Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13  (Đọc 2089 lần)

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13
« vào lúc: 25/09/2013 12:08:18PM »
Số là mình mới tập làm quen với cugay và được 1 anh bạn nhượng lại em cu mồi (như anh chủ của em cu nói). Đem về nhà gần 1 tuần mà chẳng thấy em nó gáy gù gì cả trong lòng đang lo lắng. Vào 1 ngày mưa bảo của cơn bảo số 8, mình mượn cái lụp về để thử em nó sát bổi đến đâu, ý vậy mà em nó không như mình tưởng hehe.... Vừa móc lên kèo khoản 10 phút sau là em nó gáy gù liên tục làm em bổi ngoài trời bay vụt về đấu: đấu biên rồi lần lượt áp sát địch thủ. Mồi và bổi đấu chán chê xong con bổi lại bay đi, khi nge em mồi gáy thì bay về lại đấu tiếp,.........cứ như vậy mà hơn 1h đồng hồ. Nhưng cuối cùng cũng có 1 kết cuộc mỹ mãn: sau 1 hồi đấu mệt mõi hehe...em bổi đứng trên đầu của em mồi còn em mồi thì cứ đi đi lại lại trong vòng cấm địa rồi bỗng dưng em mồi cất tiếng làm cho em bổi điên máu  từ trên lao xuống làm cái rẹt thê là anh dũng hy sanh vì cái lụp hehe....
Đây là ảnh em nó và nhờ anh em nhận xét, quánh giá dùm, mình chụp không được nhiều góc cạnh của em nó vì 1 tay chup, 1 tay giử em bổi.
P/s: Mới vừa thả vào lồng trưa chủa nhật 22/9, đến sáng hộm sau: 23/9 em nó đã cất giọng gáy 3 hiệp mà mổi hiệp gần 10 cái: cục cúc cu....cu cu, và ngày hôm sau nữa khi mình treo em mồi trên cây gần đó, em mồi gáy thì em nó đáp lại liền,......và cứ như thế ngày nào cũng vậy sáng là em nó gáy thui hehe....

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13
« Trả lời #1 vào lúc: 25/09/2013 01:51:17PM »
E nge bác kể chắc là chim hay,mà nó chơi sao bác,e có thấy hình của bác dâu :-SS
Niềm đam mê bất tận

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 25/09/2013 03:35:58PM »
Số là mình mới tập làm quen với cugay và được 1 anh bạn nhượng lại em cu mồi (như anh chủ của em cu nói). Đem về nhà gần 1 tuần mà chẳng thấy em nó gáy gù gì cả trong lòng đang lo lắng. Vào 1 ngày mưa bảo của cơn bảo số 8, mình mượn cái lụp về để thử em nó sát bổi đến đâu, ý vậy mà em nó không như mình tưởng hehe.... Vừa móc lên kèo khoản 10 phút sau là em nó gáy gù liên tục làm em bổi ngoài trời bay vụt về đấu: đấu biên rồi lần lượt áp sát địch thủ. Mồi và bổi đấu chán chê xong con bổi lại bay đi, khi nge em mồi gáy thì bay về lại đấu tiếp,.........cứ như vậy mà hơn 1h đồng hồ. Nhưng cuối cùng cũng có 1 kết cuộc mỹ mãn: sau 1 hồi đấu mệt mõi hehe...em bổi đứng trên đầu của em mồi còn em mồi thì cứ đi đi lại lại trong vòng cấm địa rồi bỗng dưng em mồi cất tiếng làm cho em bổi điên máu  từ trên lao xuống làm cái rẹt thê là anh dũng hy sanh vì cái lụp hehe....
Đây là ảnh em nó và nhờ anh em nhận xét, quánh giá dùm, mình chụp không được nhiều góc cạnh của em nó vì 1 tay chup, 1 tay giử em bổi. _khotro_ _khotro_ _khotro_
P/s: Mới vừa thả vào lồng trưa chủa nhật 22/9, đến sáng hộm sau: 23/9 em nó đã cất giọng gáy 3 hiệp mà mổi hiệp gần 10 cái: cục cúc cu....cu cu, và ngày hôm sau nữa khi mình treo em mồi trên cây gần đó, em mồi gáy thì em nó đáp lại liền,......và cứ như thế ngày nào cũng vậy sáng là em nó gáy thui hehe....
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

minhbach89

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 25/09/2013 03:41:33PM »
cu của bác chỉ có trong sách vở thôi em ít đọc sách nên cũng k tưởng tượng nổi :(

nguyendung

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 25/09/2013 04:05:19PM »
có ko bạn?ko thì thôi chẳng ai ép nhé.mình mới chơi cu được gần vài chục năm nay thu phục khoảng 5 bảy trăm chú bổi mà chưa thấy hoặc nghe con nào vậy. dù sao cũng chúc mừng bạn có e bổi xuất chúng

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #5 vào lúc: 25/09/2013 04:15:03PM »
có ko bạn?ko thì thôi chẳng ai ép nhé.mình mới chơi cu được gần vài chục năm nay thu phục khoảng 5 bảy trăm chú bổi mà chưa thấy hoặc nghe con nào vậy. dù sao cũng chúc mừng bạn có e bổi xuất chúng
Bạn có nói quá không?
Mình ko tin đâu!
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

cugaytphcm

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 25/09/2013 04:18:51PM »
Cho Hình Ảnh đi để chứng minh như vậy ko .

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 25/09/2013 04:39:35PM »
bác giật lưới hả 8->
Niềm đam mê bất tận

Khai_TH

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 25/09/2013 04:41:54PM »
sắp có bão rồi  *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><* *><*

cugaytphcm

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 25/09/2013 04:47:26PM »
sao Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13 ko liên tiếng vậy.chia sẽ cho mọi người biết đi chứ

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 25/09/2013 08:28:16PM »
theo mình thì cũng có những con như thế không biết thời gian tới nó thế nào? hình như nó còn lửa ở rừng.
 lúc trước mình cũng bẫy được 1 con lúc sáng chiều về bỏ vào lồng gù luôn với mồi. mừng không thể tả nhưng qua ngày hôm sau và lâu hơn nữa lâu lâu mới dám mở mỏ. mình đem phóng sinh luôn. O:o O:o

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 25/09/2013 11:21:15PM »
nhjêu cao thu chém wa,e có vài loi.chu topic kê ai cung mún xem mat muj e bôi ntn.2 truog hop.1bôi do là môi lo of aj do xông ra.2la chjm bôi k có nhu vây.chjm bat vê gù vs môi mà ngày nào cung nhu vây thj chj có môi or môi lo nôi cang.k có bôi vjp vây dau.bjet dau 1ngàn con có môt.chuc mung chu thot có chjm hay.dj danh làm môi dc luôn rôi.chúc mung.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 26/09/2013 08:11:11PM »
cu của bác chỉ có trong sách vở thôi em ít đọc sách nên cũng k tưởng tượng nổi :(
Chào bạn! Cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin. Mình cũng không tưởng tượng được là em nó như thế. Mình co chụp ảnh kèm theo mà không up lên được. Vì mừng quá nên chia sẽ cùng với anh em cho vui, chứ chặt chém trên dd này thì có lợi ít gì. Mình chỉ chia sẽ những gì mình có chứ không bắt bạn phải tin mình. 

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 26/09/2013 08:57:55PM »
Chào bạn! Tôi thì không biết bạn chơi cu gáy được mấy trăm năm rồi và bạn cũng bắt được khá là nhiều bổi nhưng tôi buồn cho bạn vì vẫn chưa được sở hữu 1 em gáy nào,........... Với số lượng như mà bạn đã giật lưới thì làm sao có được em gáy ưng ý,.......
Nếu bạn muốn xem hoặc nghe em bổi mình mới bắt được để thưởng thức giọng em gáy thế nào thì mời bạn ghé nhà mình vào khoản 6h sáng để nghe nhé.
Cugay01 thân chào!

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 26/09/2013 09:01:24PM »
Cho Hình Ảnh đi để chứng minh như vậy ko .
Cảm ơn bạn! Mình up ảnh bên imageshack mà chèn vào bài viết nó không hiện lên được để mình tìm cách đưa lên sau.

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 26/09/2013 09:06:35PM »
sao Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13 ko liên tiếng vậy.chia sẽ cho mọi người biết đi chứ
Chào bạn! vì mấy hôm nay bận đi làm quá nên không lên diễn đàn được, hôm nay lên  thấy mọi người để lại comment ấn tượng quá. Hôm trước lúc bắt ra khỏi lụp có chụp 1 ảnh mà up lên diễn đàn không được. Để mình tìm cách.....

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 26/09/2013 09:25:38PM »
nhjêu cao thu chém wa,e có vài loi.chu topic kê ai cung mún xem mat muj e bôi ntn.2 truog hop.1bôi do là môi lo of aj do xông ra.2la chjm bôi k có nhu vây.chjm bat vê gù vs môi mà ngày nào cung nhu vây thj chj có môi or môi lo nôi cang.k có bôi vjp vây dau.bjet dau 1ngàn con có môt.chuc mung chu thot có chjm hay.dj danh làm môi dc luôn rôi.chúc mung.
Không phải theo như bạn suy đoán đâu, em này bổi 100% luôn. Sau nhà mình có cây rất to và có nhiều cu gáy về làm tổ và kiếm ăn. Giống như mình nói sáng nay có 1 em thổ sấm và 1 em nữa mà mình chưa nghe ra là giọng gì (mình mới biết chơi mà) 2 con đấu với nhau, em bổi của mình ở trong lồng chơi lại liền cứ gáy xong thì nghỉ, nghỉ xong thì lại gáy và theo như mình canh đồng hồ khoản gần 1h. Mình nói và chia sẽ với anh em trên diễn đàn........Vậy mà có những người chứng tỏ ta đây vào nghề lâu năm nói những câu khó nghe.

phithuyen

• Sr. Member
  • Thanks 25
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 26/09/2013 09:41:30PM »
Bác bình tĩnh,ae chỉ góp ý thôi,theo e vì chim còn lửa rừng nên gáy gù nhìu,bác k nên cho đấu zi mòi nhìu k sao này sẽ hư chim,thì uổng chú chim hay.theo e thi bác nên từ từ
thân chào
Niềm đam mê bất tận

thewin

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 26/09/2013 09:53:06PM »
Đôi lúc cũng có những câu chuyện lạ mà. Hôm nào up ảnh chú gáy đó để mọi người chiêm ngưỡng tí nhé

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 27/09/2013 10:37:00AM »
Đây là ảnh em nó và nhờ anh em nhận xét, quánh giá dùm, mình chụp không được nhiều góc cạnh của em nó vì 1 tay chup, 1 tay giử em bổi.

[img]http://[img]http://i7.upanh.com/2013/0927/03//57622426.20130922085641.jpg[/img][/img]

Còn đây là hình em mồi:
[img]http://[img]http://i1.upanh.com/2013/0926/14//57618451.20130926171345.jpg[/img][/img]
[img]http://[img]http://i2.upanh.com/2013/0926/14//57618443.20130926171358.jpg[/img][/img]
[img]http://[img]http://i6.upanh.com/2013/0926/14//57618438.20130926171417.jpg[/img][/img]
[img]http://[img]http://i4.upanh.com/2013/0926/14//57618436.20130926171425.jpg[/img][/img]

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent