Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Vài hình ảnh về chim bổi và mồi chia sẽ cùng anh em  (Đọc 3085 lần)

Tuan_ld

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Vài hình ảnh về chim bổi và mồi chia sẽ cùng anh em
« Trả lời #20 vào lúc: 27/06/2012 09:55:11PM »
E không biết là lồng do ai làm vì e nhờ người ta mua giúp, gần nhà e có ông chú chơi cu quê Quảng Ngãi. Đi bẫy mang 3 cái lồng theo mà nhẹ tưng, chứ mang máy cái lòng bằng thép hay đồng thì nặng kinh khủng, mà giá cũng mềm, e gửi mua là 600k, phom lồng đẹp. Không biết bác Duy mua lồng đó giá bao nhiêu ah? Mà  phải công nhận là bác Hoàng nói đúng, chơi cu và rành về cu thì đa số là người quê ở Quảng Ngãi

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 29/06/2012 10:30:09AM »
E không biết là lồng do ai làm vì e nhờ người ta mua giúp, gần nhà e có ông chú chơi cu quê Quảng Ngãi. Đi bẫy mang 3 cái lồng theo mà nhẹ tưng, chứ mang máy cái lòng bằng thép hay đồng thì nặng kinh khủng, mà giá cũng mềm, e gửi mua là 600k, phom lồng đẹp. Không biết bác Duy mua lồng đó giá bao nhiêu ah? Mà  phải công nhận là bác Hoàng nói đúng, chơi cu và rành về cu thì đa số là người quê ở Quảng Ngãi
chào bạn
đúng là lụp Quảng Ngãi làm bằng thép và inox sau đó được bện kỹ lại bằng sợi inox nhỏ nên rất nhẹ và bền và rất cứng cáp .Ở Quảng Ngãi thì có rất nhiều người làm lụp đẹp , như mấy cái lụp tôi chụp đưa lên ( lá cây dán vào ôm sát lụp mà tôi hay đi bẫy ) mà có lần đã giới thiệu với anh em rồi  là của ông bạn cùng chơi làm rất nhẹ và bền và rất cứng cáp ông ta làm rất tỉ mỹ từng chi tiết , nó chỉ nặng có 3g thôi khi hoàn thiện tất cả ( nhưng  chưa bỏ chim vào ) tôi mua cách đây 3 năm rồi giá lúc đó là 600k/ 1 cái , nhưng hơn 1 năm nay ông ta ko làm nữa vì bị bệnh lại mất đi 1 nghệ nhân làm lụp đẹp mà tôi rất thích kiểu lụp như thế .
còn cái lồng tôi chụp mà lá xỏ ( như tổ quạ ) là của bác Kiệt làm chất liệu cũng bằng thép và inox lồng rất bền nhẹ nhưng hơi thô và to hơn tý giá giao động từ 800k- 1t .
còn nói về làm lồng cugay đẹp và nổi tiểng từ trước đến nay mà dân chơi cugay gần xa ai cũng biết đến là lồng của cụ Phán làm  , lồng cụ làm nay giá 1,5t /1cái bạn ah .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #22 vào lúc: 29/06/2012 08:05:47PM »
Duy cho hỏi con dáng quy, màu lông đó có khó bắt bổi không ?
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 30/06/2012 10:08:52PM »
chào bác sơn
ko biết bác định hỏi về con nào màu lông nào nữa ?
còn với tôi chim bắt được bổi hay ko thì nó ko liên quan gì tới màu lông cả , miễn là nước chơi hay tướng mạo tốt có phong thái của chú mồi thì bắt bổi thôi .
thân chào !

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 30/06/2012 10:38:20PM »
chào bác sơn
còn với tôi chim bắt được bổi hay ko thì nó ko liên quan gì tới màu lông cả , miễn là nước chơi hay tướng mạo tốt có phong thái của chú mồi thì bắt bổi thôi .
thân chào !

Trên quê mình Nghĩa Hành , Bác mình chơi cu cũng có danh , bác ấy nói màu lông như con gián cánh của Duy bổi sợ khó nhảy , có nhảy lụp con bổi đó cũng khó lên nên mình hỏi vậy thôi !
Sơn- Hà Cối

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 30/06/2012 11:10:50PM »
chào bác sơn
thân chào !

Trên quê mình Nghĩa Hành , Bác mình chơi cu cũng có danh , bác ấy nói màu lông như con gián cánh của Duy bổi sợ khó nhảy , có nhảy lụp con bổi đó cũng khó lên nên mình hỏi vậy thôi !
thế là ngưởi quen rồi  _yahoo_
bác sơn cho mình hỏi tý mong bác đừng ngại vì tính mình thích giao lưu , thích học hỏi ...
Ý là trên nghĩa hành mình quen rất nhiều người chơi cugay có tiếng , bác Sơn cho mình biết tên của người Bác của bác Sơn được không ( tên thường gọi ở nhà hay tên anh em chơi cugay với nhau hay gọi ) có khi mình lại biết đó bác Sơn ah . _zoo_

Về chuyện bác nói tạm thời mình lại có quan điểm khác tý xíu bác Sơn ah
mình lại khoái những con gáy có màu lông như vậy mà đi với cặp chân tím khô thì còn tuyệt vời  _yahoo_, nó rất bền bỉ nước chơi rất ngon lành  , có duyên bắt bổi phong độ rất ổn định .Từ thực tế mình thấy rất nhiều con với màu lông đi với cặp chân như vậy toàn là những chú mồi hay, bổi vô 10 con chịu đấu thì 9 con là vô túi rút rồi .
Còn với màu lông như thế mà đi với cặp chân màu khác ( ko phải chân màu tím khô ) thì mình ko bao giờ nuôi và chơi những con như thế dù cho ngoài rừng nó hay đến mấy nữa .
Nhưng biết đâu người bác của bác Sơn lại nói đúng vì bác ấy chơi cugay lâu hơn mình , nên kinh nghiệm ắt sẽ nhiều hơn .Mình sẽ chơi và chiêm nghiệm sự chia sẽ của bác Sơn để rút ra kinh nghiệm cho bản thân , mình rất cảm ơn sự chia sẽ nhiệt tình của bác  _zoo_.
thân chào !

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 30/06/2012 11:55:19PM »
Ông ấy là bác ruột mình , không biết Duy có biết không, nhưng mình không nói đâu ,hehe vì nơi bí kíp để mình luyện thêm công lực mà , cụ yên tâm anh em mình kiểu gì mà chẳng gặp nhau .Nhà ổng đầy gà cùng nhau đến nhà ông bác mình cầm thêm chai 65 nút cùi bắp tới  _zoo_thì mới gắn tình hửu nghị cu cò chứ , vài tháng nữa về quê rồi có gì alo, cầm cặp mồi bắc về anh em lên minh long thác trắng chinh chiến thử mồi bắc xem sao hihi ! chào cụ  bat tay .
« Sửa lần cuối: 01/07/2012 02:04:45AM gửi bởi cugayquangninh »
Sơn- Hà Cối

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 01/07/2012 12:03:54AM »
Nghe khoái phết chắc em cũng xách mồi về quê đi cho vui quá.hihi
Đam mê bất tận

cugayankhe

• Chính thức
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 01/07/2012 06:17:57PM »
Trời nhà biết cugayquangngai toàn chim hay, từ nhỏ đến lớn em chưa thấy được con nào mà gù 8 h liên tục nay em thật mở mang tầm mắt. Em nắm chưa con nào gù quá 100 sấp gù, chưa tới vài chục sấp là bổi nhảy mất chán quá. Mà từ khi chơi em cũng chưa nghe ông sư phụ nào nói đến cu gù 8 h liên tục. Bác cugayquangngai đúng cao thủ của cao thủ trong giới chơi cu em quá khâm phục bác.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 03/07/2012 10:19:52PM »
Ông ấy là bác ruột mình , không biết Duy có biết không, nhưng mình không nói đâu ,hehe vì nơi bí kíp để mình luyện thêm công lực mà , cụ yên tâm anh em mình kiểu gì mà chẳng gặp nhau .Nhà ổng đầy gà cùng nhau đến nhà ông bác mình cầm thêm chai 65 nút cùi bắp tới  _zoo_thì mới gắn tình hửu nghị cu cò chứ , vài tháng nữa về quê rồi có gì alo, cầm cặp mồi bắc về anh em lên minh long thác trắng chinh chiến thử mồi bắc xem sao hihi ! chào cụ  bat tay .
kkaa chào bác Sơn bác dấu bí kiếp kỹ quá đó nha  :d tôi chịu thua bác đó  ^:)^
rất vui khi được cùng bác đi bẫy ở quê nhà nhất là được thưởng thức cặp mồi bắc của bác chinh chiến tại Quảng Ngãi   _yahoo_
nói thật nghe bác nói mình cứ tưởng người bác của bác là chú " Bạch Công Minh " 1 đại cao thủ chơi cugay có tiếng tăm , mà bác lại nói thêm là bác của bác sơn lại chơi thêm gà nữa thì mình nghĩ ko phải rồi ?
thôi khi nào bác về thì alo  mình cùng đi bẫy cho vui , mong rằng tới chừng đó Ba Điền hết bệnh dịch để qua đó tìm chim hay chứ Minh Long như chỗ bác nói thì tìm 1 chú chim chung cây đã khó chứ đừng nói đến là bắt bổi . Ôi tự nhiên nhắc đến Ba Điền tôi lại thấy nhớ nó vô cùng , mảnh đất của những chú bổi hay những chú bổi gù ko biết mệt mỏi  _yahoo_ (*)(*)
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 03/07/2012 10:28:47PM »
Nghe khoái phết chắc em cũng xách mồi về quê đi cho vui quá.hihi
chú Tuấn cứ xách mồi về đây anh dẫn đi trèo núi 1 bữa là về chân tay rã rời  =)), còn đi bẫy thì chú khỏi lo anh dẫn đi có bổi vô chơi nhiệt tình miễn là mồi chịu chơi thôi  (*)(*)
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 03/07/2012 10:57:20PM »
Trời nhà biết cugayquangngai toàn chim hay, từ nhỏ đến lớn em chưa thấy được con nào mà gù 8 h liên tục nay em thật mở mang tầm mắt. Em nắm chưa con nào gù quá 100 sấp gù, chưa tới vài chục sấp là bổi nhảy mất chán quá. Mà từ khi chơi em cũng chưa nghe ông sư phụ nào nói đến cu gù 8 h liên tục. Bác cugayquangngai đúng cao thủ của cao thủ trong giới chơi cu em quá khâm phục bác.
[/quote
chào bác
chim em dùng toàn là loại bình thường thôi bác ah , con bổi gù 8g hả em nói vậy ai tin thì tin ko tin thì thôi em ko nói đến nữa mắc công lôi thôi  .
Còn như bác nói thì mồi bác thuộc vào dạn mồi " siêu gù , siêu ép bổi " rồi nên bổi mới nhanh nhảy thế , chứ chỗ em gặp mấy con bổi siêu gù mà ế lồng nó về cứ nhảy xung quanh lồng mà gù ko chịu vô thế thì khó nuốt nó lắm bác ah . Cho dù mồi có gù mấy nó cũng ko thèm vô , hên lắm trời thương thì mới bắt được những con như thế .
Còn bác ko tin thì trên rừng còn mấy con như thế , bác muốn thử mồi của bác thì xin về chỗ tôi tôi sẽ dẫn bác đến tận nơi để thử sức bảo đảm ko hấp dẫn bác ko chịu về  _yahoo_
thân chào !

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 03/07/2012 11:38:46PM »
Bác mình không có chơi gà đá , chỉ nuôi gà thịt nhậu thôi. Ông bạch công Minh ông bác có biết cùng đội chơi cu Nghĩa Hành mà ,ông bạch công Minh là sát thủ ẩn danh hihi chừng nào về đến ông nầy xin học thêm ít bí kíp mới được !
Sơn- Hà Cối

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 04/07/2012 12:06:39AM »
Bác mình không có chơi gà đá , chỉ nuôi gà thịt nhậu thôi. Ông bạch công Minh ông bác có biết cùng đội chơi cu Nghĩa Hành mà ,ông bạch công Minh là sát thủ ẩn danh hihi chừng nào về đến ông nầy xin học thêm ít bí kíp mới được !
kkaaa vậy tính ra mình cũng chắc có biết người bác của Sơn hiii , vì người chơi cùng chú Bạch Công Minh chỉ tính trên đầu ngón tay thôi , lâu quá ko gặp chú Minh khi nào có dịp ra thăm chú ấy để thỉnh giáo thêm vài điều chưa hiểu .
hẹn gặp bác Sơn tại quê nhà nha  _zoo_
thân chào !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent