Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một kiểu nuôi nhốt tập thể.  (Đọc 8123 lần)

Cugay_BMT

• Sr. Member
  • Thanks 12
  • Đam mê không đợi tuổi
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một kiểu nuôi nhốt tập thể.
« Trả lời #20 vào lúc: 23/10/2012 02:16:21PM »
Chào bác Hoàng ĐL, bác có cách nuôi rất hay, e phải học hỏi bác cách nuôi này nhiều nữa........... ^:)^ bat tay
Giao lưu học hỏi & bảo tồn...!!!!!^_^

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 23/10/2012 06:21:54PM »
anh hoàng ơi, anh có đôi chim mái thuần và gáy gụ suột ngày vậy , e nhờ anh thu âm tiếng con mái gáy gọi dc ko ah, e và nhiều anh em khác muốn có file âm thanh cu mái gáy gọi để động viên tinh thần mấy chú bổi ở nhà , dc ko hả anh ơi
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

vnttien

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 14/11/2012 07:30:27AM »
anh oi cho em hỏi nếu như mình nuôi tập trung vậy khi nào minh mới nuôi lồng anh.

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 15/11/2012 08:47:33AM »
anh oi cho em hỏi nếu như mình nuôi tập trung vậy khi nào minh mới nuôi lồng anh.

Thấy nổi căng thì cho qua lồng, sau khoảng 4-5 tháng.
Tôi vẫn đang theo dõi tiếp. Có con khi cho qua lụp thì 15 phút sau gáy luôn, 2 tháng sau đi tập và giờ đã có bổi. Nhưng có con lại không chịu lụp - nhảy tét cả đầu, phải tống vào đấy lại, cả tháng sau, liền đầu rồi mới nổi trở lại. Tôi đang phải làm cái lụp chuyên trị chim soi mặt quy để tống nó vào thử xem sao.

vnttien

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 15/11/2012 02:56:51PM »
anh nhieu cu bổi chơi vậy dc e ở Miền Tây ít cu wa nên khó có 5 6 con nhốt chung. cu mà anh nuoi vậy giá anh ban' sau anh. khi đã lên lồng đó anh

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 15/11/2012 03:36:58PM »
Tôi không bán chim, cu bẫy về con nào hay thì cứ nhốt đó, để nó nổi lên quậy nghe cho vui tai, để thay thế cho mồi hết sung, để gặp AE thân tình thì tặng nhau kỷ niệm hoặc trao đổi cho vui ... Con nào dở thì nhổ đuôi thả ra lại hoặc là ...  :-$  _nhau_ []---  :-$ ...

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 15/11/2012 06:11:26PM »
anh hoàng ko bán chit tặng thôi ạ  8-> 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> 8-> em có nên lằm mơ giữa ban ngày ko anh, hihi anh gạ ko bán mà xin anh có cho để anh em quý nhau hơn ko ạ ,hihi _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) em lại sắp vào đà nẵng rồi, hihi

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 15/11/2012 06:29:40PM »
Là bạn chưa biết thôi, nhiều người "lôi cu" của tôi về rồi. Họ nuôi ra mồi thậm chí còn hay hơn cu mồi của tôi nhiều.
Có một vài bạn ở diễn đàn này có thể xác nhận.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 15/11/2012 06:51:50PM »
Tôi không bán chim, cu bẫy về con nào hay thì cứ nhốt đó, để nó nổi lên quậy nghe cho vui tai, để thay thế cho mồi hết sung, để gặp AE thân tình thì tặng nhau kỷ niệm hoặc trao đổi cho vui ... Con nào dở thì nhổ đuôi thả ra lại hoặc là ...  :-$  _nhau_ []---  :-$ ...
Là bạn chưa biết thôi, nhiều người "lôi cu" của tôi về rồi. Họ nuôi ra mồi thậm chí còn hay hơn cu mồi của tôi nhiều.
Có một vài bạn ở diễn đàn này có thể xác nhận.
vậy bằng cả tấm lòng của người hải dương em mong anh tặng em 1 chú dc ko ah. em chưa có em bổi nổi nào cả, em có 1 tên anh cua tặng rồi, em rất trân trọng nó, vì thế từ khi nhận dược nó em không bao giờ dưa nên anh em phán xét làm gì cả, nó là tấm lòng người trao và nhận , ênn nếu dc anh tặng thì em cũng chăm sóc nó bằng cả tấm lòng dc ko hả anh. em mấy hôm náy đọc topic con mắt lác ko ạ, em cũng thích nhưng em chưa có nhiêud kinh nghiệm để chọn chú chim hay nên mong anh tạo điều kiện để em có thêm 1 chú cu hay dược không hả anh, số tiền thay vì để mua chú cu tương lai mà e  ko biết sao em xin được đóng góp phần nhỏ bé cho diễn đàn mình thêm kinh phí để phát triển hơn nữa. ko anh ,hihi _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_  (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*) (*)(*)
« Sửa lần cuối: 15/11/2012 06:56:51PM gửi bởi tranquanghd123 »

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 15/11/2012 07:06:55PM »
Ui rùi ui, đâu cần phải trịnh trọng thế, AE vui là chính thôi mà. Nếu có dịp gặp nhau, tôi sẽ tặng bạn một con mà tôi ưng ý.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 15/11/2012 07:23:12PM »
ui trời ui bác ơi. đó là những lời chân thành của em mà, em chưa biết khi nào thằng em em mới vào đà nẵng mà em vào bác gặp nhau cả, bác ko gửi nhà xe được hả bác ơi. :d :d :d :d :d :d :d :d

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 16/11/2012 07:30:00AM »
ui ma biết bao giờ em mới có dịp vaò trong Dl ha bác, bác có lòng tặng em thì mong bác gửi xe, e còn xếp xe qua đó nhận chứ nếu bác nói thế ngang đánh đố em rồi bác ơi. Hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj vì em mới tập chơi chưa biết cách chọn chim nuôi nên mồi em mới mong bác tặng để có chim hay chơi. Em ko paỉ mua phaỉ con không thích hợp làm mồi cây thôi mà bác , với lại cũng là để a e ta đóng góp ít gaọ vaò diễn đàn mà bác ,he
« Sửa lần cuối: 16/11/2012 07:38:05AM gửi bởi tranquanghd123 »

vnttien

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 16/11/2012 03:06:42PM »
anh Hoàng giống ông bác em wa'. cu gày dính k bao giờ bán toàn là cho..em o gần nhà anh Hoàng hay wa hjj _yahoo_ cu gáy của anh Hoàng nuôi chắt mau lên mồi lắm hả anh  *><*

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 20/11/2012 07:51:32PM »
cu a Hoàng tuyển thì ngon ko phải nghĩ , anh Cua tuyển cu cũng cực chuẩn luôn, em mới bắt con , thiều kinh nhiệm vớ phải con bánh tẻ , mấy bác trên diễn dàn bảo tướng tá dc,nhưng chân nhỏ ,bánh tẻ. híc . vậy thế này sang năm sao có mồi mà đi theo mấy anh bên Hải phòng đây. híc. anh hoàng để lại cho em 1 tên đi anh chứ bắc nam xa cách biết bao giờ em mới đi được vào trong đó

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent