Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu bị hắt xì hơi & dụi mắt vào cánh, ăn ít  (Đọc 2142 lần)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu bị hắt xì hơi & dụi mắt vào cánh, ăn ít
« vào lúc: 08/03/2012 01:54:35PM »
Thưa các cụ,

Lâu lắm mới lại pót bài bên chữa bệnh,

Em được cho 1 em Cu, nuôi cũng 5 tháng, sáp bổi gù rồi, phân to đùng..............Sau 1 chặng đường xa về tới nhà em,

thì ăn rất ít, phân ỉa cũng nát, sau 1 tuần e nghĩ do lạ nhà nên thế................

Tuần thứ 2: Ăn có nhiều hơn, mà ỉa phân vẫn ít, 5 ngày rồi mà ỉa có tí phân như trong hình ý các bác, về nhà cũng gần nửa tháng mà giỏ thóc và giỏ kê gần như y nguyên các bác ạ.............

Em theo dõi là có ăn nhưng ít, thả ra đi lại bình thường, mỗi lần vô tình thấy, thì ăn 1,2 viên thóc cho chiếu lệ...........Bình thường mấy em nhà em mà ăn, lần nào cũng vục mặt vào mổ, cứ phải 15 hột trở lên.

06.3.12, phát hiện e nó dụi 2 mắt vào cánh, kiểm tra thì cũng chưa có dấu hiệu gì là đau mắt, bệnh này e đã có kinh nghiệm chữa.........

07.3.12 Phát hiện e nó bị hắt xì hơi, y như người vậy, hắt xì  hơi độ 3,4 lần rồi không thấy nữa...............Nhưng kiểm tra mũi thì khô cong, banh miệng ra thì không sao, ăn uống bình thường...................Lần này thì mổ thóc nhiều, khoảng gần 30 hạt. Tuy nhiên ỉa gần như không ỉa..........

Các thầy đã gặp em chim bị hắt xì hơi bao giờ chưa, có kinh nghiệm chữa thì chia sẻ nhé, việc dụi  mắt & hắt xì hơi, ăn ít có gì liên quan tới nhau không ạ? Ỉa phân như vậy có ok không các thầy?

Em nó hiện tại treo chỗ  kín gió, nhà sạch sẽ, không khói bụi, nhà e chỉ có mang chim bệnh về chữa, chứ chưa con nào ở nhà em mà sinh bệnh ra cả, rất yên tĩnh, sáng tắm nắng đều đặn, dinh dưỡng đầy đủ, không chòi hay tung lồng...........

Nhờ các thầy tư vấn thêm................

« Sửa lần cuối: 08/03/2012 02:02:18PM gửi bởi ngoductam »

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
Re: Cu bị hắt xì hơi & dụi mắt vào cánh, ăn ít
« Trả lời #1 vào lúc: 08/03/2012 02:24:21PM »
 :-O :-O :-O
Sao phân nó xanh thế Tâm?
Em hỏi xem ở nhà có ai cho nó ăn rau ko?
Hình như em nó có 1, 2 cái vảy giao long à?
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu bị hắt xì hơi & dụi mắt vào cánh, ăn ít
« Trả lời #2 vào lúc: 08/03/2012 02:27:08PM »
Ăn mỗi thóc, kê, đất tổ mối, sỏi đỏ đấy anh, k rõ bệnh gì hay hệ tiêu hóa chưa quen

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent