Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: bổi lỡ gián cánh mới mua  (Đọc 3143 lần)

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Re: bổi lỡ gián cánh mới mua
« Trả lời #20 vào lúc: 23/08/2012 09:13:36AM »
Chúc mừng bác Khải có thêm 1 con cu gáy nữa vào bộ sưu tầm nhé !

Tuy là gián cánh ko nói đc lên điều gì về chất chơi, giọng gáy của con cu gáy nhưng nếu nó đã có tố chất hay rồi mà còn có thêm gián cánh vẫn tốt hơn là ko có.

Hôm nào con giao long nó nổi bác post lên nốt cho anh em đc chiêm ngưỡng nhé !
Thanhk bác Tuyến nhé,chú gáy có nhiều dấu nhân(giao long) đó xấu đủ thứ : cườm lưa tưa, lông xốp,mắt yếu...post lên ae cười thúi mũi hihi,mình mua vì thấy có yếu tố lạ thui.Chơi chim là thư giãn,giải trí thui ganh ghét,thích sĩ diện,chém gió chỉ làm hỏng đi nhân cách mà thui.

hắc xì hắc xì , câu mà mình bôi đỏ đó không biết chủ topic nói ai mà mình hắc xì hoài vậy ta?câu nầy hơi phiến diện một chút nhưng không sao!hehe mình commet chia sẽ vào đây một cái thanks không có một commet trả bài khống thấy mà lại thấy cái từ khó nghe quá lần sau cạch thôi.Cụ TIENGQUE chỉ được cái nói chính sát chứng minh cho thấy cụ nầy rất tinh tế tỏ tường nhận định cái chơi.Còn em thì cũng có đam mê ,sĩ diện , chém gió thì có .Còn chơi ganh ghét và hỏng đi nhân cách thì chẳng ai dóm chơi chim cả !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 23/08/2012 11:23:56AM »
Chào toàn thể ae.
Có lẽ mọi người quá nhạy cảm rùi,dù sao mình cũng xin lỗi vì để mọi người hiểu theo ý nghĩa không tốt.
Mình mới chơi chim rất cần nhưng lời góp ý để học hỏi,chiêm nghiệm...Mình đưa chim diễn đàn là để nhận được nhận xét mà.Tất cả các bài nhận xét giúp, mình đều đã thank đầy đủ,có những bài minh thấy cần trả lời trực tiếp và không(ai cũng vậy mà).
Câu đó mình đang nói chuyện với Tuyến,mọi người ngoài cuộc nên k hiểu.Trả lời xong bài Tuyến mình vẫn rất vui vẻ thank,trả lời,trao đổi với cugayquangngai đó thui(mình vẫn rất tôn trọng và tiếp thu ý kiến của các ae để cầu tiến mà).
Về câu trao đổi vs Tuyến ý mình như sau (giải thích những từ cụ Sơn Hà Cối bôi đỏ)
 + thư giãn,giải trí : ai cũng hiểu ( đây là lý do ae chơi cugay)
 + ganh ghét : không phải thấy người ta có dán cánh mình cũng đưa dán cánh lên khoe,thấy người ta nói giao long thì bảo mình cũng có,thấy người khác nói bạch tạng thì mình mang chim đi nhuộm hì hì....túm lại = đua đòi(nghĩa k tích cực các bác nhé.)
 + sĩ diện # vs lòng tự trọng nhé.
 + chém gió = khoe khoang,khoác lác (nghĩa tiêu cực ạ).
Đó là tất cả ý câu của e.Mong các ae nghĩ câu nói của mình theo hướng tích cực ạ.Có như thế e mới dám nhờ vả ae diễn đàn nhìu nhìu...
Kính chúc sức khỏe toàn thể các ae.

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 24/08/2012 12:33:45AM »
Chào toàn thể ae.
Có lẽ mọi người quá nhạy cảm rùi,dù sao mình cũng xin lỗi vì để mọi người hiểu theo ý nghĩa không tốt.
Mình mới chơi chim rất cần nhưng lời góp ý để học hỏi,chiêm nghiệm...Mình đưa chim diễn đàn là để nhận được nhận xét mà.Tất cả các bài nhận xét giúp, mình đều đã thank đầy đủ,có những bài minh thấy cần trả lời trực tiếp và không(ai cũng vậy mà).
Câu đó mình đang nói chuyện với Tuyến,mọi người ngoài cuộc nên k hiểu.Trả lời xong bài Tuyến mình vẫn rất vui vẻ thank,trả lời,trao đổi với cugayquangngai đó thui(mình vẫn rất tôn trọng và tiếp thu ý kiến của các ae để cầu tiến mà).
Về câu trao đổi vs Tuyến ý mình như sau (giải thích những từ cụ Sơn Hà Cối bôi đỏ)
 + thư giãn,giải trí : ai cũng hiểu ( đây là lý do ae chơi cugay)
 + ganh ghét : không phải thấy người ta có dán cánh mình cũng đưa dán cánh lên khoe,thấy người ta nói giao long thì bảo mình cũng có,thấy người khác nói bạch tạng thì mình mang chim đi nhuộm hì hì....túm lại = đua đòi(nghĩa k tích cực các bác nhé.)
 + sĩ diện # vs lòng tự trọng nhé.
 + chém gió = khoe khoang,khoác lác (nghĩa tiêu cực ạ)

Đó là tất cả ý câu của e.Mong các ae nghĩ câu nói của mình theo hướng tích cực ạ.Có như thế e mới dám nhờ vả ae diễn đàn nhìu nhìu...
Kính chúc sức khỏe toàn thể các ae.

Chào bạn !
Con chim đó của ai ?ý bạn nghĩ gì ! Mính thuột như lòng bàn bay của mính , có điều, đây là diễn đàn, mính mới nói cho vui thôi bạn àh, những bài commet của mính, tính chất văn vô đệ nhất á!Vì mính nghĩ trên nầy ở đây là chổ  giao lưu giải trí giảm Strse chứ không phải chổ kiếm tiền mua sữa cho con nên mính chém nhiệt tình lém , mính có cái gì mính cứ hay khoe ,mính biết cái gì mính cứ nói ,mính cứ chém ai lọt tai thì nghe,không lọt thì cũng không sao cả,chứ mính không ủ miêu mày nheo ganh ghét đố kỵ với ai cả, không phải việt của mình,mính ít khi sía vào lém!Nói về com chim, mính tiêu khiển cho thú vui của mính, nên mính rất đam mê tâm huyết với nó ,mính lấy nó làm sĩ diện cho dù nó không ra gì nhưng với mính nó hợp, thì mính cho là hay!Chim của mính thì mính úp,mính cứ post cứ kheo,trước là chia sẽ ,sau là xây dựng diễn đàn,(chứ mính có chộp chim người khác lên bảo của mềnh úp lên để mày nheo đâu )trong luồng nầy không bết có ai không?Mính nói là thật chứ không khoát lác đâu á !
Mính vẩn còn nhớ như in mấy cái nick chuyên phạt ,ném mính tang tác trên chabox ,có điều mính không để ý ganh ghét chấp vặt vì đã qua,còn cứ ném mính là mính ném lại á !
Thân ái !
« Sửa lần cuối: 24/08/2012 12:37:18AM gửi bởi cugayquangninh »
Sơn- Hà Cối

Tuyến - Hà Cối

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Sống phải biết mình là ai!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • TUYẾN - IT
« Trả lời #23 vào lúc: 24/08/2012 09:07:12AM »
Chào các bác !
Thứ nhất: Mình thấy các bác tranh luận hơi đi sai chủ đề, bác chủ topic đưa con cu bổi gián cánh lên là để cho các cu thủ phán giúp chứ ko phải khoe mẽ gì vì gián cánh cũng ko thuộc diện vào cu hiếm.

Thứ hai: các cu thủ khác comment ở topic này nếu có ý phán cho chủ topic nên đưa ra nhận xét và góp ý để cho chủ topic đc biết thêm chú cu bổi mới của mình, ko nên đưa chim của mình vào để khoe hay đại loại như thế để làm loãng củ đề của chủ topic đã post

Thứ ba: góp ý riêng với cugayquangninh:
Bạn nên post bài dưới ra 1 chủ đề (topic) mới để tránh cho chủ topic phải hiểu nhầm ý bạn !
[img]http://np9.upanh.com/b3.s29.d2/09a9094b5258f338b6cef3ef0d207154_48331649.img0752.jpg[/img]

[img]http://np4.upanh.com/b2.s28.d2/0ad7ec707b30707e3fb3afb4b21ec578_48331684.img0753.jpg[/img]
Con chim của chủ thớt mình chém rồi ,mình lại chém đến con gián cánh của mình cho vui hehe
thông báo với các bác là em cũng có một con ,đã gián cánh rồi , đã thế mắt còn lé nữa chứ , con nầy em mới chiên dòn cách đây hơn một tháng vì can tội nuôi báo cô gần ba năm chăm bẳm mà chẳng được cái nước gì, thế mới bực chứ .
Còn một con nữa lưỡng nhản , một mắt đỏ âu một mắt vàng thau, đang nhổ lông tính thịt nốt , vô tình chú em có nick DinhThuong đến nhà chơi cướp luôn đêm về nuôi .

[img]http://np8.upanh.com/b5.s28.d2/6b5cc36d1104fefc0a9171817f2f8537_48331968.img0920.jpg[/img]

Có vài điều như thế để tpic đỡ bị khóa vì đi lạc chủ đề nếu có gì ko phải đừng ném gạch mình nhé, mình cũng biết ném gạch đấy  (*)(*)
CÂU LẠC BỘ CHIM CẢNH HÀ CỐI

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 24/08/2012 09:11:12AM »
Đôi lời thành ý mong bạn đừng phật ý
Nếu gáy như vậy chú nầy thổ pha kim,sạn tiếng ,khả năng chưa bung hết giọng
Cườm không nhiễn ,bài bản chơi theo ngày
Bộ mình ngắn lông xốp chân thấp , thiên sa cầu (hợp chơi đấu) nếu đủ bài bản+tố chất đấu cao
Mắt tốt có tố chất ,chưa căng lắm
Chân tốt, hợp giọng đồng hoặc kim
Giáng cánh bỏ qua, không nói lên điều gì cả
Nếu chơi mồi, con nầy trung bình khá !
thân ái !
bác Sơn chỉ được cái nói đúng  _zoo_
em xin thêm 1 số chi tiết sau :
con này chuẩn giọng thổ pha kim , tiếng to siêng gáy , trong khi gáy nghe em ta thúc là nhiều
con này không lanh nhặm sào , nước chơi có rước có kèm , còn nước hậu kè lồng gù cũng tạm ( để cỡ 30p là em ra chổng mông nằm thúc thôi hoặc đứng nhìn rỉa lông ) , khi đi tập kéo bổi ào ào bổi nhập cây nhanh lém nhưng về làm cho vài sạc là nằm thúc như kiểu phỉnh mái .
kết luận em này nếu chơi mồi cây thì bạn đừng nên dùng em nó
thân chào !
Thank bác cugayquangngai.Trong các bài nhận xét góp ý cho ae diễn đàn e thấy bác luôn nhận xét rất nhiệt tình, khách quan dựa trên kinh nghiệm của mình giúp cho ae mới chơi học hỏi được nhiều(e rất mong chờ bài góp ý của bác).Về tổng quát bác nhận xét chú chim của e là chuẩn,còn các yếu tố sau thì e chưa kiểm chứng được,chú ta đang thay lông mà gù như thế là e thấy thích rùi,có dây gù được 18 cái.chú này e chỉ cần gù được 1 nửa(15') như bác đoán là e vui rùi,e k co tgian đi gác đâu bác ah,chim cò lại hiếm nữa,mở mắt ra đã bị hốt hết rùi.Mà sao chim trong bác gù ác thế?chỗ e mà đấu lồng e chưa thấy 2 chú nào đấu gù với nhau 1 mạch được 30' cả hì(bác thông cảm cho sư hạn chế của e nha).tiêu chuẩn chim chỗ e là chim có bài bản(chu,lèo ,vấp...) kết hợp với giọng tốt là ok,gù nhiều chỉ là yếu tố phụ thui ạ,e nói có gì k phải bác bỏ qua nhé.chúc bác thật nhiều sức khỏe và luôn giữ lòng nhiệt huyết vs diễn đàn.
chào bạn
uh thì mỗi người có mỗi quan điểm , có mỗi cách nhận xét khác nhau nên mới tạo ra sự phong phú và hấp dẫn của nghề chơi chứ ?
chim vùng nào nơi nào cũng vậy điều có con hay con dở cả , nói chung chỗ tôi chơi mồi cây đi rừng bắt bổi là chính nên con chim phải có nước gù nhiều là yếu tố quan trọng nhất , phải gù miệt mài với bổi rừng cho tới khi bổi nhảy vào lụp mới là chim hay , chứ gù vài sạc hay gù ko miệt mài mà nằm thúc nhịp cánh là em mồi đó có nguy cơ " bị nướng " tại rừng liền  :d còn em nào nằm thúc nhịp cánh mà có trồi gù với bổi thì còn dùng được chưa đến nổi nào cho dù ko khoái chí lắm .
còn nước ngoài ( nước tiền ) là phải có để nhanh đưa và kéo bổi về nhập cây thì cuộc chiến gù mới mau xảy ra được  (*)(*)
trong tôi ko chơi gáy đấu nên ( chu , lèo , vấp ) và nằm thúc nhịp cánh thúc để ra ( chu , lèo , vấp ) thì ko ai chơi cả . Chỉ thích chơi chim gù là gù thôi bạn ah .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangninh

• Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 24/08/2012 10:20:41AM »
Chào Tuyến _IT
đây là sân chơi giao lưu các miền phi lợi nhuận, không kinh doanh mua bán cũng như cho thê quảng cáo như những diễn đàn khác ,vì vậy! bài viết không quá xa rời nội dung và không vi phạm nội quy là được mềnh hiểu nôm na là thế !Vã lại  bạn đã đọc kỷ cái dòng commets mềnh phost đó chưa bạn?? Hơn nưa mềnh post hình đó để chia sẽ với những thành viên trong luồng topic muốn hỏi như tích của cái lồng đó, cũng như cây cầu chim đậu ,nên mình mới post để tham khảo nha bạn!Diễn đàn nầy mà nói và nghĩ như bạn mềnh thấy hơi độc cô cầu bại !
Còn chuyện ném đá nói thật với bạn nhé!Đó là chiêu sách bần cùng kế là bí kíp của nhi đồng mà thôi không để ý!
Sơn- Hà Cối

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 24/08/2012 10:57:49AM »
Các cụ ơi chuện nhỏ mà có vẻ to quá. Từ đầu em thấy chẳng có gì mà? Nếu bất đồng quan điểm thì thôi nên khóa topic lại còn tranh luận thì bao nhiêu trang không đủ đã là văn hóa từng vùng thì nên tìm hiểu và học hỏi điều hay các bác ạ mở rộng cõ lòng ra thì diễn đàn này sẽ phong phú hơn nhiều. Chứ ai cũng ngại thì chắc diễn đàn đóng cửa lâu rôi?
Chết cha sáng nay không ăn sáng nên lẫn mất rồi? lạc chủ đề quá =((
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #27 vào lúc: 25/08/2012 08:18:44AM »
Chào các bác !
Thứ nhất: Mình thấy các bác tranh luận hơi đi sai chủ đề, bác chủ topic đưa con cu bổi gián cánh lên là để cho các cu thủ phán giúp chứ ko phải khoe mẽ gì vì gián cánh cũng ko thuộc diện vào cu hiếm.

Thứ hai: các cu thủ khác comment ở topic này nếu có ý phán cho chủ topic nên đưa ra nhận xét và góp ý để cho chủ topic đc biết thêm chú cu bổi mới của mình, ko nên đưa chim của mình vào để khoe hay đại loại như thế để làm loãng củ đề của chủ topic đã post

Thứ ba: góp ý riêng với cugayquangninh:
Bạn nên post bài dưới ra 1 chủ đề (topic) mới để tránh cho chủ topic phải hiểu nhầm ý bạn !
[img]http://np9.upanh.com/b3.s29.d2/09a9094b5258f338b6cef3ef0d207154_48331649.img0752.jpg[/img]

[img]http://np4.upanh.com/b2.s28.d2/0ad7ec707b30707e3fb3afb4b21ec578_48331684.img0753.jpg[/img]
Con chim của chủ thớt mình chém rồi ,mình lại chém đến con gián cánh của mình cho vui hehe
thông báo với các bác là em cũng có một con ,đã gián cánh rồi , đã thế mắt còn lé nữa chứ , con nầy em mới chiên dòn cách đây hơn một tháng vì can tội nuôi báo cô gần ba năm chăm bẳm mà chẳng được cái nước gì, thế mới bực chứ .
Còn một con nữa lưỡng nhản , một mắt đỏ âu một mắt vàng thau, đang nhổ lông tính thịt nốt , vô tình chú em có nick DinhThuong đến nhà chơi cướp luôn đêm về nuôi .

[img]http://np8.upanh.com/b5.s28.d2/6b5cc36d1104fefc0a9171817f2f8537_48331968.img0920.jpg[/img]

Có vài điều như thế để tpic đỡ bị khóa vì đi lạc chủ đề nếu có gì ko phải đừng ném gạch mình nhé, mình cũng biết ném gạch đấy  (*)(*)

Chào Tuyến _IT
đây là sân chơi giao lưu các miền phi lợi nhuận, không kinh doanh mua bán cũng như cho thê quảng cáo như những diễn đàn khác ,vì vậy! bài viết không quá xa rời nội dung và không vi phạm nội quy là được mềnh hiểu nôm na là thế !Vã lại  bạn đã đọc kỷ cái dòng commets mềnh phost đó chưa bạn?? Hơn nưa mềnh post hình đó để chia sẽ với những thành viên trong luồng topic muốn hỏi như tích của cái lồng đó, cũng như cây cầu chim đậu ,nên mình mới post để tham khảo nha bạn!Diễn đàn nầy mà nói và nghĩ như bạn mềnh thấy hơi độc cô cầu bại !
Còn chuyện ném đá nói thật với bạn nhé!Đó là chiêu sách bần cùng kế là bí kíp của nhi đồng mà thôi không để ý!

Ôi, lại thế nữa rồi! #:-S
Hai bạn cứ như này thì chủ topic và các thành viên khác chẳng vui chút nào.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent