Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: chim cu gáy bác Cua ở Gia Lai tặng hnay đã được em làm lễ nhập hộ khẩu hải dương  (Đọc 1184 lần)

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
lời đầu tiên xin chân thành cảm ơn bác cua , ở tận miền nam mà vẫn gửi tặng cho em chú chim, em cảm thấy rất thích. em sẽ chăm sóc chu đáo những chú chim của mình, chim bác gửi rất khỏe ,ăn nhìu . chắc phải mất vài hôm nữa nó sẽ quen với môi trường va khí hậu miền bắc
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

Nghiệp Dư

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
đưa hình lên đi em, cho mọi người chiêm ngướng với
 (*)(*) (*)(*) (*)(*)http://www.cugay.org/diendan/Smileys/halloween/Nhay_nhot.gif

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
các bác cứ bình tĩnh và chờ đợi vì , em nó còn đang mệt , khi nào khỏe sẽ trình diện anh em. hihi với lại hnay khi đưa dc em về cũng tối rồi nên em không chụp nữa, bác Cua bảo phải nhột ra lòng rộng để mau nổi va không nhảy lồng sẽ lâu nổi, em tính khi nào tậu dc lồng mới sẽ khoe cả thể
hii

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
hnay em đã mua lồng mới mai đẹp ngày sẽ cho nó sang nhà mới . nhưng em sẽ không up ảnh con đó lên đâu các bác ah, vì đó là một món quà , dù đẹp hay xấu em cũng không muốn mang con chim đó ra để các bác chém,keke e sẽ giữ nó va chăm sóc nó tốt , cảm ơn Anh Cua vì món quà lần nữa , dù anh em mình chưa bjo gặp mặt nhau mà anh cung đã gửi tặng em. cám ơn anh rất nhiều

caophi87

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ghen tị với bác wá,cách nào ma bác được tặng cu z,có thê nói ra cho ae biết k, mình củng muốn có 1con đẹp đẹp đỂ nuôi,ma chăng wen ai để đc tặng hết,mua thì k bít lựa ntn? Con đẹp thì ngta đòi tiền cao wá..hic

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
Ghen tị với bác wá,cách nào ma bác được tặng cu z,có thê nói ra cho ae biết k, mình củng muốn có 1con đẹp đẹp đỂ nuôi,ma chăng wen ai để đc tặng hết,mua thì k bít lựa ntn? Con đẹp thì ngta đòi tiền cao wá..hic
bạn caophi87 thân mến, trên diễn đàn mình có rất nhiều bac va nhiệt tình giúp đỡ đó, trc hết bạn hãy đến với cu gáy bằng 1 niềm yêu thích .bằng 1 cái tâm với chim , vì cu gáy dc coi là chim quân tử mà, nhà bác ở đâu, bác tìm hiểu xem trên diễn đàn mình có những ai ở gần hoặc quanh bác không . bác tới chơi ,trc là để học knghiem sau là bảo các bác ấy nhường lại cho những con hay mà nhà các bác ấy nuôi mà không thể nổi dc vì bị mồi đè , mình ở hải dương mà sang tận hải phòng thì bác biết mình nhiệt tình thế nào rồi đó, bác có thể nhờ những ng biết chơi đi mua để họ chọn cho mình cũng dc mà . bạn muốn nôi chim cu bổi hay nuôi non, trên mình biết có chỗ mà bác này co 1 dôi (1đực 1cai) 3 tháng rồi , chim đẻ bạn ah, nếu bác muốn mình hỏi hộ cho. mình thích dc sở hưu chú mồi nên mình mới nuôi chim bẫy

caophi87

• Full Member
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cám ơn bác tranquanghd123 đã chia sẽ kinh ngiệm(hiên tại mình chưa thấy nút thank). Mình ở bạc liêu,mình chỉ mới bắt đầu chơi cugay thôi nên cũng chưa wen ai hết.mà xung quanh nơi mình thì cũng chẳng thấy ai chơi hết..cunon thi mih co thể tự kiếm đc nhưng mình muốn tìm 1chú bổi để nuôi,hi vọng có thể tự tay huấn luyện đc 1e mồi thôi..hj..

truongks

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
bạn caophi87 thân mến, trên diễn đàn mình có rất nhiều bac va nhiệt tình giúp đỡ đó, trc hết bạn hãy đến với cu gáy bằng 1 niềm yêu thích .bằng 1 cái tâm với chim , vì cu gáy dc coi là chim quân tử mà, nhà bác ở đâu, bác tìm hiểu xem trên diễn đàn mình có những ai ở gần hoặc quanh bác không . bác tới chơi ,trc là để học knghiem sau là bảo các bác ấy nhường lại cho những con hay mà nhà các bác ấy nuôi mà không thể nổi dc vì bị mồi đè , mình ở hải dương mà sang tận hải phòng thì bác biết mình nhiệt tình thế nào rồi đó, bác có thể nhờ những ng biết chơi đi mua để họ chọn cho mình cũng dc mà . bạn muốn nôi chim cu bổi hay nuôi non, trên mình biết có chỗ mà bác này co 1 dôi (1đực 1cai) 3 tháng rồi , chim đẻ bạn ah, nếu bác muốn mình hỏi hộ cho. mình thích dc sở hưu chú mồi nên mình mới nuôi chim bẫy
bác Quang ở chõ nào hải dương vây. em cũng ở hd hum nào có dip anh em minh giao lưu

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình ở huyện kim thành bác ah, nhà bác ở đâu. mình kinh nghiệm vẫn chưa biết gì đang đi học lỏm đây,hehe

truongks

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
mình ở huyện kim thành bác ah, nhà bác ở đâu. mình kinh nghiệm vẫn chưa biết gì đang đi học lỏm đây,hehe
em ở kinh môn. bác ở chỗ nào kim thành thế

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
chúc mừng bác  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ bác cứ yên tâm tin tưởng vào A CUA vì E cũng là người may mắn như bác, đã đc bác CUA tặng cu bổi, E chỉ nuôi 3 tháng là nổi chỉ vì kinh nghiệm chưa có, máu chiến lên đã để bổi rừng đánh bể giờ tiếc ngẩn ngơ.
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
máu quá là hỏng hết bánh kẹo bác ạ, thế nó bể rồi còn gáy gụ gì lại nữa không ạ

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác truongks . nếu có dịp anh em mình giao lưu, đây là số dt của mình 01225229373
em ở kinh môn. bác ở chỗ nào kim thành thế
bác truongks . nếu có dịp anh em mình giao lưu, đây là số dt của mình 01225229373
co j nt cho minh nha

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent