Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Buồn hehehehe!  (Đọc 1111 lần)

tr.vanminh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Buồn hehehehe!
« vào lúc: 07/05/2013 05:24:59PM »
buồn quá các anh em ơi! số là sáng nay mình đem con cu yêu dấu của mình ra cây treo,mới treo lên em nó gáy rùm trời yên tâm vô nhà làm công chuyện được một lúc thì thấy chim nó nhảy lia lịa thì ra là bị bọn kiến vàng tấn công hốt hoảng lấy ghế đem xuống thấy kiến bu em nó nên dịnh mở cửa lồng cho nó ra thoát khỏi bọn kiến kia
quên mất em nó thay lông hôm nay nên cái vù bay mất.huhuhu có cách nào nó trở về không đây
« Sửa lần cuối: 07/05/2013 05:51:07PM gửi bởi CườngHM 80! »

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: buồn hehehehe\
« Trả lời #1 vào lúc: 07/05/2013 05:45:55PM »
Đọc tiêu đề của bạn đúng là buồn hehehe (buồn cười) thật :), hy vọng chú cu bị kiến đốt của bạn đc về với thiên nhiên được khỏe mạnh _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

hoahy84

• Sr. Member
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Buồn hehehehe!
« Trả lời #2 vào lúc: 07/05/2013 06:00:34PM »
Anh cugay hn nói câu đấy em lại buồn cười phải nói là buồn  buồn cười với đúng chúc chủ thớt sớm bắt dc em nó

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/05/2013 06:32:27PM »
buồn quá các anh em ơi! số là sáng nay mình đem con cu yêu dấu của mình ra cây treo,mới treo lên em nó gáy rùm trời yên tâm vô nhà làm công chuyện được một lúc thì thấy chim nó nhảy lia lịa thì ra là bị bọn kiến vàng tấn công hốt hoảng lấy ghế đem xuống thấy kiến bu em nó nên dịnh mở cửa lồng cho nó ra thoát khỏi bọn kiến kia
quên mất em nó thay lông hôm nay nên cái vù bay mất.huhuhu có cách nào nó trở về không đây
lúc này mình hoảng lo cứu cu chứ còn nghĩ gì nữa , nó bay xong ngẫm lại thấy mình thật đáng ghét , trách mình sao lại thế , điên điên lắm ... ôi không nghĩ nữa càng nghĩ càng điên , hihi đó là cảm giác lúc bị như thế . khó chịu thật đấy. chia buồn với bác , chia vui với sự tự do của nó vậy ,
ps mà nó còn quanh quẩn ở đấy chán chê đó bác ạ , bác cứ chịu rắc thóc cho nó ăn quen , rồi dùng lứoi mà bắt lại xem có dc không , còn không thì mình không có duyên vậy
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

tr.vanminh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 07/05/2013 06:50:17PM »
bạn tranquanghd123 hiểu mình nhất hà hy vọng là nó còn quanh quẩn đâu đó khi nào nó đói nó tìm về với mình.lúc đó gấp gáp đâu có nghĩ tình huống xấu như vậy thôi thì coi như mình hết duyên với em nó mai mốt tìm em khác thank các bạn nha

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 07/05/2013 08:05:50PM »
Bạn này vui tính quá, buồn mà sao hehe  :))

Coi như mình không có duyên với nó bạn nhé, chúc bạn tìm được chú chim hay :-bd
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 09/05/2013 11:24:18PM »
Hi...chắc lúc đó tức lắm a nhi? Phải chi m cẩn thận thì.....e cũng gặp trường hợp giống a khi chủ quan và thế là 1 con mồi thổ sấm phóng kèm ra đi tìm chủ mới .
Thôi mọi chuyện rồi cũng quen , mất con này m tìm con khác bác nhỉ....hihi....đừng tiếc và đổi thừa tại m ngu nhé mà . Chúc bác vui và nhiều sức khỏa và đặc biệt tìm đc 1 e khác thay thế e nó ..

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #7 vào lúc: 10/05/2013 01:25:42AM »
lúc này mình hoảng lo cứu cu chứ còn nghĩ gì nữa , nó bay xong ngẫm lại thấy mình thật đáng ghét , trách mình sao lại thế , điên điên lắm ... ôi không nghĩ nữa càng nghĩ càng điên , hihi đó là cảm giác lúc bị như thế . khó chịu thật đấy. chia buồn với bác , chia vui với sự tự do của nó vậy ,
ps mà nó còn quanh quẩn ở đấy chán chê đó bác ạ , bác cứ chịu rắc thóc cho nó ăn quen , rồi dùng lứoi mà bắt lại xem có dc không , còn không thì mình không có duyên vậy

Thanks tác giả bài viết nầy , lời văn rất chân tình  .
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent