Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một ngày gác cu thành công rực rỡ !  (Đọc 3542 lần)

Moicay HY

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một ngày gác cu thành công rực rỡ !
« Trả lời #40 vào lúc: 04/11/2013 09:38:18AM »
Chúc mừng anh Kiên nhé. Theo cá nhân em thì riêng bổi mùa này bắt được con nào con đó đều đáng đãi thóc đổ phân cả anh ạ. Hôm qua em cũng chanh thủ làm kèo bổi chung cây đến 8 con mà có con nào chịu đấu đâu, đánh cây bạch đàn cao vút cả đàn trên ngọn mồi ở dưới thúc rã họng ra mà chúng nó chẳng ỉ ôi gì.
Chú Duy gác vùng nào mà lắm bổi về vậy.
Chim sắp đóng đàn nên có biểu hiển đi ăn tập trung, ít đánh nhau hơn...

Moicay HY

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 04/11/2013 09:44:30AM »
Theo cái tai trâu của em thì nó là thổ rền. Con bổi này nó ở chỗ VP em lâu rồi nhưng khi  nó đấu với mồi đứng trên mái kho của nhiều kho xung qoanh nghe nhiều tiếng vọng quá, Sợ không chuẩn để khi nào nó nổi hẳn lên nhờ bác Tin Râu thẩm âm giúp. Thank  Bác nhiều !!! bat tay bat tay bat tay
Theo tôi con này chưa chuẩn giọng Thổ rền đâu, gáy không to nhưng có lực...
Thổ là đúng roài nhưng thổ nặng tiếng (Thổ đặc nhiều hơn).
Con này làm chim chơi nghe giọng thì được, chim đẹp. Không có tướng mồi lắm; bài bản thì có, nhanh tiếng nhưa bài thưa...

duycom

• Hero Member
  • Thanks 109
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 04/11/2013 11:17:24AM »
Chúc mừng anh Kiên nhé. Theo cá nhân em thì riêng bổi mùa này bắt được con nào con đó đều đáng đãi thóc đổ phân cả anh ạ. Hôm qua em cũng chanh thủ làm kèo bổi chung cây đến 8 con mà có con nào chịu đấu đâu, đánh cây bạch đàn cao vút cả đàn trên ngọn mồi ở dưới thúc rã họng ra mà chúng nó chẳng ỉ ôi gì.
Chú Duy gác vùng nào mà lắm bổi về vậy.
Chim sắp đóng đàn nên có biểu hiển đi ăn tập trung, ít đánh nhau hơn...
Em hay gác quanh khu Hà Đông Thanh Trì Anh ạ. Hôm nào về quê phải đi với Bác một kèo mới được mang tiếng quê Hưng Yên mà chưa chứng kiến được 1 trận đấu nào của cu Hưng Yên cả  :d.
Chuyện đời gió thoảng mây bay.
Chỗ chơi vui đến, sầu chi thêm sầu?

khanhhut

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 04/11/2013 12:16:33PM »
a duy ở chỗ nào mà lại gác ở thanh trì vậy e cũng ở đó nè hôm nào đi gác cho e đi với

Đồngquê

• Ads Manager
  • Hero Member
  • Thanks 376
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 04/11/2013 01:58:10PM »
Chúc mừng anh Kiên  _zoo_ _zoo_  Sao anh toàn bắt được thổ sấm với thổ rền vậy  :-bd :-bd
Mọi thứ rồi sẽ qua đi, chỉ còn tình người ở lại ...!

Artisan

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #45 vào lúc: 04/11/2013 06:22:25PM »
Thấy bảo anh con này Thổ rền hả Kiên ? Nhìn tướng chắc dễ nổi lắm, trong phố vẫn còn nhiều Cu gáy, đợi vào mùa chim căng chịu khó đánh cũng thu phục nhiều lắm.
Theo cái tai trâu của em thì nó là thổ rền. Con bổi này nó ở chỗ VP em lâu rồi nhưng khi  nó đấu với mồi đứng trên mái kho của nhiều kho xung qoanh nghe nhiều tiếng vọng quá, Sợ không chuẩn để khi nào nó nổi hẳn lên nhờ bác Tin Râu thẩm âm giúp. Thank  Bác nhiều !!! bat tay bat tay bat tay

Thổ rên mà cứ dỗ Cù cú cú....khuộc...khuộc......khuộc là khi đấu nhiều con ật cổ dề đấy. Chịu khó nuôi tốt để anh thu phục nốt em Còi ở Kiến Thụy để cho nó vào bộ Còi rền nghe cho vui.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent