Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ các bác đánh giá con bổi mới bẫy được ngày 04 tháng 3  (Đọc 1012 lần)

linhu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chào các bác,

Tình hình là em gửi 1 con bổi cà lăm từ SG về Đà Nẵng, em cà lăm đã nổi và rất dữ chim, ra rừng ngày đầu đánh được em bổi này. Từ sau đó đi đánh bổi có nhập tàn nhưng nó tung phành phạch trong lụp nên chưa dính lại em nào

Hình em bổi con cà lăm oánh được.

Hiện nay em bổi này đã gáy, thúc, gù lại với cà lăm (nó gù 3 xạc, cà lăm làm 1 xạc là tung trong lụp đòi tử chiến luôn)
Em bổi này mới chuyển vào SG hôm thứ 7 vừa rồi, sáng CN, thứ 2, thứ 3, thứ 4 đều gáy 2 lần rồi im, giọng gáy nghe lạ ko trầm bổng, 3 tiếng đầu nghe giống hệt nhau, tiếng cu cuối cùng ( hậu 1) nhả lâu so với mấy con cu khác, nghe như ngoài trời có cu nào đáp lại: cuc cuc cuc ..........cu
Đặc điểm nổi trội của em này là từ lúc bẫy dính đến giờ dạn khít như chim thuộc, cho tay vào lồng chỉ bung cánh thôi chứ ko nhảy, mang đi lại ko tỏ 1 chút sợ người.
Các bác oánh giá thử em này nhé.
Thanks All.

Bác Gấu

• Hero Member
  • Thanks 67
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ các bác đánh giá con bổi mới bẫy được ngày 04 tháng 3
« Trả lời #1 vào lúc: 03/04/2013 12:11:12PM »
Em này đánh giá ở tầm trung bình khá, giọng Sấm đồng mà đồng nhiều, vì hình ảnh thiếu nên chỉ phán bi nhiêu
Bác Gấu
Bán giò và bội bẫy cu gáy Gò Công các loại
SĐT: 0909 86 00 83

linhu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 04/04/2013 10:57:08AM »
Thêm mấy hình ban ngày:

linhu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 09/04/2013 11:07:52AM »
Em treo em này ngoài cây cả ngày cả đêm, sáng  ra gáy tự tin hơn hồi mới vô, giọng gáy ko chậm, hậu 1, có chút rền.

cugaycuomsa

• Hero Member
  • Thanks 116
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 12/04/2013 12:02:31PM »
theo em con chim này,đồng pha 1 tí thổ,chim gù nhiều,con này đang tơ chim bác ah,có lẻ con này hung quá làm mồi cà lăm của bác chỉ có chòi đá,hivongj 1 thởi gina nữa bác lại đc mang con chim mà chính tay bác đào tạo ra 1 con mồi chơi cho sướng cái thứ ngu đệ tam
Gạo đem vào giã bao đau đớn
Gạo giã xong rồi trắng tựa bông
Sống ở trên đời người cũng vậy
Gian nan rèn luyện mới thành công
giao lưu kết bạn mọi miền 0973767653.

linhu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 14/04/2013 07:54:30AM »
Anh bạn đi đánh nói con này giọng thổ rền, trên đầu có khoảng 4-5 đốm lông trắng bằng đầu đũa. Vào trong này nó gáy mình nghe có rền ở âm 3: cục cu cgruuuuuu cù. Chân hơi hở gối, cổ chân to

Hôm đi bẫy treo con cà lăm lên, nghe tiếng cà lăm nó đang ăn dưới đất bay lên ngọn tre gù, sau đó lủi theo cành xuống cái rẹc, gù quanh lụp, làm từ sáng sớm đến quá trưa là dính.

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 14/04/2013 05:48:57PM »
Anh bạn đi đánh nói con này giọng thổ rền, trên đầu có khoảng 4-5 đốm lông trắng bằng đầu đũa. Vào trong này nó gáy mình nghe có rền ở âm 3: cục cu cgruuuuuu cù. Chân hơi hở gối, cổ chân to

Hôm đi bẫy treo con cà lăm lên, nghe tiếng cà lăm nó đang ăn dưới đất bay lên ngọn tre gù, sau đó lủi theo cành xuống cái rẹc, gù quanh lụp, làm từ sáng sớm đến quá trưa là dính.
theo em con nay có mã lông như nay chắc đồng pha thổ có siu rền ở âm sâu thui.
cườm 2 dây nhưng  ko đều có lẻ hơi chưng chim........khai đao chém bừa mong các cao thủ bỏ wa....thân

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent