Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Khoáng cho cugay  (Đọc 2228 lần)

zorozoro

• Khách
Khoáng cho cugay
« vào lúc: 19/05/2013 04:38:12PM »
Mấy anh cho em hỏi, em có mấy thằng bạn chơi vẹt nó bảo em ra Oh mypet trên đường Huỳnh Văn Bánh, Phú Nhuận mua khoáng cho chim ăn có bán. Em ra thử thì thấy có bán bịch khoáng dành cho chim màu đen, mấy anh cho em hỏi dùng khoáng đó thay cho khoáng mấy anh hay làm từ tổ mối được không? Em xin cảm ơn!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Khoáng cho cugay
« Trả lời #1 vào lúc: 19/05/2013 08:56:50PM »
Khoáng đó cũng được bạn ợi, cuối tuần rảnh úp cái lồng tháo khay ra lên chậu đất vào buổi sáng vừa tắm nắng vừa cho nó ăn đất là khỏe re

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #2 vào lúc: 19/05/2013 10:24:07PM »
Khoáng màu đen?Có phải nó là loại bột màu đen,đựng trong túi nilon ,trên túi in toàn chữ Thái kô bạn?Nếu đúng như vậy thì ok,vì đó là khoáng tổng hợp của Thái,chim gì cũng ăn được cả.Trong loại bột đó có than tồn tính,muối,vỏ tôm,mai mực,bột xương động vật và một số thứ khác nữa.Bên Thái toàn cho Cu ăn loại khoáng đó đấy bạn.
Thiện căn ở tại lòng ta
Chữ Tâm kia mới bằng ba chữ Tài

zorozoro

• Khách
« Trả lời #3 vào lúc: 20/05/2013 10:33:40AM »
Khoáng màu đen?Có phải nó là loại bột màu đen,đựng trong túi nilon ,trên túi in toàn chữ Thái kô bạn?Nếu đúng như vậy thì ok,vì đó là khoáng tổng hợp của Thái,chim gì cũng ăn được cả.Trong loại bột đó có than tồn tính,muối,vỏ tôm,mai mực,bột xương động vật và một số thứ khác nữa.Bên Thái toàn cho Cu ăn loại khoáng đó đấy bạn.
[/quote
Dạ đúng rồi đó anh, 90k một bịch nếu đúng có mấy chất anh nói thì mua cho gáy ăn cũng được đấy nhỉ. Mà vấn đề là em bỏ vào thấy nó ko ăn mới đau anh à, ko biết làm sao tập cho nó ăn đây.

zorozoro

• Khách
« Trả lời #4 vào lúc: 20/05/2013 10:36:50AM »
Khoáng đó cũng được bạn ợi, cuối tuần rảnh úp cái lồng tháo khay ra lên chậu đất vào buổi sáng vừa tắm nắng vừa cho nó ăn đất là khỏe re
Tuần em cũng hạ thổ mấy lần đó anh, tại định bỏ trong lồng cho em nó cần ăn thì ăn.

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #5 vào lúc: 20/05/2013 01:31:27PM »
Cứ bỏ vô,kô ăn kệ nó.Biết đâu bây giờ nó căng,hay đủ chất rồi nên chưa ăn.Khi nào nó cần thì tự nó biết phải làm gì mà.
Thiện căn ở tại lòng ta

zorozoro

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 20/05/2013 03:22:03PM »
Cứ bỏ vô,kô ăn kệ nó.Biết đâu bây giờ nó căng,hay đủ chất rồi nên chưa ăn.Khi nào nó cần thì tự nó biết phải làm gì mà.
Cảm ơn anh, a cho em hỏi thêm trong Sài Gòn mua lúa tiêu ở đâu vậy anh biết ko?

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #7 vào lúc: 20/05/2013 08:28:56PM »
Chạy ra bến xe Chợ Lớn bên quận 5 đi.Bên đó bán nhiều lắm.Bên hông bến xe,nhưng quên mất tên đường rồi.Bảo nhỏ cugaytanhlinh nói hình như Lê hồng phong thì phải.
Thiện căn ở tại lòng ta

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent