Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Gác cu miền bắc những ngày đầu năm 2011.  (Đọc 6275 lần)

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
Re: Gác cu miền bắc những ngày đầu năm 2011.
« Trả lời #20 vào lúc: 30/03/2011 03:48:19PM »
Cám ơn tất cả anh em đã xem bài viết và dành tình cảm cho Mayrau cũng như con hói, chúc anh em luôn vui vẻ, thỏa mãn đam mê chim cò và cùng chung tay xây dựng diễn đàn ngày càng lớn mạnh :D .

anh mayrau ơi !
nhìn con hói của anh thấy là khiếp quá , cái mặt đích thực là giang hồ thứ thiệt chắc nó tên hói là do nó lì quá bị người ta chém hoài mà vẫn ko sợ nên mới hói luôn , ko sợ bổi mới bắt được bổi chứ đúng ko anh, cái mặt đó mà có sợ ai bao giờ đâu nên ra chiến trận " bách chiến bách thắng " là điều tất nhiên rồi hheee.
xin chúc mưng anh , chúc anh nhiều sức khỏe và ngày càng nhiều chuyến đi bẫy thú vị , để gửi những thông tin hấp đã tới anh em mê cu cò .
thân chào !

Con hói rất dữ chim nên nước đánh của nó kiểu áp đảo đối phương, bổi hèn hoặc chim chưa căng lửa thì đấu với nó một lúc là dạt hết. Nếu thiên về thưởng thức trận đấu chứ ko quá nặng nề chuyện bắt bổi thì mang nó đi chơi nghe đấu phê lắm, nếu mục đích là bắt thật nhiều bổi thì nó ko phải là sự lựa chọn tối ưu bởi chim chịu đấu tay đôi với nó đến cùng ko phải là nhiều. Mỗi năm nó chỉ bắt đc tầm trên dưới chục con bổi thui bác ạ/

Em cũng xin Cám Ơn anh Mayrau lần nữa ! bài viết rất hay và sinh động,cảnh trung du phía Bắc cũng lần đầu em dc thấy. và đặt biệt dc chiêm ngưỡng con Hói nhà anh, đúng là một chú mồi hàng khủng rùi  _hug_ _hoanho_ _hug_
Chung tay xây dựng cugay.org ngày càng lớn mạnh ! _zoo_ _friend_ _love_ _friend_ _zoo_

Con hói là 1 thủ quân trong những trận đánh nhưng muốn có những chuyến rừng thành công rực rỡ, vừa thưởng thức no mắt đã tai lại vừa rủng rỉnh chim bổi thì phải cho nó đi cặp vớ con "Rambo" , chúng như một cặp bài trùng bởi Rambo có lối đánh uyển chuyển và giọng nó rất sát bổi, 1 cương 1 nhu hỗ trợ cho nhau rất tốt. Em sẽ giới thiệu con ram bô đến các bác sau :D.

« Sửa lần cuối: 30/03/2011 04:56:21PM gửi bởi mayrau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 30/03/2011 04:57:59PM »
Bài viết quá hay, quá suất sắc, quá hấp dẫn, cám ơn chú Râu nhiều hí. Mùa này mà đánh cu được ở miền bắc và miền trung thì quả là tài nghệ cao cường rồi. Trông con hói cũng đẹp trai và ngầu đời in chủ nó =))

Bác tre luồng úm quẻ em roài, hic hic......... Em mà ngầu như nó chắc đi đâu cũng ăn đòn quá  _khotro__handup_. Mà em còn đang định thưa kiện bác đó nhe, ngày mới đăng kí bác để em "chữ xanh" viết bài một hồi chuyển sang " chữ đen" rùi viết tiếp mồi hồi nữa lại thấy quay về "chữ xanh" ặc ặc......... viết thêm một hồi nữa ko biết chuyển sang màu gì nữa  _tuc_.

« Sửa lần cuối: 30/03/2011 05:10:11PM gửi bởi mayrau9018 »

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 30/03/2011 05:05:21PM »
Kiếm cho anh một con Bổi đẹp nhé!
Có lẽ nên bắt đầu từ Nổi để thành mồi vậy!

Hi hi........... kiếm bổi thì dễ mà nuôi lên mồi là vất vả và mất thời gian lắm đó bác nhe. Hôm nào bác rảnh về NB đi gác vài chuyến cho vui và có điều kiện nghe bổi gáy từ ở rừng, con nào nghe ưng rùi thì về cứ yên tâm nuôi.
« Sửa lần cuối: 30/03/2011 05:24:22PM gửi bởi mayrau9018 »

*

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 30/03/2011 07:49:40PM »
Cảm ơn anh Mayrau đã thức suốt đêm   _friend_  để đăng bài hay cho em cùng mọi người thửơng thức và học hỏi  _hoanho_   _zoo_ . lâu rồi mới có bài hay và sinh động như vậy  _hug_

Hì hì........ làm đêm nên kết hợp viết bài luôn mà bác, giao lưu là một phần quan trọng của thú chơi mà :D

con chim mồi của anh thích quá. anh cố gắng bắt đc nhiều chim bổi rồi chua cho ae nhé

đúng là con cu mồi cao thủ quá ,chúc chủ nhân nó luôn sức khỏe và bắt được nhiều chim mộc  _calm_

Cám ơn các bác đã quan tâm. Em đi làm làm cũng bận, tuần nghỉ đc 1 ngày nên thi thoảng mới tranh thủ đi làm vài kèo cho đỡ nghiền thui chứ cũng ko bắt đc nhiều bổi lắm.

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent