Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Xin các cao thủ khám đoán bệnh giúp cu nhà em  (Đọc 693 lần)

cugaylb

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Xin các cao thủ khám đoán bệnh giúp cu nhà em
« vào lúc: 29/07/2013 12:46:53PM »
Em có mua một em cu mồi đất giọng thổ rền nhưng do đi gác nhiều quá chim bị suy không thấy gáy gù gì hết ( Em cũng không biết có phải giọng thổ rền với mồi đất hay không vì chủ trước của em nó bảo vâỵ. Họ bảo về chăm tốt em nó sẽ gáy gù trở lại). Em nuôi nó được 6-7 tháng rồi cũng thấy gáy gù trở lại nhưng giọng nó bé lắm. Phải thật lắng nghe thì mới nghe thấy. Em chỉ toàn cho e nó ăn thóc thôi ạ. Mong các cao thủ vào chỉ giáo cho em xem em nó có thể lấy lại giọng to không ạ. Thank nhìu ạ

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Xin các cao thủ khám đoán bệnh giúp cu nhà em
« Trả lời #1 vào lúc: 29/07/2013 03:38:17PM »
chừng đó thông tin thì quá mong manh. bác phải nói xem em nó lúc "chưa bị suy" thì gáy gù ra sao, giọng to nhỏ, chơi thế nào... rồi sao đó nó bị như vậy từ lúc nào? vì sao bị? hay là chỉ nghe chủ cũ nói vậy thôi chứ từ lúc mang về nó đã thế rồi?
Mà nói thật chứ nghe chủ thớt phán câu "về chăm tốt em nó sẽ gáy gù trở lại" của chủ cũ là em hơi nghi nghi bác bị nếm chén đắng rồi đấy. Mua chim mà mình chưa biết gì về chim thì tốt nhất là phải nhờ được ai đó đáng tin cậy, biết rõ về chim thì may ra kiếm được con chơi tạm ổn bác ạ. vụ này mà gặp mấy tay lươn lẹo thì thôi rồi bị lừa hoài

cugaylb

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Xin các cao thủ khám đoán bệnh giúp cu nhà em
« Trả lời #2 vào lúc: 30/07/2013 04:22:04PM »
chừng đó thông tin thì quá mong manh. bác phải nói xem em nó lúc "chưa bị suy" thì gáy gù ra sao, giọng to nhỏ, chơi thế nào... rồi sao đó nó bị như vậy từ lúc nào? vì sao bị? hay là chỉ nghe chủ cũ nói vậy thôi chứ từ lúc mang về nó đã thế rồi?
Mà nói thật chứ nghe chủ thớt phán câu "về chăm tốt em nó sẽ gáy gù trở lại" của chủ cũ là em hơi nghi nghi bác bị nếm chén đắng rồi đấy. Mua chim mà mình chưa biết gì về chim thì tốt nhất là phải nhờ được ai đó đáng tin cậy, biết rõ về chim thì may ra kiếm được con chơi tạm ổn bác ạ. vụ này mà gặp mấy tay lươn lẹo thì thôi rồi bị lừa hoài
Hôm qua em bắt nó ra thì thấy nó thở gấp và ngáp ngáp bác ạ. E thấy ở chân nó có 1 cái vòng như kiểu mình đeo lắc chân ý bác ạ

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent