Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lụp mới làm và con mồi lỡ mong các bác chỉ giáo  (Đọc 2065 lần)

NguyenDuyKG

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào tất cả các anh em diễn đàn em là người mới mong các bác nhẹ tay dum em nha..........Em mới bít chơi nhờ bác ngoductam mà hoàn thành được cái lụp pot lên các bác xem có được ko và cho em xin cái ý kiến về con mồi lỡ xem co làm mồi được ko nha thanks các bác :d

NguyenDuyKG

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lụp mới làm và con mồi lỡ mong các bác chỉ giáo
« Trả lời #1 vào lúc: 15/12/2012 01:02:39PM »
còn đây là con bổi 3 tháng mấy bác xem cho em ý kiến lun nha thank nhìu :-SS

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 15/12/2012 01:22:13PM »
lụp đẹp nhưng mỏi cổ quá đi  (*)(*) (*)(*) (*)(*), cố gắng chỉnh hình cho phù hợp bác à, hình thế này cũng ít ai quan tâm con trym nó đẹp như nào .......
« Sửa lần cuối: 15/12/2012 01:26:00PM gửi bởi cocsai »

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/12/2012 03:10:11PM »
Lụp thì ok rồi và lá thì chọn rất chuẫn, nhưng cách lộp thì chưa chuẫn rồi, lá đùng đình lụp lụp nên chọn những lá ko quá già, nhuyễn, cắt từng phiến lá và dùng dây cước nhỏ cấu cá may và lụp nhưng lộp mái nhà tranh sau đó phủ lớp bên ngoài cho giống tự nhiên chút xíu. Còn con cu thì có thể làm mồi được dù chụp chưa rõ nhưng tướng tá có vẻ Ok
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

NguyenDuyKG

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 15/12/2012 08:29:26PM »
cám ơn các bác đã góp ý tại vì em mới tham gia diễn đàn chưa rành lắm với lại mấy em nó chưa thuần lắm nên vẫn còn hơi nhát lần sau em sẽ cố gắng chụp rõ hơn vì em mới bít chơi mong các bác giúp em với nha thank trước  :d

tiachantrang

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/01/2013 06:04:41PM »
Bác này khéo tay quá! Mình cũng đang làm một cái mà mãi chả song, mới làm cái đầu nên chắc để nhốt cu thôi còn để bẫy đc chắc phải cái tiếp theo.

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 01/01/2013 07:25:59PM »
Lụp như thế là chuẩn rồi, chỉ mỗi cái lợp lá là chưa ổn lắm. Bác xem nhà nào có cây trúc giả bằng nhựa ý, xin hay cắt trộm ít lá đều được (hê hê). Sau đó lợp như Bác Gấu nói là chuẩn. Nếu ko kiếm được thì lliên lạc với em, em tặng bác ít lá trúc giả về mà lợp đả m bảo trô ng như  thật  100%. Còn về chim thì con của bac tướng tá đẹp, có triển vọng là một con mồi hay và dữ đấy. Nhưng để đến được lúc ấy em e rằng bác fải nhặt mấy bao thóc và đãi được mấy ống bơ sạn thì em nó mới nên người được. Chúc bác thành công nhé.                  b                                                   
Đam mê cu gáy...!

NguyenDuyKG

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/01/2013 09:33:28PM »
Bác này khéo tay quá! Mình cũng đang làm một cái mà mãi chả song, mới làm cái đầu nên chắc để nhốt cu thôi còn để bẫy đc chắc phải cái tiếp theo.
cái này là mình lấy số đo do anh ngoductam poss đấy có ji bạn vào đấy tham khảo cho dễ làm, còn ko thì bạn ở đâu bữa nào vào nhà mình có ji mình hướng dẫn cho nha thanks bạn đã góp ý :d

NguyenDuyKG

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 01/01/2013 09:38:33PM »
Lụp như thế là chuẩn rồi, chỉ mỗi cái lợp lá là chưa ổn lắm. Bác xem nhà nào có cây trúc giả bằng nhựa ý, xin hay cắt trộm ít lá đều được (hê hê). Sau đó lợp như Bác Gấu nói là chuẩn. Nếu ko kiếm được thì lliên lạc với em, em tặng bác ít lá trúc giả về mà lợp đả m bảo trô ng như  thật  100%. Còn về chim thì con của bac tướng tá đẹp, có triển vọng là một con mồi hay và dữ đấy. Nhưng để đến được lúc ấy em e rằng bác fải nhặt mấy bao thóc và đãi được mấy ống bơ sạn thì em nó mới nên người được. Chúc bác thành công nhé.                  b                                                 
cám ơn bạn đã góp ý cho bài viết của mình, còn lá thì mình cũng đang kiếm lá nhựa nhưng chưa có mà hum bữa vội quá nên lợp đại bữa nào mình lợp lại lá sẽ pos lại nha thanks bạn nhiều (*)(*)

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent