Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lời Thật Tự Đấy Lòng...!  (Đọc 1405 lần)

Lữ Khách

• Hero Member
  • Thanks 116
  • Lời chia tay nói dễ sao em...!
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org/diendan/
Lời Thật Tự Đấy Lòng...!
« vào lúc: 02/12/2011 09:27:55PM »
Chào tất cả ACE trên DD cugay.org mình tính mượn topic của bạn Trương Công Kha có tên nick là (cleobast) để mà viết bài, nhưng mình cảm thấy quá xấu hổ nên mình tạo topic này để mà viết vì mình củng đã từng bị ban nick như vậy …cái cảm giác lạc lỏng giữa dòng đời có ai thấu hiểu được cho mình đâu…

Các bạn à…! Mình chơi cu gáy năm 18t giờ mình đã 37t rầu , cái tuổi ko nhỏ phải hok các bạn, lúc trước mình nuôi được 2 con thêm số 0 giờ thì 3 con thêm số 0 nữa các bạn à…chất không nhiều như các bạn phải hok nè
Nuôi chim cu gáy thì ai củng muốn tìm cho mình 1 con chim gáy thật hay và có nhiều nước chơi phải hok nè , mình củng ko ngoại lệ đó là qui luật rầu, thế là mình lang thang trên mạng và làm thành viên của rất nhiều DD rút cuộc mình lại dừng chân ở cái DD cugay.org này và quyết định coi DD này như nhà của mình…

Thưa các bạn…! từ khi mình bước chân vào DD cugay.org cái cảm giác đầu tiên mình thấy thật là gần gủi và ấm cúng, như đã thân quen với nhau từ rất lâu rồi. Đôi lúc rảnh rổi mình lại ghé qua DD củ để mà trao đổi và bình luận . Có rất rất nhiều thành viên đã gửi mail và những chú chim xinh xắn cho mình nhờ mình xem giúp . Thú thật với các bạn mình chỉ là tay ngang bít ji nói nấy thôi , đôi lúc gặp trở ngại thì mình nhờ những người có kinh nghiệm xem giúp và trả lời cho họ, đổi lại là những câu cảm ơn rất chân thành, thế mà lại vui lòng cứ rạo rực suốt cả ngày, đôi ba hôm lại nghe tiếng alo thăm hỏi chào nhau , cảm giác như trẻ ra dăm mươi tuổi vậy…

Các bạn à…! Thơi gian mình đến với DD cugay.org thật là ngắn ngủi , mình như con nai tơ không bit ji … làm sao dám biết được ah? Các bạn , trong khi mình không có nơi nương tựa, không có nền tản vững chất thì lập trường của mình sẽ bị lung lay và sụp đổ lúc nào không hay đó các bạn à…
Việc ji đến thì củng đến…! thơi gian nó đến thật là nhanh , cái ngày mình bị ban nick , trời đất như quay cuồng trước mặt mình, càm giác hụt hẩng trong mình thật là lớn lao … đau lắm các bạn à…
1 ngày rồi lại 2 ngày rồi 1 tuần trôi qua trong chốn lao tù , mình lại được tha , hít thuở ko khí trong lành . bổng dưng 113 xuất hiện lần này ko phải 1 hay 2 ngày mà là 3 tháng các bạn à…niềm tin trong lòng mình đồi với DD giờ chỉ là con số 0 tròn trịa…thời gian trong chốn lao tù mình ngẳm ra nhiều điều thật thú vị , mình quyết thề với lòng là phải cố gắng đạt được chỉ tiêu 3 không…
Điều 1 : không bình luận
Điều 2 : không tham gia
Điều 3 : không tranh chấp hơn thua
Từ khi được trở về từ chốn lao tù mình luôn giữ đúng 3 điều ấy . nhiều lúc củng cảm thấy buồn nhưng biết phải làm sao hơn thế. Đôi khi muốn khen một con chim của ai đó đưa lên DD lắm nhưng nhìn lại thấy cái màu chữ đã ngã sang màu xanh lá chuối và không còn thấy 4 chữ Thành viên chính thức nữa thì lòng lại tủi ,và chỉ lén nhìn chộm thôi chứ chẳng dám nói ji…

Thôi thư đã dài mình xin tạm dừng tại đây. Xin chân thành chúc ACE trên DD nhân dịp giáng sinh sấp về thật rồn rang tiếng cười…! Lê Hoài Huy …Đức Linh Bình Thuận

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lời Thật Tự Đấy Lòng...!
« Trả lời #1 vào lúc: 03/12/2011 08:13:06AM »
hjhj em xin phép khai đao với topic của anh Huy nha.
Nguyên tắc 3 không của anh em chỉ khoái mỗi cái nguyên tắc thứ 3  =))  =))  =)) anh cứ tự nhiên đi tham gia bình luận những topic mà anh thấy thích. Chẳng có gì phải ngại vì màu của anh ko đc xanh như ai. Nói thật với anh là em cũng rất ngại với màu chữ của em bây giờ. Như 1 lần có ng hỏi: "Sao màu chữ của em lại khác ?", ngây ngô trả lời: "tại vì em là Mod", thế là 1 bức tường vô hình đc dựng lên. Như thế có phải tội nghiệp thằng em quá ko  _handup_
Hy vọng là màu chữ của anh sẽ sớm đc set lại.
Với em mọi ng đều là bạn trừ khi ng đó xem em là kẻ thù  _friend_
Đôi lời gửi đến anh, mong anh sẽ gắn bó hơn với diễn đàn!
Chúc anh và gia đình luôn dồi dào sức khỏe! Thân.
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 03/12/2011 09:33:21AM »
Chào anh Huy.
  Theo thongxanh thiết nghĩ trong cuộc sống này có ai mà chưa lỗi lầm, đối với gia đình, với bạn và với người trong XH..., từ khi ấu thơ cho đến khi trưởng thành có ai mà chưa vấp ngã lần nào, cái giá trị ở đây là khi đứng dậy.
Tự ti - tự tin, kêu ngạo - khiêm tốn, tuy xa mà gần tuy gần mà xa.
 Thongxanh cũng như bạn Trung kiên chỉ thích cái điều 3 của anh Huy thôi nha.
Xin chúc anh và gia đình mọi điều tốt lành
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #3 vào lúc: 04/12/2011 10:33:19AM »
Cám ơn bạn đã giãi bày tâm sự rất thật của mình.
Về việc ních của bạn sau khi hết thời hạn banned chuyển sang màu vàng chuối và ko còn set "thành viên chính thức" khiến bạn mặc cảm tự ti vì thấy dù mình đã chấp hành xử phạt xong nhưng níck không còn như trước nữa. Chúng tôi đã xem lại và set quyền thành viên chính thức cho bạn.
Từ giờ bạn hoàn toàn bình đẳng với các thành viên khác trong diễn đàn, vì vậy rất mong bạn có những bài viết hay, bổ ích, chia sẻ kinh nghiệm với mọi người.

Thân mến !
- BQT-
« Sửa lần cuối: 04/12/2011 11:51:49AM gửi bởi Trung Kiên »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #4 vào lúc: 04/12/2011 11:35:26AM »
Anh em nhà mình vui cùng anh Huy nha!!!
Đấy, diễn đàn mình là nó phải như thế!
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 04/12/2011 11:48:09AM »
Chắc là do sơ sót kỹ thuật thôi.
Vì khi kiểm tra lại tất cả các nick đã bị ban thì hầu hết đã đc set lại bình thường.
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
« Sửa lần cuối: 04/12/2011 11:50:33AM gửi bởi Trung Kiên »
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent