Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: nhờ anh em đánh giá con này thúc câm gù câm  (Đọc 1107 lần)

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
nhờ anh em đánh giá con này thúc câm gù câm
« vào lúc: 27/05/2013 12:43:42PM »
em này của ông anh.con này ông anh nuôi cũng nâu rồi.em này rất chịu đấu.nhưng thúc gù đề không gia tiếng.nhờ anh em đánh giá
(em quay bị ngược nhờ anh em thông cảm nhé )

thúc

và đây là lúc em nó gù

gù
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
Re: nhờ anh em đánh giá con này thúc câm gù câm
« Trả lời #1 vào lúc: 27/05/2013 01:27:25PM »
Úi,thúc gù kô ra tiếng thế chơi làm sao chú?Chú cho em nó nhấm nháp tí Amakong thử xem,biết đâu... %-( %-( %-( với em nó  thì sao nhỉ?  =)) =)) =)) =))
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 27/05/2013 01:36:50PM »
Úi,thúc gù kô ra tiếng thế chơi làm sao chú?Chú cho em nó nhấm nháp tí Amakong thử xem,biết đâu... %-( %-( %-( với em nó  thì sao nhỉ?  =)) =)) =)) =))
anh bảo cứ chém cho nó lên tiếng đi
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Lê Nam

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 103
  • Niềm vui bất tận.
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 27/05/2013 01:58:28PM »
 :)) :)) anh chỉ nghe thấy toàn giọng cu mái ( lương ) thôi. Anh chém nhé chú cơKONGcu:
- Chú kiểm tra lại cái thanh quản của con này xem nó có bị làm sao không, nghe chủ thớt kể lại thì con này khi bắt nó phải dùng kế cuối cùng mới bắt được trong quá trình chữa trị có khâu thanh quản lại không :))
- Còn cách chữa của anh : chú lấy rượu ÂMKONG của chú cho em nó uống, hi vọng một thời gian sau nó sẽ có giọng , nhưng vấp sẽ ra nhiều hơn.
 Trình cu chỉ có vậy vài lời chém mong có gì không phải mong chủ Cơ KONG cu bỏ qua chứ đừng xui các bác ném đá  tội nghiệp em   <:-P <:-P  =)) =)) *><* *><*
SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN.

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 27/05/2013 02:52:13PM »
Con này của ông hàng xóm chú nuôi mà :)), nó gáy to dõng dạc còn chẳng ăn ai đây lại còn gáy ko ra tiếng :)), chắc mới từ xã đàn về roài :)), đố ai biết nó gáy giọng gì đó =)) =))
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 27/05/2013 10:00:21PM »
con này bạn Cơ chọt cho nó thủng tai luôn đi (câm điếc) rồi lắp cho nó quả loa phóng TQ thì tha hồ bắt bổi =)) =)) =)) =))

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 27/05/2013 11:28:14PM »
- Chim có gù câm ( tức quá hóa câm ), gù la, gù thường, gù hậu, thúc cũng có thúc câm luôn ( cái này phải bóp miệng em nó xem lưỡi nằm đâu  =)) ), thúc trơn, thúc hậu, gáy có gáy câm ko nhỉ  =)) ( chưa thấy ) gáy trơn, gáy hậu 1 hậu 2,...
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 28/05/2013 09:08:32AM »
lạ nhỉ con này bác xem e nó bị làm sao ko? nếu e nó bình thường mà gáy gù kiểu này thì như nuôi cục tức trong nhà à. e có 2 phương án chữa trị cho e này bác xem có đc hay ko nha. 1 là phóng sinh e nó về tự nhiên. nếu bác thấy tiếc thì cho e nó ăn vài củ hành và vài cọng bánh đa là ok ngay. =))

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 28/05/2013 02:56:42PM »
lạ nhỉ con này bác xem e nó bị làm sao ko? nếu e nó bình thường mà gáy gù kiểu này thì như nuôi cục tức trong nhà à. e có 2 phương án chữa trị cho e này bác xem có đc hay ko nha. 1 là phóng sinh e nó về tự nhiên. nếu bác thấy tiếc thì cho e nó ăn vài củ hành và vài cọng bánh đa là ok ngay. =))
thế mà gọi nó ra tiếng đấy
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 28/05/2013 04:37:27PM »
Bạn thông cảm tôi cũng chém tí cho vui:
Chơi cu có nhiều kiểu chơi: Cu đấu, cu khách, cu mồi, ...
Nhưng kiểu chơi gì thì ít nhiều họ cũng đạt được thành quả mà họ mong đợi; ví dụ: Như chơi cu đấu thì ít nhiều con chim cũng biết....., chơi cu khách thì con chim đó thấy khách vào thì nó cũng biết gáy, gù, chơi cu mồi thì mang chim đi treo ít nhất vài lần đi cũng bắt được một con bổi. Còn chim của bạn gáy câm, gù câm mà ngắm nó thì nhìn mã lại quá xấu.
Vài lời chân thành: Một là bạn thả, hai là bạn cho nó vài hạt đậu xanh nấu cháo. "hết" Bạn đừng giận" thân chào.

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 28/05/2013 05:50:15PM »
Nhưng kiểu chơi gì thì ít nhiều họ cũng đạt được thành quả mà họ mong đợi; ví dụ: Như chơi cu đấu thì ít nhiều con chim cũng biết....., chơi cu khách thì con chim đó thấy khách vào thì nó cũng biết gáy, gù, chơi cu mồi thì mang chim đi treo ít nhất vài lần đi cũng bắt được một con bổi. Còn chim của bạn gáy câm, gù câm mà ngắm nó thì nhìn mã lại quá xấu.
Vài lời chân thành: Một là bạn thả, hai là bạn cho nó vài hạt đậu xanh nấu cháo. "hết" Bạn đừng giận" thân chào.
e cũng đồng ý vơí bác là như vâỵ nên bác cơ xem xét phóng sinh e nó cho đơ tôị nghiệp.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent