Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13  (Đọc 1881 lần)

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13
« Trả lời #20 vào lúc: 27/09/2013 11:54:59AM »
Số là mình mới tập làm quen với cugay và được 1 anh bạn nhượng lại em cu mồi (như anh chủ của em cu nói). Đem về nhà gần 1 tuần mà chẳng thấy em nó gáy gù gì cả trong lòng đang lo lắng. Vào 1 ngày mưa bảo của cơn bảo số 8, mình mượn cái lụp về để thử em nó sát bổi đến đâu, ý vậy mà em nó không như mình tưởng hehe.... Vừa móc lên kèo khoản 10 phút sau là em nó gáy gù liên tục làm em bổi ngoài trời bay vụt về đấu: đấu biên rồi lần lượt áp sát địch thủ. Mồi và bổi đấu chán chê xong con bổi lại bay đi, khi nge em mồi gáy thì bay về lại đấu tiếp,.........cứ như vậy mà hơn 1h đồng hồ. Nhưng cuối cùng cũng có 1 kết cuộc mỹ mãn: sau 1 hồi đấu mệt mõi hehe...em bổi đứng trên đầu của em mồi còn em mồi thì cứ đi đi lại lại trong vòng cấm địa rồi bỗng dưng em mồi cất tiếng làm cho em bổi điên máu  từ trên lao xuống làm cái rẹt thê là anh dũng hy sanh vì cái lụp hehe....
Đây là ảnh em nó và nhờ anh em nhận xét, quánh giá dùm, mình chụp không được nhiều góc cạnh của em nó vì 1 tay chup, 1 tay giử em bổi.

Còn đây là hình em mồi:

P/s: Mới vừa thả vào lồng trưa chủa nhật 22/9, đến sáng hộm sau: 23/9 em nó đã cất giọng gáy 3 hiệp mà mổi hiệp gần 10 cái: cục cúc cu....cu cu, và ngày hôm sau nữa khi mình treo em mồi trên cây gần đó, em mồi gáy thì em nó đáp lại liền,......và cứ như thế ngày nào cũng vậy sáng là em nó gáy thui hehe....

cugay01

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Chú KU bổi mới nhập hộ khẩu nhà em ngày 22/9/13
« Trả lời #21 vào lúc: 29/09/2013 09:09:13PM »
Hôm nay ngày 28/9 nghỉ ở nhà mình tiếp tục sự nghiệp gác ku hehe.......Treo mồi từ lúc 6h: em bổi đấu với mồi ngoài biên không vào vùng cấm địa. Hai đứa cứ gáy gù liên tiếp trong vòng hơn 2h, làm trong người toát cả mồi hôi, nóng cả người. Trong khi đó vợ lại gọi, chở vợ đi chợ đành phải lặng lẽ bỏ lại 2 em nó làm gì thì làm hehe......Khoản 10h đi chợ về tranh thủ chạy lên xem tình hình thế nào, trời ......1 hình ảnh thật yosmost, em bổi đã nằm gọn trong lụp từ khi nào rùi hehe.......Thế là em mồi của mình đã thu phục được 2 em rùi:
Hình ảnh của em nó đây, nhờ anh em quánh giá dùm mình em nó thế nào nhé và cả em mồi nữa nhé.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent