Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu Gáy Liên Hoàn Cườm  (Đọc 5827 lần)

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu Gáy Liên Hoàn Cườm
« Trả lời #1 vào lúc: 09/12/2012 12:30:18AM »
Cảm ơn bác đã cho em mở rộng tầm mắt. Lần đầu tiên em thấy một em liên hoàn cườm mà không có dấu hiệu của dao kéo.

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
« Trả lời #2 vào lúc: 09/12/2012 06:39:20AM »
pác sở hữu em này như thế nào chia sẽ với anh, em đi pác nhé....

chú chim đẹp thệt...! _zoo_ _zoo_ _zoo_

Quá ít ký tự để đăng bài. Bài viết phải có ít nhất 50 chữ!

cu gáy Móng Cái

• Hội cu gáy đấu Org Quảng Ninh
  • Hero Member
  • Thanks 189
  • Đừng vì Danh phụ Nghĩa quyên Tình
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #4 vào lúc: 09/12/2012 10:12:24AM »
Lần đầu tiên đc nhìn con liên cườm đẹp như vậy đó, khổ cườm to đều như nhau đẹp quá cảm ơn bác chủ đã chia sẻ để ae được khai nhãn về một chú chim đẹp
Trích dẫn từ: cu gay mong cai
CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 09/12/2012 11:43:47AM »
Mấy bác có liên hoàn cườm đâu không thấy kê chim vào đọ dáng nhỉ? Có lẽ giờ này đang còn phân vân liệu mình có ngậm trái đắng không!

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 09/12/2012 01:48:14PM »
Quy, cườm đều khủng.
Lâu quá rồi, nay tôi mới lại được thấy ảnh một con cu liên hoàn cườm "chính chủ".
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 09/12/2012 02:23:43PM »
Chim đẹp quá, lâu lâu diễn đàn mới xuất hiện cao thủ hehe

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 09/12/2012 02:59:59PM »
Bác này ác quá, đưa em này lên đây thì mấy em cu "liên minh dao kéo" còn bán cho ai được. Nếu có nhã ý bác cho em cái giá vào mật thư nhé, ok là em bay vào.

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #9 vào lúc: 09/12/2012 06:01:57PM »
Chúc mừng chủ thớt có chú chim quá đẹp, vô cùng ngưỡng mộ 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> 8->, con em chỉ ngắm đã thấy mê rồi , cảm ơn bác chủ thớt đã cho chiêm ngưỡng em chim quá đẹp. Mua con mồi có 3 triệu mà con phải xin tiền vợ , mua con này chắc về xin tiền mẹ cũng không đủ rồi. Thôi em chỉ ngắm ké bác chủ thớt tí, chỉ dám nhìn thôi, không dám sở hữu. Một lần nữa cảm ơn bác chủ đã cho ngắm em cu gáy quá đẹp. ^:)^ ^:)^ ^:)^
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 09/12/2012 08:20:34PM »
-Lại thêm 1 con liên cườm nữa thuộc về thành viên của diễn đàn cugay.org :d cũng đang đợi cho con liên cườm của mình mọc lại phần cườm bị rụng để chụp lên những tấm ảnh đẹp khoe dáng cùng anh em :))
-Có hàng độc hàng đẹp poss hình cũng không tránh phải những kẻ kém miếng khó chịu, không có thì nhìn cho nó đã cái mắt đi, góc lương để mua chim thì lâu lắm mà cả đời chơi cũng chắc gì có cơ hội sở hữu những con chim hiếm dạng này  =))

HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 09/12/2012 08:34:22PM »
Mấy bác có liên hoàn cườm đâu không thấy kê chim vào đọ dáng nhỉ? Có lẽ giờ này đang còn phân vân liệu mình có ngậm trái đắng không!
CÓ EM ĐÂY HA HA CHIM THẬT SỢ GÌ AI CHỈ CÓ HÀNG CÔNG NGHỆ HAY MAZAIN HỒ CẨM ĐÀO MỚI KHÔNG DÁM HỌ NGHE MÙI LÀ LŨI MẤT RỒI HA .....HA

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 09/12/2012 09:47:12PM »
hahahah bác trungcoi vui tính ghê nha , like anh 1 cái trước rất vui khi được làm quen với anh . chúc anh luôn vui vẻ nha
đâu có gì mình chỉ nói thật lòng mà,hôm nay bác pos con này lên thì chẳng thấy cụ nào vào chém cả,hình như con của bác là cu đực nên mấy em liên hoàn cườm mái bỏ chạy vào rừng mất rồi ha ha em cũng chạy nhanh thôi không là  ăn gạch
 *><*
« Sửa lần cuối: 09/12/2012 09:57:31PM gửi bởi trungcoi11 »

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #13 vào lúc: 10/12/2012 12:32:29AM »
Chú nầy liên cườm mà khổ cườm to rộng ghê , quy cườm nhìn chắc nịch , tổng thể bù cặp chân .
Chú nầy liên cườm mà khổ cườm to rộng ghê , quy cườm nhìn chắc nịch , tổng thể bù cặp chân .
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

cu gáy Móng Cái

• Hero Member
  • Thanks 189
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • //www.facebook.com/pages/Hội-Cu-gáy-đấu-Org-Quảng-Ninh/239458322882719?filter=2
« Trả lời #14 vào lúc: 10/12/2012 02:14:25AM »
CÓ EM ĐÂY HA HA CHIM THẬT SỢ GÌ AI CHỈ CÓ HÀNG CÔNG NGHỆ HAY MAZAIN HỒ CẨM ĐÀO MỚI KHÔNG DÁM HỌ NGHE MÙI LÀ LŨI MẤT RỒI HA .....HA
[/quote
Chào bạn.mình ở MÓNG CÁI gần hồ cẩm đào bạn cho mình hỏi nhỏ một tý (thế ở trên diễn đàn này có sự phân biệt và kỳ thị về vùng miền và chủng tộc à?)chim madein hồ cẩm đào nếu là chim đẹp và hay cũng bị tẩy chay hay sao hả bạn? nếu quả đúng thế thì những ae đam mê cu cò ở vùng ven biên giới ko được giao lưu với giới cu cò thành phố rồi !

cu gáy Móng Cái

• Hero Member
  • Thanks 189
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 10/12/2012 02:42:08AM »

Xin lỗi bác chủ thớt nhé vì mình thấy có câu mang tính chất kỳ thị ở đây.có gì bác bỏ quá cho . rất ngưỡng mộ dàn chim của bác . người có nhiều tiền cũng ko thể tìm mua được con chim đẹp như thế . cảm ơn bác đã chia sẻ

trungcoi11

• Hero Member
  • Thanks 63
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 10/12/2012 06:43:13AM »
[/quote
Chào bạn.mình ở MÓNG CÁI gần hồ cẩm đào bạn cho mình hỏi nhỏ một tý (thế ở trên diễn đàn này có sự phân biệt và kỳ thị về vùng miền và chủng tộc à?)chim madein hồ cẩm đào nếu là chim đẹp và hay cũng bị tẩy chay hay sao hả bạn? nếu quả đúng thế thì những ae đam mê cu cò ở vùng ven biên giới ko được giao lưu với giới cu cò thành phố rồi !
xin lỗi vì vô tình mà chạm phải bác,ý mình k phải là phân biệt gì cả mà đây là dd chim cảnh nơi sinh hoạt vui chơi cũng như trao đổi kinh nghiệm vì thấy ở các chủ đề trước mấy bác tranh luận cãi vả nhau nhiều quá nên mình chọc gẹo ae tí cho vui chứ chẳng có ý gì đâu mong bác và mọi người hiểu và bỏ qua cho ha,,,ha   _zoo_ cụng ly thông cảm nhé

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
« Trả lời #17 vào lúc: 10/12/2012 11:56:44AM »
Hê hê mình cũng cảnh báo rồi, nhiều người có chim đẹp muốn đưa lên sợ bị ăn gạch. Đúng đưa lên ăn gạch thật! Mình nhìn các bác có những con cu gáy đẹp thật đáng ngưỡng mộ, ngưỡng mộ không phải ai giàu ai nghèo, mà ngưỡng mộ sự hướng đến cái đẹp cái hoàn hảo của người chơi. Một lần nữa xin chúc mừng các bác có những con chim đẹp chim hay ! _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_. Xin có chút ngoài lề tí là chim của người Trung Quốc mà đẹp thì các bác cũng không mua nổi đâu, tôi có ông bạn trên Hà Giang bẫy được con mi bạch tạng, người Việt mình chỉ giám trả đến 200 triệu thôi, mấy thằng Trung Quốc sang trả một câu thôi " 500 triệu" . Thế tôi hỏi các bác liệu các bác có ai mua lại chim đẹp của mấy thằng Trung Quốc không? Còn cu gáy bọn Trung Quốc ít chơi lắm, chúng nó chỉ nuôi công nghiệp bán cho dân mình thịt thôi. Bọn đấy nó mà chơi cu gáy như Thái Lan, Malai, Indo, thì tôi nghĩ người Việt cũng không giữ nổi con chim gáy đẹp mà chơi đâu. Nói một câu hơi mang tính thực dụng một tí , nhưng nó là sự thật. Chỉ có tiền mới là " Tất cả" nó quyết định sự giàu nghèo, sự tồn vong, và hạnh phúc, sự kính nể. Còn tất cả anh em ở đây chơi cu gáy mộc mạc, giản dị, không bon chen, mang hương vị của đồng quê nó cho ta thấy một chút gì đó bình yên của cuộc sống thường ngày. Đôi lời chia sẻ và tâm sự ! mong anh em ngày càng vui vẻ và hòa đồng!
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 10/12/2012 01:34:36PM »
Chào bạn Lữ Khách mĩnh thấy bạn là người rất nhiệt tình , am hiểu đối người chơi chim , Rất vui được làm quen với bạn . Mình sẽ kể tiểu sử về vị chim này !
- Vị chim này được 4 vị chim đàn anh trước bắt tại đảo phú quốc ngày 3-6-2003 . Lúc đó  mình đi là 4 anh em , khi đến anh em tản nhau ra mỗi người một bãi , sau khi đánh được 3 tiếng đồng hồ thì 3 anh em kia mỗi người đánh được 5 con , riêng mình thì không được con nào cả , thế là 3 anh em họ nói với mình '' sao chú em gà thế chim ở đây nhiều thế này mà không đánh được con nào thế thì giải nghệ thôi '' Mình nghe câu này cũng bực quá , thế là ăn cơm nước xong chuẩn bị đánh kèo mới , lúc đó là 2 giờ chiều mình dăng mồi ra với cắm 2 bô dò 10 , thì thấy một em sấm dặm đồng về gáy tung bài bản ở trên đầu nghe sướng quá , lúc đó mình chỉ nghĩ là chắc cũng chỉ lại thất bại như mấy kèo cũ thôi , nó gáy xong lại bay đi chỗ khác , xuống đất không sát mồi rồi lại bay lên , mình bực quá ra cắm thêm 8 tay dò nữa tổng cộng là 10 bộ 100 tay dò dưới đất . Vật lộn cả 1 tiếng rưỡi đồng hồ thì kết thúc trận chiến , xong mình dọn đồ với bắt mồi vô lồng gọn gàng , mới bắt đầu chiêm ngưỡng em ấy thì một bầu trời bừng sáng một em liên hoàn cườm xưa nay chưa từng thấy , mình mững quá hét toáng cả chỗ đó lên , anh em đang đánh chim nghe thấy tiếng mình tưởng mình bị tai nạn gì , vội vàng chạy đến chỗ mình thì tá hỏa được chiêm ngưỡng 1 con chim trong dân gian chỉ gọi là thần thoại nay đã được tận mắt trông thấy .Thế là anh em cũng nói với mình là được may mắn hơn những người chơi chim , cố nuôi cẩn thận đừng để bị làm sao ,nếu không anh em đến xem  mà không thấy là giận đấy , thế là mình nuôi được 3 năm thì thấy gáy gáy mình mang ra rừng để tập 2 , 3 lần thì cũng bắt đầu đấu với bổi ra giọng như là hồi còn là bổi ở rừng , và cứ thế cho đến bây giờ là một chiến binh thành thạo mọi mặt ........ còn rất nhiều nữa mình xin kể đến đây thôi . Khi nào anh em có duyên mình sẽ kể chi tiết cho bạn nghe nha . chào bạn
Cảm ơn bác đã cho anh em chiêm ngưỡng 1 chú liên cườm chính hiệu. Trước tới nay coi quá nhiều liên cườm "Phi Thanh Vân". Nghe chỗ nào có cũng mò tới, cuối cùng thì thất vọng. Cua đã gỡ không nhớ nổi bao nhiêu con mà chưa có được cơ hội này. Mong có ngày được hét lên giữa rừng như bác. Xin chúc mừng.
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 10/12/2012 04:25:38PM »
To Trungcoi11: Có vẻ ế ẩm quá, thôi gửi tặng anh đi. Đã thử lồng tắm mới chưa? Thấy ok không? Bảo pót cái lồng chào mào lên fb mà không thấy à?
« Sửa lần cuối: 10/12/2012 05:03:38PM gửi bởi lehieuhp »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent