Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: cu có bộ hậu nở ?  (Đọc 5174 lần)

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
cu có bộ hậu nở ?
« vào lúc: 07/03/2012 09:03:41AM »
Nhờ các bác cao thủ bàn luận, phân tích đặc điểm,tác dụng và cách xem chim cu có bộ  hậu nở chỉ cho ae mới vì em biết không riêng gì em mà ae mới muốn tìm hiểu nhiều lắm nhưng không biết diễn tả thế nào mong các bác nhiệt tình để diển đàn ngày càng lớn mạnh . ^:)^ ^:)^ ^:)^
em sẽ hỗ trợ hình ảnh cho các bác nhé 8-> 8->
trong bài này em có dùng hình ảnh cu của AE để minh họa mong aela2 những người rộng rãi bỏ qua cho .cu ba tròng em cảm ơn . ^:)^ ^:)^ ^:)^
« Sửa lần cuối: 16/03/2012 04:33:38PM gửi bởi cu ba tròng »
Quen biết cùng thiên hạ - tri kỷ được mấy người.

Kiến Vàng

• Khách
Re: bộ hậu nở ?
« Trả lời #1 vào lúc: 07/03/2012 09:09:34AM »
Cậu này luôn nói là không biết xem chim mà mở toàn topic độc....đúng là độc.....
Cái vụ nở hậu này Em mới nghe lần đầu, mong Sát Thủ giải thích thêm.
Thân

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 07/03/2012 09:23:28AM »
Ôi toàn đề tài lạ, đề nghị anh Luyện cho hình ảnh thêm để các em học hỏi nhé ........... :">
« Sửa lần cuối: 07/03/2012 09:26:54AM gửi bởi ngoductam »

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/03/2012 09:40:37AM »
Cậu này luôn nói là không biết xem chim mà mở toàn topic độc....đúng là độc.....
Thân
bác KV đừng làm khó em . tiêu chí em là thà cho người khác biết mình dốt một lần còn hơn mãi mãi không biết ...............Bác là cao thủ không lộ diện của diễn dàn mà ai cũng nể  ^:)^  và em cũng thế.
« Sửa lần cuối: 07/03/2012 02:02:48PM gửi bởi cu ba tròng »

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/03/2012 10:07:17AM »
Chim thì chịu nhưng người thì biết, bữa nào lên lại Đức Cơ giới thiệu cho cubatrong thấy thế nào là "Bộ hậu nỡ" đảm bảo k choáng không về. Loại này mà thiết kế máy bay thì bay quỵ đít y như chim tha dò cột chì . :)) :)) :))
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #5 vào lúc: 07/03/2012 10:33:08AM »
Thân
bác KV đừng làm khó em . tiêu chí em là thà cho người khác biết mình dốt một lần còn hơn .....Bác là cao thủ không lộ diện của diễn dàn mà ai cũng nể  ^:)^  và em cũng thế.
Hịc, lại chơi nhau rồi...Như Bác Nhân cho nó khỏe, loại này Em cũng biết ....nhìn thì thèm mà hơn ngán  =))  :-SS

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: cu có bộ hậu nở ?
« Trả lời #6 vào lúc: 07/03/2012 02:52:28PM »
Bộ hậu nở thì pótay, mới thấy, nhưng chưa nghe nên không bít nó là cái gì, đang cầm con chim có bộ hậu nở mà mình cũng không bít nó là gì (cấp mình dài chăng?)
DĐ ta nhiều Võ Đang Chân Nhân quá, không biết phút bù giờ cuối cùng của hiệp phụ thứ 2 có lộ tướng không #:-S #:-S

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #7 vào lúc: 07/03/2012 06:29:42PM »
Chào bác ku ba tròng !
Bác người nhật , lập topic  quá ác ôn nhẩy ! ( cugay có bộ hậu nở ). Lần đâu tiên em được nghe đó mấy bác  . Không biết nó nở ở cái hậu gì , hay nở chỉ dàm, hay nở ở nước hậu nhỉ , hay ngực nó nở như hai trái bưởi chim có hậu !
theo em cu mồi mà nở hậu  gù không sâu đâu anh .Thỉnh thoản em sang bên diễn đàn khác giao lưu , cũng thấy những topics của bác như nầy , mà chẳng thấy topic nào bác chia sẽ giao lưu với anh em !.
Các cụ nói đố có sai ! Chơi chim phải giao lưu để hiểu tính người @ ! Chim với cò , nó làm em tẩu hỏa nhậm mà rồi , đôi lời không phải mong bác đại xá cho em !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

langVan An

• Sr. Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 07/03/2012 11:22:47PM »
vote cho anh Cu ba tròng 1 phiếu. đang tìm mẫu chim này thì bạn đã mở màng ở đây rồi. hôm trước tưởng chọp được 1 con nhưng không ngờ 3 tháng sau nó đẻ ra 4 cái trứng. đành phải chuyển cho anh Ongmat để đúc ra những thế hệ khác. trong các mẫu hình của bạn hình như hình số 3 và số 5 không phải nở hậu. đây có phải là mẫu số chung không biết nhưng đó là những con lông cánh ngắn, lông ôm sát mình rất đẹp. nhìn từ đằng sau thấy chữ V tạo bởi 2 đường cánh. lông lưng trên phần cu hũ nổi cao lên nhìn rất đầy đặn. chim thường có chân thấp. lông phủ gối nhiều. chim lanh lẹ, nhanh nhẹn nhãy trong lồng một cách rất khôn. dường như nó muốn co đôi cánh lại để khỏi phải đụng vào thành lồng.
đây không biết có phải là mẫu số chung không chứ nó là những chú chim chiến đấu bền bỉ. chơi lấn lướt chứ không chịu nhừng và chơi rất hay. mẫu chim này tìm rất khó vậy mà anh Cubatrong sở hữ đến 3-4 con chứ ít đau. a lê hấp thôi.
xin các anh em sở hữu những con chim này cho biết ý kiến thêm để rút ra bài học cho loài chim này. bạn cu ba tròng đã mở đề rồi đó.
nếu có gì không phải xin các anh em bỏ qua cho.

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 08/03/2012 07:50:37AM »
Chào bác ku ba tròng !
Bác người nhật , lập topic  quá ác ôn nhẩy ! ( cugay có bộ hậu nở ). Lần đâu tiên em được nghe đó mấy bác  . Không biết nó nở ở cái hậu gì , hay nở chỉ dàm, hay nở ở nước hậu nhỉ , hay ngực nó nở như hai trái bưởi chim có hậu !
theo em cu mồi mà nở hậu  gù không sâu đâu anh .Thỉnh thoản em sang bên diễn đàn khác giao lưu , cũng thấy những topics của bác như nầy , mà chẳng thấy topic nào bác chia sẽ giao lưu với anh em !.
Các cụ nói đố có sai ! Chơi chim phải giao lưu để hiểu tính người @ ! Chim với cò , nó làm em tẩu hỏa nhậm mà rồi , đôi lời không phải mong bác đại xá cho em !
Dạ em chào bác cugayquangninh thật tình em không rành lám về cu và em cũng nghĩ anh em trên diễn dàn cũng cần có thông tin để cái hiểu biết về nghề chơi thêm phong phú.
 Chuyện gì cũng vậy nói có sách mách có chứng nếu bác thấy có topic như thế này o bất kỳ diển đàn nào mà của em bác cho em xin đường link vì em chua 1 lầ nêu topic này bao giờ.
nếu đây là lần đầu tiên bác nghe câu từ đại loại như thế này cugay có bộ hậu nởLần đâu tiên em được nghe đó mấy bác chắc em đã sai xin lỗi đã làm phiền bác .
« Sửa lần cuối: 08/03/2012 07:54:35AM gửi bởi cu ba tròng »

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 08/03/2012 07:59:29AM »
vote cho anh Cu ba tròng 1 phiếu. đang tìm mẫu chim này thì bạn đã mở màng ở đây rồi. hôm trước tưởng chọp được 1 con nhưng không ngờ 3 tháng sau nó đẻ ra 4 cái trứng. đành phải chuyển cho anh Ongmat để đúc ra những thế hệ khác. trong các mẫu hình của bạn hình như hình số 3 và số 5 không phải nở hậu. đây có phải là mẫu số chung không biết nhưng đó là những con lông cánh ngắn, lông ôm sát mình rất đẹp. nhìn từ đằng sau thấy chữ V tạo bởi 2 đường cánh. lông lưng trên phần cu hũ nổi cao lên nhìn rất đầy đặn. chim thường có chân thấp. lông phủ gối nhiều. chim lanh lẹ, nhanh nhẹn nhãy trong lồng một cách rất khôn. dường như nó muốn co đôi cánh lại để khỏi phải đụng vào thành lồng.
đây không biết có phải là mẫu số chung không chứ nó là những chú chim chiến đấu bền bỉ. chơi lấn lướt chứ không chịu nhừng và chơi rất hay. mẫu chim này tìm rất khó vậy mà anh Cubatrong sở hữ đến 3-4 con chứ ít đau. a lê hấp thôi.
xin các anh em sở hữu những con chim này cho biết ý kiến thêm để rút ra bài học cho loài chim này. bạn cu ba tròng đã mở đề rồi đó.
nếu có gì không phải xin các anh em bỏ qua cho.
cảm ơn Bác An.Những chim trên là hình chim ae trên diễn dàn bác An oi

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #11 vào lúc: 08/03/2012 09:23:30AM »
Chào bác ku ba tròng !
Dạ em chào bác cugayquangninh thật tình em không rành lám về cu và em cũng nghĩ anh em trên diễn dàn cũng cần có thông tin để cái hiểu biết về nghề chơi thêm phong phú.
 Chuyện gì cũng vậy nói có sách mách có chứng nếu bác thấy có topic như thế này o bất kỳ diển đàn nào mà của em bác cho em xin đường link vì em chua 1 lầ nêu topic này bao giờ.
nếu đây là lần đầu tiên bác nghe câu từ đại loại như thế này cugay có bộ hậu nởLần đâu tiên em được nghe đó mấy bác chắc em đã sai xin lỗi đã làm phiền bác .
heheehe ! Em cũng không muốn đụng chạm với bác ở đây làm gì .Nhưng dù sao, vuốt mặt cũng phải nể muổi ! sân nầy là sân nhà  của bác , em là khách thập phương , vả lại cái tính của em nó hơi tưng tưng bác à , em nói có gì không phải mong bác đừng phật ý , cho em xin hai chử đại xá nhé .Hẹn gặp bác trên sân khác em sẽ tâm sự với bác nhiều hơn !
p/s còn bác muốn biết con chim nở hậu , bác vào mục của anh nhã  pot hình minh họa có đó .Nhưng bác dùng từ hậu nở là không đúng đâu nha !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cugay_tracu

• Sr. Member
  • Thanks 100
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 08/03/2012 10:34:36AM »
Chào Luyện!
Để tiện cho anh em tham luận, xin mời Luyện giải thích "bộ hậu nở" là như thế nào, có thể Luyện nên viết một bài nói về nó trước, để anh em hiểu ý mà tham gia chứ? Qua vài comment mình thấy hình như anh em còn rất xa lạ với cụm từ " bộ hậu nở" của Luyện đấy.
Tuy nhiên mình cũng xin trích vài ý giải nghĩa như sau:
Theo giải nghĩa "bộ":
Danh từ  
tập hợp gồm những vật cùng loại hoặc thường được dùng phối hợp cùng với nhau, làm thành một chỉnh thể
bộ quần áo
bộ bàn ghế
sách trọn bộ 5 tập
Tính từ  
(làm việc gì) không dùng công cụ, vũ khí, chỉ bằng tay không, chân không
tra tấn bằng các loại đòn bộ
Theo giải nghĩa "hậu":
Tính từ  
ở phía sau; đối lập với tiền
đi theo lối cổng hậu
dép quai hậu
tiền hậu bất nhất
. yếu tố gốc Hán ghép trước để cấu tạo danh từ, với nghĩa ở phía sau, thuộc thời kì sau, như: hậu duệ, hậu trường, hậu họạ, v.v.; phân biệt với tiền.
Tính từ   
cao hơn mức bình thường (thường về mặt vật chất, trong sự đối xử) để tỏ sự coi trọng
đối đãi rất hậu
thưởng hậu
Theo giải nghĩa "nở":
Động từ  
(nụ hoa) xoè mở một cách tự nhiên
nụ hoa hé nở
trăm hoa đua nở
môi nở một nụ cười (b)
(động vật con được ấp đủ ngày trong trứng) phá vỏ trứng thoát ra ngoài
gà con mới nở
(Phương ngữ, Khẩu ngữ) đẻ, sinh
nở con trai đầu lòng
tăng thể tích mà không tăng khối lượng
gạo nở
bột nở
ngô nở bung
       Trên đây là tài liệu giải nghĩa theo từng từ, nhưng đối với từ ghép thì mình xin chịu thôi, anh em diễn đàn ai thông hiểu xin mời góp ý cho anh em hiểu thêm, từ đó mới có thể tham gia tham luận sôi nổi được chứ?
Thân chào

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 08/03/2012 12:11:59PM »
Chào bác ku ba tròng !
heheehe ! Em cũng không muốn đụng chạm với bác ở đây làm gì .Nhưng dù sao, vuốt mặt cũng phải nể muổi ! sân nầy là sân nhà  của bác , em là khách thập phương , vả lại cái tính của em nó hơi tưng tưng bác à , em nói có gì không phải mong bác đừng phật ý , cho em xin hai chử đại xá nhé .Hẹn gặp bác trên sân khác em sẽ tâm sự với bác nhiều hơn !
p/s còn bác muốn biết con chim nở hậu , bác vào mục của anh nhã  pot hình minh họa có đó .Nhưng bác dùng từ hậu nở là không đúng đâu nha !
Sao cugayquangninh không nói ở đây luôn, vì bác cũng là thành viên diễn đàn này mà, sân nhà cả đấy thôi, phải bàn luận, tranh cãi trên tinh thần xây dựng mới rõ và phát triển được chứ Bác.

cu ba tròng

• Sr. Member
  • Thanks 14
  • cu ba tròng
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 08/03/2012 12:34:26PM »
Để tiện cho anh em tham luận, xin mời Luyện giải thích "bộ hậu nở" là như thế nào, có thể Luyện nên viết một bài nói về nó trước, để anh em hiểu ý mà tham gia chứ? Qua vài comment mình thấy hình như anh em còn rất xa lạ với cụm từ " bộ hậu nở" của Luyện đấy.

he he he.....em dùng từ theo cảm tính tí mà các bác ...
"Bộ hậu nở"theo ý em như thế này:
Bộ nhiều bộ phận cấu thành.nôm na như thế được không các bác(không được thì sửa he he he...)
Hậu tính từ giữa lưng chim trở về sau đến hết đuôi .Chi tiết bao gồm lưng,quy lưng,phao câu ,cuốn đuôi,đuôi,phần lông dưới,sau 2 chân....(đúng sai ae bổ sung thêm nhé cùng bàn luận mà he he he....)
Nở theo em là đầy đặng- đầy đủ no tròn(không đúng thì sửa có sao đâu (he he he....)
các bác không thích"bộ hậu nở".................thì sửa cho dễ hiểu ấy mà.
diễn đàn mà.......... là nơi trao đổi đúng không các bác .

« Sửa lần cuối: 08/03/2012 12:40:16PM gửi bởi cu ba tròng »

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #15 vào lúc: 08/03/2012 03:24:44PM »

he he he.....em dùng từ theo cảm tính tí mà các bác ...
"Bộ hậu nở"theo ý em như thế này:
Bộ nhiều bộ phận cấu thành.nôm na như thế được không các bác(không được thì sửa he he he...)
Hậu tính từ giữa lưng chim trở về sau đến hết đuôi .Chi tiết bao gồm lưng,quy lưng,phao câu ,cuốn đuôi,đuôi,phần lông dưới,sau 2 chân....(đúng sai ae bổ sung thêm nhé cùng bàn luận mà he he he....)
Nở theo em là đầy đặng- đầy đủ no tròn(không đúng thì sửa có sao đâu (he he he....)
các bác không thích"bộ hậu nở".................thì sửa cho dễ hiểu ấy mà.
diễn đàn mà.......... là nơi trao đổi đúng không các bác .

chào pác luyện...!

khi nghe đến từ (bộ hậu nỡ) thì đa số ai củng xa lạ, có người chơi củng khá lâu rầu mà khi nghe đến từ bộ hậu nỡ

thì củng pótay . theo mình nghĩ nên dùng từ (nở hậu) thì đúng hơn. ý muốn nói về phần sau của con chim , 

củng như con người tính từ thất lưng trở xuống. theo ý của pác luyện là tính từ lưng chim trở về sau, nhưng lại

dùng từ quá xa lạ làm AE ngỡ ngàng trở tay ko kịp hjhjhjh. nói về con chim nở hậu thì mình củng đang cầm một

con .... con này mình cảm thấy nó chậm chạp, gáy củng chậm mà duy chuyển củng chậm. nói chung là nó ko nhanh

= những con khác. nhưng lại rất bền bỉ , gáy suốt ngày ... vài lời góp ý cùng AE có gì ko phải xin bỏ qua nha...!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 08/03/2012 11:54:10PM »
  Quan niệm về vấn đề nở hậu của một chú chim cu gáy thì ý của anh Lữ khách là đồng quan điểm với TX, vấn đề chơi nhanh hay chậm thì còn tùy nữa nhưng độ bền và yên lồng,.... là có trong yếu tố này. Chim nở hậu thì ko hiếm, có 2 loại nở hậu mình ngắn, nở hậu mình dài, chim nở hậu thì thường đuôi dài, và quan niệm của mỗi người về độ nở hậu là khác nhau.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #17 vào lúc: 12/03/2012 11:05:27AM »
Chim hậu nở cũng như con gà đá, hậu nở, vai rộng, còn độ nhanh chậm ko liên quan tới cấp mình đâu? bộ hậu nở giống như con người lao động chân tay khuân vác hàng ngày và anh sinh viên... sức dẻo dai , độ chịu dựng. người vai u thịt bắp, thân hình rắn chắc và người ốm da xanh.
- anh Luyện đè cập tới bộ hậu nở là cùng quan niệm và quan điểm nhìn nhận " tới đỉnh" của con cu gáy rồi. mong anh luyện chia sẻ thêm, những con có bộ hậu là những con có lực dẩy gù mạnh, hơi gù siết và bền bỉ theo thời gian, đa phần là những con có nước gù hậu tốt....tất nhiên nó còn kết hợp nhiều tiêu chuẩn khác nữa...nhưng các ae nhớ một điều con chim đã tốt, đã hay thì cái gì nó cũng tốt cả.
- con người cũng vậy, có tướng làm quan, con người có gan thì làm giàu, con chim có tướng và có gan lỳ thì là những con mồi có tiếng được nhiều ae biết đến.

- con chim mà cấp mình bắp chuối, liền lạc thì tôi khẳng định 10 con hậu nở cả 10, thuật ngữ hậu nở chính là phần lưng và đuôi, to bè rộng, nó kéo bộ phao câu cụp xuống nhìn cân đối và rất chuẩn chim. mồi và bổi Thiện bắt dù hay tới đâu mà thiếu phần này thì bỏ, chân có thể nhỏ nhưng vẫn tạm chấp nhận. hậu ko nở là laọi ngay từ cái nhìn đầu tiên, mấy thứ linh tinh ấy nó làm mình mất công, tốn công mất thời gian, chơi cũng ko ra gì.
« Sửa lần cuối: 12/03/2012 11:13:36AM gửi bởi Thiện Bảo Lộc »

cusg

• Chính thức
  • Thanks 0
  • PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 13/03/2012 11:27:37AM »
Chim hậu nở cũng như con gà đá, hậu nở, vai rộng, còn độ nhanh chậm ko liên quan tới cấp mình đâu? bộ hậu nở giống như con người lao động chân tay khuân vác hàng ngày và anh sinh viên... sức dẻo dai , độ chịu dựng. người vai u thịt bắp, thân hình rắn chắc và người ốm da xanh.
- anh Luyện đè cập tới bộ hậu nở là cùng quan niệm và quan điểm nhìn nhận " tới đỉnh" của con cu gáy rồi. mong anh luyện chia sẻ thêm, những con có bộ hậu là những con có lực dẩy gù mạnh, hơi gù siết và bền bỉ theo thời gian, đa phần là những con có nước gù hậu tốt....tất nhiên nó còn kết hợp nhiều tiêu chuẩn khác nữa...nhưng các ae nhớ một điều con chim đã tốt, đã hay thì cái gì nó cũng tốt cả.
- con người cũng vậy, có tướng làm quan, con người có gan thì làm giàu, con chim có tướng và có gan lỳ thì là những con mồi có tiếng được nhiều ae biết đến.

- con chim mà cấp mình bắp chuối, liền lạc thì tôi khẳng định 10 con hậu nở cả 10, thuật ngữ hậu nở chính là phần lưng và đuôi, to bè rộng, nó kéo bộ phao câu cụp xuống nhìn cân đối và rất chuẩn chim. mồi và bổi Thiện bắt dù hay tới đâu mà thiếu phần này thì bỏ, chân có thể nhỏ nhưng vẫn tạm chấp nhận. hậu ko nở là laọi ngay từ cái nhìn đầu tiên, mấy thứ linh tinh ấy nó làm mình mất công, tốn công mất thời gian, chơi cũng ko ra gì.

bác này ít nói mà nói hay ghê. ^:)^  bat tay

cusg

• Chính thức
  • Thanks 0
  • PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 14/03/2012 11:07:13AM »
Nhờ các bác cao thủ bàn luận, phân tích đặc điểm,tác dụng và cách xem chim cu có bộ  hậu nở chỉ cho ae mới vì em biết không riêng gì em mà ae mới muốn tìm hiểu nhiều lắm nhưng không biết diễn tả thế nào mong các bác nhiệt tình để diển đàn ngày càng lớn mạnh . ^:)^ ^:)^ ^:)^
em sẽ hỗ trợ hình ảnh cho các bác nhé 8-> 8->
trong bài này em có dùng hình ảnh cu của AE để minh họa mong aela2 những người rộng rãi bỏ qua cho .cu ba tròng em cảm ơn . ^:)^ ^:)^ ^:)^
- con người cũng vậy, có tướng làm quan, con người có gan thì làm giàu, con chim có tướng và có gan lỳ tLuye65n hì là những con mồi có tiếng được nhiều ae biết đến.

Chào 2 cao thủ và các chú
thật là mến mộ không gì đáng học hởi hơn là một câu hỏi hay và một câu trả lời chí tình .Nhờ topic Chú Luyện tí nhé
Xin hỏi 2 cao thủ và các chú chơi cu ,cháu muốn hỏi về cách chơi và nết đặt trưng/điểm mạnh của chim có cấp mình gọi là " mình thuyền - cánh chéo".
Nếu so sánh giữa loại của chú LUYỆN (bộ hậu nở - mình bắp chuối) và (mình thuyền cánh chéo) thì thư thế nào các chú cho giải thích cháu biêt với cháu đang học hỏi ,mong các chú chỉ giúp  ^:)^  ^:)^  ^:)^
Một lần nữa Cháu xin cảm ơn chú Luyện , chú Thiện và các chú.
« Sửa lần cuối: 14/03/2012 11:12:17AM gửi bởi cusg »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent