Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy nhà em bị đi phân xanh?  (Đọc 3639 lần)

cuadien

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy nhà em bị đi phân xanh?
« vào lúc: 14/03/2014 09:14:05AM »
Con gáy nhà em tự nhiên đi phân xanh như nước ý, em đang cho nó ăn kê chuyển sang ăn thóc cái bị luôn đến hôm nay ngày thứ hai thấy nó có vẻ hơi yếu, em đã nhét nửa viên becbezin vô mồm rồi mà vẫn ko thấy đỡ ko biết bệnh này có nguy hiểm ko các bác ?

dung cu_hy

• Hero Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy nhà em bị đi phân xanh?
« Trả lời #1 vào lúc: 14/03/2014 02:20:11PM »
Nếu tập cho ăn thóc thì bác tập từ từ thôi,ko khéo em nó ko biết ăn thóc nên ỉa phân xanh.Bác thử bỏ kê vào cóng xem nó có ăn ko,nếu vẫn ăn kê thì bác chộn lẫn ít gạo xem sao.

cuadien

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 14/03/2014 05:02:26PM »
hic em nó hy sinh rồi bác ạ, vừa về đến nhà đã thấy em ấy cứng ngắc rồi nản quá vừa tiễn em bổi 700k nuôi được 8 tháng rồi bác ạ, chim vẫn ăn uống bình thường hôm đấy cuối tuần em đổ thóc vào cho ăn lại thì bị, bình thường nó ị phân vẫn đẹp lắm, em thấy nó ị phân xanh là em đã thay nước cho uống becbezin rồi mà ko hiểu sao vẫn đi nhanh thế ạ ? ko biết có lây sang em còn lại trong nhà ko ?

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 16/03/2014 03:35:02PM »

Chia buồn với bạn nhé. Năm ngoái một em cu gáy nhà mình cũng bị đi phân xanh, mình cũng pha bepberin vào cóng nước cho em nó uống, nhưng hai hôm sau em nó cũng ra đi, sau nghe một bác trong hội có chia sẻ rằng khi em nó bị đau bụng đi phân xấu thì thường em nó không ăn được, lúc đó phải bắt ra bơm cám gà non cho em nó ăn có sức rồi bơm thuốc đi ngoài thì mới khắc phục được. Lần sau nếu chẳng may có em nào lại bị như thế nữa thì bạn lại áp dụng cách này nhé.

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/03/2014 05:14:42PM »
Trường hợp này thì tôi cũng gặp nhiều nhưng chim của tôi thì không sao cả bởi vì tôi bắt ra nhét vào miệng nó 3 viên becberin 3viên b1và một ít cám cò làm như thế 3 ngày liền thấy nó ăn có nghĩa là đã khỏi nếu không ăn thì có thể cho thuốc nặng hơn như clor chẳng hạn,chúc bạn đừng lặp lại

kalaca

• Chính thức
  • Thanks 7
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 22/03/2014 08:28:52PM »
Bệnh này có thể mua thuốc trị phân xanh, phân trắng của gia cầm cho uống là khỏi

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent