Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mồi cây gốc Chiu Liu, Hoa Lưu, Bình Phước.  (Đọc 3811 lần)

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Mồi cây gốc Chiu Liu, Hoa Lưu, Bình Phước.
« Trả lời #20 vào lúc: 26/09/2013 12:01:51AM »
Chào chú!
Theo con nghĩ con này giọng đồng chuông, gù có pha thổ. Chim có tướng mồi cây, giàn phóng rước tương đối nhạy, lối chơi thúc gù, dồn, cứng gù, chim này dễ chơi.
Đôi lời nhận xét gửi đến chú, chúc chú vui!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 26/09/2013 09:07:50AM »
Kỳ vậy ta? sao em thấy nó vẫn là con bổi nhỉ? nếu là mồi thì em nghĩ cháu của bác nuôi theo kiểu dầm mưa dãi nắng và con chim này bác nói nó đang căng nhưng em thì cho rằng nước nuôi chưa tới. nước chơi thì em không dám bàn tới nhưng em này có vẻ không em lồng lắm

cugaybrvt

• Khách
« Trả lời #22 vào lúc: 26/09/2013 09:49:29AM »
Đồng tình với bác TIENGQUE .
+ 1....2 LêN XuỐnG....bẠch...BạcH .

Vũ_Lạc Viên

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 26/09/2013 10:21:56AM »
 Con này theo mình thì thấy con chim khá tốt, đồng quan điểm với bạn minhhieu nước ngoài khá tốt, nước gù cũng khá có tính hay lội lồng ko êm nhưng chơi vẫn hay, và đồng ý với bạn TIENGQUE ở điểm con này quá suy chứ ko phải suy nữa nhìn màu lông cặp cán thể hiện rất rõ, mắt em nó thì ko thuộc loại màu đỏ thường thấy ở những con đồng hay son khác khi đã nổi nhưng thích nhất con này ở bộ mắt này.

kiatisak

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 26/09/2013 10:29:32AM »
Cu mồi thí chủ cũ nó đã biết hết nước chơi rồi bác oi, bác hỏi chủ nó là rõ nhất. Thường cu bổi mới nhờ anh em chém để yên tâm nuôi bác :). Theo như con biêt cu nhìn bề ngoài chỉ nhận xét ở mức tuơng đối thôi còn nhiều trường hợp ngoại lệ bác, nhiều con xấu quắc mà chơi hay còn nhiều con đẹp mã lại chán đời.

robir9nguyen

• Khách
« Trả lời #25 vào lúc: 26/09/2013 11:08:11AM »
Diễn đàn dạo này nhiều cao thủ ở ẩn lộ diện quá, level chém "gió" cũng lên vùn vụt... *><* *><* *><* *><* *><* nhìn chim phán như thánh.... bat tay bat tay bat tay bat tay bat tay bat tay

vài lời vui anh em đừng buồn nhé.... :d :d :d :d

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 26/09/2013 11:50:26AM »
Kỳ vậy ta? sao em thấy nó vẫn là con bổi nhỉ? nếu là mồi thì em nghĩ cháu của bác nuôi theo kiểu dầm mưa dãi nắng và con chim này bác nói nó đang căng nhưng em thì cho rằng nước nuôi chưa tới. nước chơi thì em không dám bàn tới nhưng em này có vẻ không em lồng lắm
  Chào Tiếng Que ..cháu nói đúng nó chưa quen lụp mới nầy ..hơn nửa bác vừa làm chủ thật sự nó chưa đầy 24 giờ nên còn nhát chủ mới ...có thể em nó chưa căng ..do mới chơi nhìn ko tới chim ..hy vong 1 ngày ko nó thích nghi với môi trường mới.. thân chào .

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 26/09/2013 12:22:16PM »
Chào chú!
Theo con nghĩ con này giọng đồng chuông, gù có pha thổ. Chim có tướng mồi cây, giàn phóng rước tương đối nhạy, lối chơi thúc gù, dồn, cứng gù, chim này dễ chơi.
Đôi lời nhận xét gửi đến chú, chúc chú vui!
Chuẩn kh cần chỉnh....nhưng con này còn 1 điểm nửa phải  để ý tới là khả năng bắt bổi  trận sợ e nó kg chịu theo
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 26/09/2013 02:56:36PM »
height=540]http://i1296.photobucket.com/albums/ag12/phamthanhson_1955/P1030845_zpsfb0a74c1.jpg[/img]

Sở thích mỗi người mỗi kiểu, nhưng sở thích của mình khác ý với nhiều người quá ... Không hiểu vì sao, tự nhiên tôi lại kết cặp chân của con chim này.

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #29 vào lúc: 26/09/2013 03:52:13PM »
Chứng chim, lội lồng cặp cán không đạt chút nào? tuy nhiên bài bản tốt, chơi nhanh hạp bổi. cườm trắng nên chắc chắn có nước thúc và sa cầu

tampd

• Khách
« Trả lời #30 vào lúc: 26/09/2013 08:27:00PM »
Cặp cán còn tạm. Bộ cườm thì đúng không ra gì: hạt không đều, cườm vàng ít, đuôi rùa nặng  - còn 1 cái dở ở cườm nữa. :d

dongviethai

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 26/09/2013 09:07:08PM »
Em thấy cặp mắt với cặp cán con này chưa có lửa mà, khi căng lên cặp cán sẽ ngon hơn.

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 26/09/2013 09:41:52PM »
Cặp cán còn tạm. Bộ cườm thì đúng không ra gì: hạt không đều, cườm vàng ít, đuôi rùa nặng  - còn 1 cái dở ở cườm nữa. :d
người ta đâu có bán đâu.....kh iu đừng nói lời cay đắng
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 26/09/2013 10:11:03PM »
chắc thành nơi chém gió qá anh Cường  :d :d :d :d

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #34 vào lúc: 26/09/2013 10:48:31PM »
Chứng chim, lội lồng cặp cán không đạt chút nào? tuy nhiên bài bản tốt, chơi nhanh hạp bổi. cườm trắng nên chắc chắn có nước thúc và sa cầu

Bộ đầu mặt & bộ cườm hơi chứng nhưng bù lại cặp chân thấp là ngon đó nha cụ. :d *><*
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #35 vào lúc: 26/09/2013 10:52:00PM »
Theo cá nhân mình , cặp chân con chim này nhìn kỹ...ko phải dễ kiếm đâu chẳng qua do chủ cũ có lẽ nuôi chưa đúng cách nên chân hơi ướt xíu. Cặp mắt hơi thiếu lửa nhưng có hồn, cườm đuôi rùa xin thưa chưa hẳn đã chứng. Về nước chơi, mình đã phán rồi. Ko cần nói nhiều, chú cứ đem ra đánh thử cho ae xem thì sẽ khỏi bỡ ngỡ nữa. Dẫu sao mình cũng học lỏm đoán mò, nếu có gì sai xót mong ae bỏ qua.
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 27/09/2013 07:16:04AM »
chắc thành nơi chém gió qá anh Cường  :d :d :d :d
Chào 2 lúa ...cám ơn cháu , đúng thật ..bài viết chú do 2 con sâu đả làm loãng đi tính nghệ thuật của diễn đàn .bài viết nầy chú đưa lên đây không phải là khoe chim ,không quãng cáo ,mua bán,chỉ mong được sự góp ý chân thành của các anh em để chú và các anh em khác cần học hỏi thêm cho bộ môn nầy mang tính nghệ thuật cao. nếu như ai đó vào commen bài viết nầy với mục đích KHÁC thì tôi mong hành động nầy không tái lập ,hảy chơi cho tao nhả lịch sự hơn ,tuy là diễn đàn là ẢO nhưng người vào xem họ sẻ đánh gia tư cách của từng cá nhân trên bài viết...Thân chào trên tinh thân đoàn kết và xây dựng.

ông già nam bộ

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 27/09/2013 07:23:00AM »
Theo cá nhân mình , cặp chân con chim này nhìn kỹ...ko phải dễ kiếm đâu chẳng qua do chủ cũ có lẽ nuôi chưa đúng cách nên chân hơi ướt xíu. Cặp mắt hơi thiếu lửa nhưng có hồn, cườm đuôi rùa xin thưa chưa hẳn đã chứng. Về nước chơi, mình đã phán rồi. Ko cần nói nhiều, chú cứ đem ra đánh thử cho ae xem thì sẽ khỏi bỡ ngỡ nữa. Dẫu sao mình cũng học lỏm đoán mò, nếu có gì sai xót mong ae bỏ qua.
  Chào Minh Hiếu cám ơn bạn đả góp ý cho mình, hy vọng một ngày không xa con mồi  Chiu Riu nầy sẻ thể hiện đúng bản năng của chính nó ,đả và đang mang trên người nó,qua đây mình cũng rút ra nhiều điểu đáng suy ngẩm khi tham gia diễn đàn nầy....mến chào.

Hai lúa Long An

• Sr. Member
  • Thanks 28
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 27/09/2013 09:26:04AM »
chú nói vậy ko đúng  ,chú đưa chim lên cho mọi người nhận xét mà nói vậy ,nữa ko ai thèm nhận xét lun,mỗi người mỗi ý ,giúp chú lựa chim tốt hơn ,mới chơi nơi gặp nhiều trắc trở lắm chú ơi ,rút kn mà kiếm con khác đi chú  :d :d :d :d :d :d

Mơ Hoa

• Khách
« Trả lời #39 vào lúc: 27/09/2013 10:15:15AM »
Cặp mắt, màu chân và màu lông quy, cũng như kiểu quy + bộ cườm này thì chơi đi rồi cảm nhận, bộ cườm này thể hiện con chim ko nhiều gù. thường mấy con khổ cườm cao, cấp mình ngắn đã chứng, giờ nó đi thêm bộ quy sáng, chẻ đôi + cặp cán ướt bầm đen thì nó ko bao giờ chuẩn lồng. bộ cườm tuy cao nhưng trắng và không bó sát gù được bao nhiêu hơi? cặp mắt yếu + cái mặt không lỳ thì khó làm lên chuyện lớn. bộ ccừơm này thường háy đôi lỡ hoặc 3 lỡ có lợi cốt và gù líu giọng.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent