Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thắc mắc của anh em cu gáy Sài Gòn...  (Đọc 4749 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thắc mắc của anh em cu gáy Sài Gòn...
« Trả lời #20 vào lúc: 29/06/2013 12:48:54AM »
- Còn Thong Xanh thì lại tâm đắc với bác Đồng Quê,bác cugayquangninh với bác cugayquangngai, nhưng dạo này có vẻ bác cugayquangngai bận việc ít ghé diễn đàn.
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #21 vào lúc: 29/06/2013 01:14:54AM »
Xin mạn phép các Bác, em xin đóng góp ý kiến. Em chỉ sợ nêu ý kiến xong thì các Mod lại không duyệt bài em  :(

Trước tiến em xin hỏi định nghĩa của chữ Ban Quản Trị là gì?

Đây là câu trả lời theo ý em hiểu, còn các Bác nằm trong BQT thì hiểu ra sao nhỉ?

- BQT phải biết Phân tích công việc là một khả năng quan trọng có tính cách kỹ thuật mà mỗi quản trị viên bắt buộc phải có, đặc biệt đòi hỏi phải có những kinh nghiệm lão luyện. Các Tiền Vệ hỏi thì chí ít phải có Mod trả lời, như vậy mới đủ dẫn dắt các ae mới bước vào nghề theo mình. Vì sao em lại có suy nghĩ như vậy, mình làm Lãnh Đạo mà không sáng suốt, không tạo ra được điểm nhấn thì hỏi ai theo mình.

Tiếp theo em xin hỏi Moderator là gì?

Đây là câu trả lời theo ý của em, còn các Bác Mod thì hiểu sao nhỉ?

Mod viết tắt của Moderator nghĩa là người trung gian đứng ra giàn xếp,điều tiết, hoà giải...

Vậy Nhiệm vụ & chứ năng của Mod ?

Mod sẽ lấy những ý kiến, yêu sách của các members (thành viên) để trình bày lại với BQT, là cầu nối giữa lãnh đạo cao cấp và member.
Có kiến thức chuyên môn vững vàng có thể đáp ứng những câu hỏi của members.
Sắp xếp, sàng lọc, chỉnh sửa bài viết của members.

->> Nhưng cho hỏi hỏi, khi tiền vệ như chúng em hỏi thì sao. Em thấy rất hiếm khi Mod trả lời, tất cả các tiền vệ như chúng em không thể lý giải nổi là tại sao nữa.

Đây là ý kiến riêng của cá nhân em, rất mong không động chạm tới ai cả! _zoo_

Và đây em xin gửi Những lời tri âm, gửi cho những bạn muốn "làm" Mod : và đang làm Mod

* Nếu các bạn đứng đơn làm mod vì muốn cống hiến cho forum thì rất cảm ơn các bạn vì tấm chân tình ấy. Nhưng làm mod hay members hay newbies thì đều như nhau cả vì tiêu chí của forum là " mọi người đều bình đẵng như nhau cả" ngay khi cả admin quản trị viên cao cấp phạm phải sai lầm thì cũng phải đứng ra xin lỗi mọi người (làm người thì không phải lúc nào cũng đúng, có lúc sẽ mắc phải sai lầm nhưng điều quan trọng là biết nhìn nhận cái sai của mình một cách công khai). Trách nhiệm khi làm mod rất nặng nề trước khi làm mod bạn hãy chắc chắn rằng bạn là người có trách nhiệm với bản thân và cộng đồng vì những người có trách nhiệm mới là những người hữu ích cho cộng đồng và được mọi người tín nhiệm. Có số đứng đơn làm mod chỉ vì thích thú nhất thời cái gọi là "đứng trên vạn người mà dưới một người" và sau một thời gian công tác cảm thấy ngao ngán và lãng tránh trách nhiệm của công việc và bỏ phế tất cả như thể bỏ của chạy lấy người.

* Còn nếu bạn làm mod vì muốn cái cảm giác muốn người khác tôn trọng tôi thành thật khuyên bạn hãy suy nghĩ lại vì cảm giác này nó sẽ khiến bạn hối hận vì quyết định thiếu chính chắn.Bạn là mod khi có hiềm khích với ai thì sẽ del bài viết tìm cách cảnh cáo người đó vì bạn có quyền làm điều này vì BQT đã cấp phép.Nhưng khi del bài viết của người khác bạn có suy nghĩ rằng đó là sản phẩm của chất xám của người ta là đứa con tinh thần mà bạn đã xoá bỏ đi người ta sẽ cảm thấy hụt hẳng vì không được tôn trọng sẽ chẳng muốn tham gia bình luận gì nữa.

* Khi một topic hot đang dần nóng lên bạn phải đủ bình tĩnh và đứng ra hoà giải để làm dịu tính chất căng thẳng của topic và phải cố gắng làm vừa lòng tất cả mọi người,bạn có đủ khả năng làm chuyện đó không?

Thôi em đã viết dài quá rồi, em rất huy vọng nhưng lời đóng góp yến kiến của em không trở thành vô nghĩa. (*)(*)

Chào anh cugay_longbien,

Anh hỏi như vậy thì làm khó anh em BQT rồi, anh em BQT cũng chỉ là hy sinh chút ít thời gian để làm việc có ít cho diễn đàn, chứ anh đòi hỏi quá khắc khe thì không được rồi. Đôi lời tâm sự có gì phận lòng mong anh bỏ qua..

ongbosinhvien

• Sr. Member
  • Thanks 18
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 29/06/2013 07:30:54AM »
Mình thấy đây cũng là 1 ý kiến hay và thiết thực và nên thực hiện luôn nếu có thể.
Nếu chưa cần thiết tới từng tỉnh,thành thì nên theo 3 tỉnh thành đại diện cho 3 miền Bắc - trung - nam.
Để anh em còn tổ chức giao lưu, thăm hỏi nhau,  lâu lâu hội họp, offline...
Quan trọng là chọn đc đúng người tâm huyết, công minh, Quan hệ tốt với mọi người, ít nhất đc lòng anh em vùng miền đó và biết chút ít về cu cò để thỉng thoảng góp ý cho anh em ( ko nhất thiết là phải sành) để diễn đàn hoạt động đoàn kết, vui vẻ..

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 29/06/2013 10:52:10AM »
theo em biết thì con nhiêù cao thủ và kiến thức uyên bác nưã .như anh cugayvinhloc,minhhieu,cuahangquyen,ho truong,ngoductam,thongxanh,.....là những người co thể làm tốt trong BQT...

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 29/06/2013 12:36:43PM »
Giờ e mới vào đọc được bài này,

Em thì không ý kiến gì cả, chỉ là kể lại lịch sử hình thành hồi xưa thấy thì mod trong nam cũng có đấy mà về sau do công việc rồi nhiều thứ nên sau xin rút ra đấy các cụ ơi.......

Em bài viết thì nhiều nhưng làm mod thì với em nên có kiến thức cứng về Cu Cò thì sẽ tốt hơn khi anh em có thắc mắc ..... Chứ như em là do ăn hại nuôi toàn chim bệnh nên mới phải viết thế đấy, chứ không tài cán gì đâu.......

Cái này các anh trong BQT chắc cũng có kế hoạch, nếu được chia sẻ cho bạn Tú để bạn biết thêm............

Còn về thành viên mà có nhiều kinh nghiệm cứ hỏi TX là ra hết ^^

Còn em là em chỉ đang hơi buồn là 2 năm rồi chưa được đi Off đấy ạ, nhớ cái không khí họp mặt ngày đầu tiên quá haiz

buiphu

• Hero Member
  • Thanks 170
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 29/06/2013 12:47:10PM »
em ủng hộ anh thông xanh làm bqt, thấy anh ấy nhiệt tình xông xáo hay tham gia diễn đàn
"cuộc đời vẫn đẹp sao"

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 29/06/2013 12:52:39PM »
Theo ý kiến của riên mình thì mình thấy như thế này :
diễn đàn mở ra để anh em có cùng đam mê thú chơi cu gáy cả nước giao lưu và chia xẻ kinh nghiệm . Còn việc ai làm mod chẳng có gì là quan trọng cả. Miễn sao là có thể giúp anh em có thêm kiến thức và giúp diễn đàn thêm phát triển là ok rồi. Việc làm trong BQT cũng chỉ như anh em khác thôi chứ cũng chẳng có lợi lộc gì. Ai có khả năng thì làm chứ đòi hỏi để lấy cái "hữu danh vô thực" thì theo mình là không nên làm gì cả.
P/s : thôi thì em đề cử cuboi_longthanh làm mod đi cho nó nhanh :-@:-@:-@:-@
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 29/06/2013 01:01:26PM »
em ủng hộ anh thông xanh làm bqt, thấy anh ấy nhiệt tình xông xáo hay tham gia diễn đàn

Anh này mời 5 lần 7 lượt rồi đó anh em ,cứng đầu bà cố luôn  =)) =)) =))lại mắc cỡ như gái 18 vậy

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 29/06/2013 01:04:57PM »
qua nhiều bài viết em thấy thông xanh có nhiều tâm huyết với cu cò.nên em cũng đề nghị thông xanh là mod.đấy là ý kiến riêng em.thân
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #29 vào lúc: 29/06/2013 01:08:55PM »
Theo ý kiến của riên mình thì mình thấy như thế này :
diễn đàn mở ra để anh em có cùng đam mê thú chơi cu gáy cả nước giao lưu và chia xẻ kinh nghiệm . Còn việc ai làm mod chẳng có gì là quan trọng cả. Miễn sao là có thể giúp anh em có thêm kiến thức và giúp diễn đàn thêm phát triển là ok rồi. Việc làm trong BQT cũng chỉ như anh em khác thôi chứ cũng chẳng có lợi lộc gì. Ai có khả năng thì làm chứ đòi hỏi để lấy cái "hữu danh vô thực" thì theo mình là không nên làm gì cả.
P/s : thôi thì em đề cử cuboi_longthanh làm mod đi cho nó nhanh :-@:-@:-@:-@
Chao anh cu gay tuyen quang,
xin cảm ơn anh về lời đề nghị nay. Và cũng xin cam ơn vai loi tam su cua anh.
Nhưng e đã nói rõ trong phần thắc mắc là anh em cu gáy saì gòn chỉ thắc mắc là lý do thế nào thôi, chứ không phải muốn được bổ nhiem vao BQT. Va ngoai ra con nhung anh em khac xung dang va lớn tuoi, kien thuc va nhieu kinh nghiem hơn em. Em không dám đam nhận.
Thân,
cuboi_longthanh

cugaylongan

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 29/06/2013 01:24:37PM »
ồh thế trong diễn đàn có ai ở long an không

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 29/06/2013 02:53:12PM »
  Tiện đây Thong Xanh cũng có 1 số ưu tư về vấn đề anh em trong khu vực miền Nam:
- TX thấy thắc mắc của Tú và 1 số anh em cũng hợp lý, diễn đàn là diễn đàn mở nên mong rằng các anh chị em trong miền Nam cũng nên chia sẻ nói chuyện giao lưu cùng mọi người nhiều hơn. TX thấy nhiều nick tham gia nhưng ko thấy chia sẻ hay nói chuyện cùng mọi người thì làm sao mà anh em, mọi người có thể trở nên thân mật, gần gũi hơn được và điều quan trọng là có thể hiểu được. Chính vì điều đó Thong Xanh rất mong muốn các tỉnh thành phía Nam ko riêng gì Sài Gòn có những bậc đàn anh lớn tuổi tâm huyết chia sẻ cùng mọi người để từ đó anh chị em BQT cũng như mọi người được biết đến. Để từ đó xin các anh, các bạn, cùng mọi người bớt chút thời gian tham gia vào thành viên BQT, vì 1 khi diẽn đàn ngày 1 lớn dần lên đông đảo thành viên thì TX nghĩ rằng hội đồng BQT họ cũng sẽ cần tuyển thêm lực lượng cho BQT.
- Thong Xanh thấy hiện tại DD cugay của chúng ta số lượng thành viên ngoài Bắc có vẻ đông hơn nên lực lượng thành viên BQT có nhiều hơn cũng là hợp lý. Nên mong rằng anh em miền Nam cũng nên tham gia chia sẻ nhiều cùng anh em cho đông vui xôm tụ, Thong Xanh cũng mong rằng trong miền Nam sẽ tìm được thật nhiều những anh em tâm huyết cùng nhau góp vui cho diễn đàn.  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Xin cảm ơn 
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #32 vào lúc: 29/06/2013 04:44:27PM »
  Tiện đây Thong Xanh cũng có 1 số ưu tư về vấn đề anh em trong khu vực miền Nam:
- TX thấy thắc mắc của Tú và 1 số anh em cũng hợp lý, diễn đàn là diễn đàn mở nên mong rằng các anh chị em trong miền Nam cũng nên chia sẻ nói chuyện giao lưu cùng mọi người nhiều hơn. TX thấy nhiều nick tham gia nhưng ko thấy chia sẻ hay nói chuyện cùng mọi người thì làm sao mà anh em, mọi người có thể trở nên thân mật, gần gũi hơn được và điều quan trọng là có thể hiểu được. Chính vì điều đó Thong Xanh rất mong muốn các tỉnh thành phía Nam ko riêng gì Sài Gòn có những bậc đàn anh lớn tuổi tâm huyết chia sẻ cùng mọi người để từ đó anh chị em BQT cũng như mọi người được biết đến. Để từ đó xin các anh, các bạn, cùng mọi người bớt chút thời gian tham gia vào thành viên BQT, vì 1 khi diẽn đàn ngày 1 lớn dần lên đông đảo thành viên thì TX nghĩ rằng hội đồng BQT họ cũng sẽ cần tuyển thêm lực lượng cho BQT.
- Thong Xanh thấy hiện tại DD cugay của chúng ta số lượng thành viên ngoài Bắc có vẻ đông hơn nên lực lượng thành viên BQT có nhiều hơn cũng là hợp lý. Nên mong rằng anh em miền Nam cũng nên tham gia chia sẻ nhiều cùng anh em cho đông vui xôm tụ, Thong Xanh cũng mong rằng trong miền Nam sẽ tìm được thật nhiều những anh em tâm huyết cùng nhau góp vui cho diễn đàn.  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Xin cảm ơn

Chào anh TX,

em xin cảm ơn vài lời tâm sự của anh, nhưng có ai thống kê được thành viên ở đâu nhiều không? nếu nói vậy thì có lẽ Cà Mau, hay Gia Lai, Đà Lạt lại đông hơn anh em tại Sài Gòn sao, em đưa ra ví dụ để dẫn chứng thôi chứ cũng không phải là đòi SG phải bắt buộc có Mod, vì đấy chỉ là tâm sự và thắc mắc của anh em cu gáy sài gòn.

Và qua bài viết này, anh em cu gáy sài gòn vẫn chưa thấy được 1 câu trả lời thích đáng nào của BQT, nhưng em cũng hiểu có lẽ phải đem vào phòng họp để họp và đưa ra ý kiến. anh em cu gáy sài gòn sẽ chờ câu trả lời từ  BQT,

thân,
cuboi_longthanh

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 29/06/2013 04:47:10PM »
Quê đề xuất Thông Xanh làm mod đại diện Cugay.org ( HCM ) , TX tham gia rất tích cực & nhiệt tình ,  lời ăn tiếng nói đc anh em yêu quý ! Và đặc biệt không vì lợi ích cá nhân mua bán cu cò trên diễn đàn ..! Quê đề xuất với anh Tre như vậy nếu anh Tre Ok . Rất mong TX nhận lời giúp diễn đàn Cugay.org ngày càng phát triển :-bd  _zoo_ _zoo_
Và đặc biệt không vì lợi ích cá nhân mua bán cu cò trên diễn đàn
ý câu này của bác là ntn nhi? phải chăng bán cu cò trên diễn đàn là xấu hả bác là vì lợi ích cá nhân chứ ae trên diễn đàn ko có lợi hả bác? vậy bán ngoài diễn đàn có xấu ko? trước giờ bác có mua chim cu và bán con nào ko? nếu ko thì mấy con chim của bác ở đâu có vậy. nếu ko có mua bán chim thì liệu ae có chim nuôi ko nhỉ? hay chỉ ngồi ngó chim người khác thôi. theo em con chim phải có ra có vô thì mới thú được, có trải nghiêm qua nhiều con chim thì mới nhiều kinh nghiem dược, ôm 1 con nuôi tới già thì chán, nhưng mua vô nhiều mà ko bán thì chỗ đâu nuôi?! như em là người mua bán thường xuyên cho e, các chú, các bác và ae trong hội của e, nhưng e ko nghĩ đó là xấu, mua bán đàng hoàng, thuận mua, vừa bán để ae khác còn có chim chơi, vậy là vui rồi. cũng như e bán phụ kiện cho chim cu, e mua sỉ về bán lẻ, đặt số lượng nhiều nên có rất nhanh chứ nếu ae mà đặt lẻ thì biết bao nhiêu lâu mói có, nếu như ae miền Bắc muốn xài đồ trong Nam đặt 1 ,2 cái rồi kêu ngta đi gưởi ra đó, thử hỏi ngta có làm ko? đặt ít quá có khi người ta còn chẳng thèm làm( vì ngại đi gưởi). vậy em làm vậy là vì lợi ích của chỉ mình e, chứ ae ko có quá. chắc e phải đi đặt dùm, xăng e tự đổ, card điện thoại tự lấy tiên túi ra trả là ko vì lợi ích cá nhân quá!
ps: bác nói chuyện có phần bảo thủ và đụng chạm đấy.
vài lới chia xẻ với bác, có j bác bỏ qua.
thân.
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 29/06/2013 05:02:01PM »
Quê đề xuất Thông Xanh làm mod đại diện Cugay.org ( HCM ) , TX tham gia rất tích cực & nhiệt tình ,  lời ăn tiếng nói đc anh em yêu quý ! Và đặc biệt không vì lợi ích cá nhân mua bán cu cò trên diễn đàn ..! Quê đề xuất với anh Tre như vậy nếu anh Tre Ok . Rất mong TX nhận lời giúp diễn đàn Cugay.org ngày càng phát triển :-bd  _zoo_ _zoo_
Và đặc biệt không vì lợi ích cá nhân mua bán cu cò trên diễn đàn
ý câu này của bác là ntn nhi? phải chăng bán cu cò trên diễn đàn là xấu hả bác là vì lợi ích cá nhân chứ ae trên diễn đàn ko có lợi hả bác? vậy bán ngoài diễn đàn có xấu ko? trước giờ bác có mua chim cu và bán con nào ko? nếu ko thì mấy con chim của bác ở đâu có vậy. nếu ko có mua bán chim thì liệu ae có chim nuôi ko nhỉ? hay chỉ ngồi ngó chim người khác thôi. theo em con chim phải có ra có vô thì mới thú được, có trải nghiêm qua nhiều con chim thì mới nhiều kinh nghiem dược, ôm 1 con nuôi tới già thì chán, nhưng mua vô nhiều mà ko bán thì chỗ đâu nuôi?! như em là người mua bán thường xuyên cho e, các chú, các bác và ae trong hội của e, nhưng e ko nghĩ đó là xấu, mua bán đàng hoàng, thuận mua, vừa bán để ae khác còn có chim chơi, vậy là vui rồi. cũng như e bán phụ kiện cho chim cu, e mua sỉ về bán lẻ, đặt số lượng nhiều nên có rất nhanh chứ nếu ae mà đặt lẻ thì biết bao nhiêu lâu mói có, nếu như ae miền Bắc muốn xài đồ trong Nam đặt 1 ,2 cái rồi kêu ngta đi gưởi ra đó, thử hỏi ngta có làm ko? đặt ít quá có khi người ta còn chẳng thèm làm( vì ngại đi gưởi). vậy em làm vậy là vì lợi ích của chỉ mình e, chứ ae ko có quá. chắc e phải đi đặt dùm, xăng e tự đổ, card điện thoại tự lấy tiên túi ra trả là ko vì lợi ích cá nhân quá!
ps: bác nói chuyện có phần bảo thủ và đụng chạm đấy.
vài lới chia xẻ với bác, có j bác bỏ qua.
thân.

Cám ơn bác phuong_kofk đã góp ý với Đồngquê , đây chỉ là cảm nhận và nhận xét mang tính chất cá nhân của Quê đối với bác Thông Xanh ( Vì cũng chưa gặp bác TX bao giờ  8-> ) ... Nếu câu nói của Quê làm ảnh hưởng và đụng chạm tới anh/em Quê mong ...các bác bỏ qua nhé !  :-bd  _zoo_ _zoo_ _zoo_

Thân mến
« Sửa lần cuối: 29/06/2013 05:07:46PM gửi bởi Đồngquê »
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

kalaca

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 29/06/2013 10:41:05PM »
Thân chào các anh em, mình mới tham gia diễn đàn cũng có chút ý kiến đóng góp. Cá nhân mình nghĩ bầu ai, giới thiệu ai thì nên cần phải được đa số anh em miền đó tín nhiệm, nếu không đồng nhất mà tỉ lệ giới thiệu không chênh lệch nhiều thì sẽ có tác dụng ngược lại dễ gây chia rẽ anh em khi đó thì chưa chắc có Mod đại diện cho khu vực đó là hay đâu. Chỉ cần anh em chơi vui vẻ thì anh em vùng đó có thể tự bầu ra Ban Điều Hành cho hội nhóm đó và sinh hoạt online, offline cũng đâu có sao, còn về việc Mod phải là người phi lợi nhuận không buôn bán chim thì không nên. Nếu người đó bán chim, trao đổi và có uy tín không bị khiếu nại gì thì quá tốt vì những người mới chơi cũng chỉ muốn mua được chim của những người có tâm như thế.
Chơi thú vui gì anh em đến với nhau thì đầu tiên đó phải là sự hòa hợp của những người cùng sở thích, không tính toán thì đó là tiêu chí tối thượng còn những thứ khác chỉ là phụ và nó chỉ giúp hoàn thiện hơn 1 hội nhóm thôi. Có đôi điều chia sẻ cùng anh em

cugay_longbien

• Đặc cách
  • Jr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 30/06/2013 12:27:44AM »
Xin mạn phép các Bác, em xin đóng góp ý kiến. Em chỉ sợ nêu ý kiến xong thì các Mod lại không duyệt bài em  :(

Đây là câu trả lời theo ý em hiểu, còn các Bác nằm trong BQT thì hiểu ra sao nhỉ?

- BQT phải biết Phân tích công việc là một khả năng quan trọng có tính cách kỹ thuật mà mỗi quản trị viên bắt buộc phải có, đặc biệt đòi hỏi phải có những kinh nghiệm lão luyện. Các Tiền Vệ hỏi thì chí ít phải có Mod trả lời, như vậy mới đủ dẫn dắt các ae mới bước vào nghề theo mình. Vì sao em lại có suy nghĩ như vậy, mình làm Lãnh Đạo mà không sáng suốt, không tạo ra được điểm nhấn thì hỏi ai theo mình.

Mod viết tắt của Moderator nghĩa là người trung gian đứng ra giàn xếp,điều tiết, hoà giải...

Mod sẽ lấy những ý kiến, yêu sách của các members (thành viên) để trình bày lại với BQT, là cầu nối giữa lãnh đạo cao cấp và member.

->> Nhưng cho hỏi hỏi, khi tiền vệ như chúng em hỏi thì sao. Em thấy rất hiếm khi Mod trả lời, tất cả các tiền vệ như chúng em không thể lý giải nổi là tại sao nữa.

Và đây em xin gửi Những lời tri âm, gửi cho những bạn muốn "làm" Mod : và đang làm Mod

* Nếu các bạn đứng đơn làm mod vì muốn cống hiến cho forum thì rất cảm ơn các bạn vì tấm chân tình ấy. Nhưng làm mod hay members hay newbies thì đều như nhau cả vì tiêu chí của forum là " mọi người đều bình đẵng như nhau cả" ngay khi cả admin quản trị viên cao cấp phạm phải sai lầm thì cũng phải đứng ra xin lỗi mọi người (làm người thì không phải lúc nào cũng đúng, có lúc sẽ mắc phải sai lầm nhưng điều quan trọng là biết nhìn nhận cái sai của mình một cách công khai). Trách nhiệm khi làm mod rất nặng nề trước khi làm mod bạn hãy chắc chắn rằng bạn là người có trách nhiệm với bản thân và cộng đồng vì những người có trách nhiệm mới là những người hữu ích cho cộng đồng và được mọi người tín nhiệm. Có số đứng đơn làm mod chỉ vì thích thú nhất thời cái gọi là "đứng trên vạn người mà dưới một người" và sau một thời gian công tác cảm thấy ngao ngán và lãng tránh trách nhiệm của công việc và bỏ phế tất cả như thể bỏ của chạy lấy người.

* Còn nếu bạn làm mod vì muốn cái cảm giác muốn người khác tôn trọng tôi thành thật khuyên bạn hãy suy nghĩ lại vì cảm giác này nó sẽ khiến bạn hối hận vì quyết định thiếu chính chắn.Bạn là mod khi có hiềm khích với ai thì sẽ del bài viết tìm cách cảnh cáo người đó vì bạn có quyền làm điều này vì BQT đã cấp phép.Nhưng khi del bài viết của người khác bạn có suy nghĩ rằng đó là sản phẩm của chất xám của người ta là đứa con tinh thần mà bạn đã xoá bỏ đi người ta sẽ cảm thấy hụt hẳng vì không được tôn trọng sẽ chẳng muốn tham gia bình luận gì nữa.

* Khi một topic hot đang dần nóng lên bạn phải đủ bình tĩnh và đứng ra hoà giải để làm dịu tính chất căng thẳng của topic và phải cố gắng làm vừa lòng tất cả mọi người,bạn có đủ khả năng làm chuyện đó không?

Thôi em đã viết dài quá rồi, em rất huy vọng nhưng lời đóng góp yến kiến của em không trở thành vô nghĩa. (*)(*)

Chào các Bác

Đây là câu hỏi dành cho đại diện cao cấp từ BQT và Mod, vậy mà các TV cứ sông sáo trả lời phân bua giúp.

Em muốn diễn đàn có một thế đứng luôn luôn vững mạnh và đả gửi những lời tri ân nhất tới BQT, nhưng có vẻ ý nguyện của em gửi tới và thực tế đã bị khước từ rồi. Vậy những TV như chúng em đi sau phải làm thế nào đây, biết hỏi ai bây giờ?
Câu trả lời chỉ được nhận từ các TV đi trước mà thôi  :( :( :(

Con việc đề cử Mod các khu vực nhừ Bắc - Trung - Nam thì chúng ta lên như vậy và hoàn toàn em tán thành, tại sao như vậy ư?

Thực sự em tham gia diễn đàn với mục đích học hỏi và chia sẻ, chứ không bao giờ có ý nghĩ trống phá hay giả gái để xin chim của mọi người đâu. Nếu ai có ý nghĩ về em như vậy thì tốt nhất là không lên các Bác nhé.

Chúng ta thực sự đến và giao lưu với nhau chỉ thông qua diễn đàn, thông qua từng lời nói, từng con chữ. Mặc dù chưa một lần gặp mặt, vậy tại sao chúng ta không cùng nhau cống hiến hết mình và chia sẻ hết mình như các TV nhỉ?

Em đã đọc được ở đâu đó câu " Nghê chời nào cũng nắm công phu " em cảm thấy câu nói này rất tri ân, rất chinh xác.

Nhưng để thực hiện điều đó thì quan trọng nhất người đó phải có cái Tâm, cái Tầm thì mới đủ dẫn dắt nhừng TV như chúng em được. Cái Tâm và cái Tầm đó chính là cán cân, là một điểm nhấn đầy uy lực.

* Em cũng không hiểu điều này kể cả ngoài đời thực, bất kỳ ai đó đã có một vị trí nhất định. Người đó đã có vị trí nhất định đó rồi thì không thấy tham gia sinh hoạt nữa, mặc dù có mặt nhưng chỉ là lấy lệ mà thồi. Không biết diễn đàn mình có không nữa?

Em cugay_longbien!

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 30/06/2013 09:32:01AM »

Chào các Bác

Đây là câu hỏi dành cho đại diện cao cấp từ BQT và Mod, vậy mà các TV cứ sông sáo trả lời phân bua giúp.

Em muốn diễn đàn có một thế đứng luôn luôn vững mạnh và đả gửi những lời tri ân nhất tới BQT, nhưng có vẻ ý nguyện của em gửi tới và thực tế đã bị khước từ rồi. Vậy những TV như chúng em đi sau phải làm thế nào đây, biết hỏi ai bây giờ?
Câu trả lời chỉ được nhận từ các TV đi trước mà thôi  :( :( :(

Con việc đề cử Mod các khu vực nhừ Bắc - Trung - Nam thì chúng ta lên như vậy và hoàn toàn em tán thành, tại sao như vậy ư?

Thực sự em tham gia diễn đàn với mục đích học hỏi và chia sẻ, chứ không bao giờ có ý nghĩ trống phá hay giả gái để xin chim của mọi người đâu. Nếu ai có ý nghĩ về em như vậy thì tốt nhất là không lên các Bác nhé.

Chúng ta thực sự đến và giao lưu với nhau chỉ thông qua diễn đàn, thông qua từng lời nói, từng con chữ. Mặc dù chưa một lần gặp mặt, vậy tại sao chúng ta không cùng nhau cống hiến hết mình và chia sẻ hết mình như các TV nhỉ?

Em đã đọc được ở đâu đó câu " Nghê chời nào cũng nắm công phu " em cảm thấy câu nói này rất tri ân, rất chinh xác.

Nhưng để thực hiện điều đó thì quan trọng nhất người đó phải có cái Tâm, cái Tầm thì mới đủ dẫn dắt nhừng TV như chúng em được. Cái Tâm và cái Tầm đó chính là cán cân, là một điểm nhấn đầy uy lực.

* Em cũng không hiểu điều này kể cả ngoài đời thực, bất kỳ ai đó đã có một vị trí nhất định. Người đó đã có vị trí nhất định đó rồi thì không thấy tham gia sinh hoạt nữa, mặc dù có mặt nhưng chỉ là lấy lệ mà thồi. Không biết diễn đàn mình có không nữa?

Em cugay_longbien!

...............................................................................

Thực sự mình rất chia sẻ với suy nghĩ của cugay_longbien. Bạn là thành viên mới nhưng đọc bài thấy rõ bạn là người rất tâm huyết với diễn đàn  :d :d :d. Các câu hỏi của bạn đưa ra toàn là câu hỏi...........rất rất lớn  =)) =)) =)) nên các mod chắc phải cần thời gian để trả lời cho bạn một cách thấu đáo.  =)). Mình cũng hoàn toàn đồng ý với bạn là nên có các mod ở cả 3 miền Bắc-Trung-Nam để hỗ trợ thêm cho các mod hiện tại, và cũng để thắt chặt tình đoàn kết giữa các vùng miền với nhau  bat tay bat tay bat tay bat tay.

Đọc bài bạn mình thấy bạn cũng có TÂM mà, không ai nghĩ thế này đâu :

''Thực sự em tham gia diễn đàn với mục đích học hỏi và chia sẻ, chứ không bao giờ có ý nghĩ trống phá hay giả gái để xin chim của mọi người đâu. Nếu ai có ý nghĩ về em như vậy thì tốt nhất là không lên các Bác nhé.''

Ak ak, làm gì có ai giả gái trên diễn đàn dành cho đàn ông này, chỉ có giả ....trai thôi để đỡ bị chém  =)) =)) =)), có phải ai tặng chim cũng........dám nhận đâu mà, phải xem người tặng như thế nào đã cugay_longbien à  =)) =)) =)). Ai có TÂM thì CƠ DUYÊN sẽ đến thui  =)) =)) =))

Vài lời tâm sự với bạn, rất vui được làm quen với cugay_longbien =)) =)) =))

Cu gáy tuyên quang

• cugay.org tiêu khiển và bảo tồn
  • Hero Member
  • Thanks 34
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 30/06/2013 12:06:38PM »
Haha =)) thu thủy nhớ nhé =)) nếu cần chim thì mua thôi =)) đừng sin nhé =)) vì diễn đàn toàn anh em hào phóng thôi =))=))=)) anh em ai cũng muốn =)) cho là chăm chim không nổi đâu nhé =))=))=))
chạy nhanh kẻo thủy :-@ =))
« Sửa lần cuối: 30/06/2013 12:10:13PM gửi bởi Cu gáy tuyên quang »
Trên đời có bốn cái ngu
làm mai,gánh nợ,gác cu,cầm trầu.
Cu gáy. Niềm đam mê vô tận.

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 30/06/2013 12:18:28PM »
Haha =)) thu thủy nhớ nhé =)) nếu cần chim thì mua thôi =)) đừng sin nhé =)) vì diễn đàn toàn anh em hào phóng thôi =))=))=)) anh em ai cũng muốn =)) cho là chăm chim không nổi đâu nhé =))=))=))
chạy nhanh kẻo thủy :-@ =))

.......................

He he bác cugay_tuyen quang, đã trồng được cây Phật Thủ nào chưa bác?  =)) =)) =)). Chim cò nhà em thế cũng tạm ổn rùi ạ  =)) =)) =)), em cũng mua về nhiều lắm rùi  =)) =)) =)), bây giờ ai mà muốn cho nữa thì đề nghị chụp ảnh, quay clip thật cẩn thận, có 3D càng tốt để em kiểm duyệt trươc khi nhận đã  =)) =)) =))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent