữ lém, bổi bắt về con nọ con kia.
chào bác.

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 08/06/2012 08:00:54PM »
To: Anh cugaythodong !
anh nói chuẩn , con thứ hai của em nước tiền đa dạng nhưng nước hậu hơi yếu anh ah ! Con đó kéo bổi về nhanh  nhưng chơi mồi thì em vẩn chưa ưng ý lắm nhưng nó lại có bộ chân đẹp nhất  nhà !
« Sửa lần cuối: 08/06/2012 11:15:41PM gửi bởi cugayquangninh »
Sơn- Hà Cối

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 09/06/2012 12:10:19PM »
To: Anh cugaythodong !
anh nói chuẩn , con thứ hai của em nước tiền đa dạng nhưng nước hậu hơi yếu anh ah ! Con đó kéo bổi về nhanh  nhưng chơi mồi thì em vẩn chưa ưng ý lắm nhưng nó lại có bộ chân đẹp nhất  nhà !
Cụ biết thừa là em nó có điểm yếu là gì rồi. phải không: Bộ hậu không nở => làm sao đôi co dài lâu được. nhưng đi mồi vẫn pahir mang theo túi rút đấy nha...
Tui biết là cụ vẫn còn mồi hay, nhưng kg đưa vào topic nè vì đang nói về bộ chân. Cụ thạt tế nhị.
cụ chụp con nào là bổi mà cụ ưng nhất lên đi, ta cùng chém. chém bổi hay hơn chém mồi. vì đã là mồi rồi kg dễ mà bỏ đi đc mặc dù là chứng. kể cả bổi của ng khác cũng đc nghe cụ...

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 09/06/2012 07:58:44PM »
Vâng ! Anh thodong .
Em còn ba con bổi nhưng bạn em về quê mượn máy ảnh rồi nên nợ lại anh em , lần sau em sẽ chụp đúng góc độ úp bên luồn cách chọn mồi , anh em cùng chia sẽ ạ ! thanks anh  _zoo_
Sơn- Hà Cối

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent