Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: lần đầu tiên được thưởng thức cái mà dân gian gọi là Ngu!  (Đọc 792 lần)

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
Như tiêu đề ngày hôm nay e lần đầu tiên đi gác cu với 2 cao thủ,chúng e 2 tập sự nhưng lại có 2 chú mồi hay.lên đường đi từ 4h sáng 7h đến 1 chỗ mà dân gác cu gọi là (thung) nằm ở địa phận phố lối hưng yên.e dân tập sự được phân công mang xào, điếu đóm,nước uống lỉnh kỉnh bao thứ,vì 2 bác cao thủ bảo e để bẫy được e bổi này cần rất nhiều time vì e bổi này đã bị bẫy trượt 1 lần bjo e rất cảnh giác,bắt đầu treo mồi lên bọn e mang tận 3 con mồi thuộc vào dạng ngoại hạng anh :) đến e được 2 cao thủ phân tích cho thế nào goi là gáy gọi,gáy thúc,gù,,,rôi giọng này thổ..pha tý đồng hay là thô bầu rồi là giọng còi,giọng kim... 1 chuyến đi vỡ ra rất nhiều điều,1 chuyến đi để a e cùng sở thích hiểu nhau hơn,để được lắng nghe để được chia sẻ những đam mê. Xin cảm ơn 2 cao thủ,2 e ít tuổi hơn a nhưng hiểu biết rất sâu rộng về thứ mình cùng đam mê. Xin được cảm ơn a Cư đã đưa e vào đời :)) xin cảm ơn các chú các a có những bài viết hay để e được hiểu hơn về niềm đam mê này. Sống giữa đô thị phồn hoa này tiếng cu gáy như nhắc e hai từ quên hương. E đọc đâu đó có câu ( cu gáy tiếng vọng đồng quê). 5h đồng hồ nín thở hồi hộp nghe chim gáy,gù...ầm ĩ 1 góc rừng e nó đã về, chiến lợi phẩm đầu tiên trong đời tôi, a Cư....thật mê say.cảm giác này!

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: lần đầu tiên được thưởng thức cái mà dân gian gọi là Ngu!
« Trả lời #1 vào lúc: 08/10/2012 08:10:19PM »
Được cái thời tiết ủng hộ,ae nhiệt tình. Có hôm vất vả mưa từ sáng sớm 2ae e phải mang theo áo mưa phải đi đến tối cg k đánh đc và nhiều hôm như thế lặp đi lặp lại. Nói chung đi bẫy vận may cũng quyết định rất nhiều.

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 08/10/2012 09:50:39PM »
-Chúc mừng chiến công đầu tiên của các bạn hi vọng sẽ có nhiều chiến công mới với những con mồi như theo bạn nói là " Ngoại Hạng "
-Thấy cái lồng bẫy của bạn hay hay nếu rảnh phiền bạn cho anh em chiêm ngưỡng vài hình ảnh nhé
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

Sơn_thanh hoá

• Sr. Member
  • Thanks 29
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 08/10/2012 10:50:54PM »
chúc mừng bạn lần đầu tin gia nhập hội tam ngu mà đã có chiến công rùi thì cảm giác còn gì vui hơn dk.sau chiến công này có lẽ ngày nhớ đêm mong bồi hồi để đk sung trân phải ko bạn ... hiii :-bd
đam mê!
          không đợi tuổi !!!!!

hachi09

• Hero Member
  • Thanks 39
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/10/2012 11:01:37PM »
Thú thật với cả nhà đêm hôm chuẩn bị đi e ko tài nào ngủ được, thích lắm cảm giác ấy, song trận này e fải đi công tác thailand phải cuối tuần sau mới ra quân được ạ.
 Bác manhhahp nhìn rất tinh. Cái lụp này của mấy bác dân tộc ít người chế tác,tiếc là bjo nó đang ở nhà ông anh có nick nbthanh88. Chính chủ nhân của cả mồi và lụp. Hôm nào e sẽ chụp up cho mọi người xem ạ.

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 08/10/2012 11:06:40PM »
Hôm nào ông chụp a bộ dàn mồi lên cho anh em xem đi ông ơi.lên mạng muộn vậy ông ơi
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

nbthanh88

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/10/2012 01:17:54PM »
Thú thật với cả nhà đêm hôm chuẩn bị đi e ko tài nào ngủ được, thích lắm cảm giác ấy, song trận này e fải đi công tác thailand phải cuối tuần sau mới ra quân được ạ.
 Bác manhhahp nhìn rất tinh. Cái lụp này của mấy bác dân tộc ít người chế tác,tiếc là bjo nó đang ở nhà ông anh có nick nbthanh88. Chính chủ nhân của cả mồi và lụp. Hôm nào e sẽ chụp up cho mọi người xem ạ.
ở nhà a cơ mà. nhầm hàng :)

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 09/10/2012 02:47:01PM »
ở nhà a cơ mà. nhầm hàng :)
có con hàng khủng đang găm hàng kìa
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 09/10/2012 03:24:25PM »
Chúc mừng mấy bác. Dính vào cái món gác cu này thì đúng là...ngu thật. Cứ chuẩn bị tinh thần là tối thứ Sáu sẽ mất ngủ (chính xác là không ngủ được), rồi sáng tinh mơ đã xách lụp và thứ Bảy, CN không biết ngủ trưa là gì!

Bạn nên mang theo Cafe pha sẵn (mua mấy cái bình loại cách nhiệt), pha cafe, đựng thêm một bình Đá nữa.
Rồi ngồi mà thưởng thức cái ...Ngu!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent