Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Màu mắt.  (Đọc 6604 lần)

Cua_QB_GL

• Hero Member
  • Thanks 360
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Màu mắt.
« Trả lời #20 vào lúc: 13/06/2012 07:57:30AM »
Đây là chú chim bổi Cua mới tuyển bằng cách dùng một cái lụp để đổi. Nguồn gốc của nó là do một cu thủ chuyên nghiệp đi gác lụp về vợ gom đi chợ bán, Con này ảnh biểu khá nên một người em của Cua đã dùng một cái lụp để đổi nó về, nay đã gáy gù, nghe nói cũng được. Chỉ có cái là gióng hai hậu nên bị k thích ????.
Cua quyết đưa nó về. Mắt lộ, yếu nhớt. Cườm nát, đen thui thùi lùi. Cổ hơi cao, khổ cườm hơi dài. Mắt nhỏ nhưng lộ. Mắt này Cua hay gọi là mắt 3 pha. ( Phía ngoài viền vàng có một viền đen mỏng ), loại này nhát vô cùng.( nhưng nay đã chịu đứng lồng). Ai cũng chê nhưng Cua muốn tự mình chiêm nghiệm một em đi ngược lý thuyết. Để coi thử theo thời gian con mắt của nó có thần lực lên không? nước chơi nó sẽ ra sao .Tầm hai năm nữa, nếu nó tệ như con mắt của nó bây giờ thì Cua tự nguyện nhảy vô máy xay sinh tố cho các cụ nấu riêu  :)) :)) :)). Các cụ coi dùm có nên nuôi nó không ?
« Sửa lần cuối: 13/06/2012 01:36:45PM gửi bởi nhanhot73 »
Trích dẫn từ: Cua_QB_GL

........Tái xuất..........

Kiến Vàng

• Khách
« Trả lời #21 vào lúc: 13/06/2012 09:09:55AM »
To Bác Cua,
Theo Em con này nên nuôi, thứ này cầm vào lồng thì cà rột nhưng buôn ra là kêu...hơi chứng chim tí nhưng chơi thì rất được...
Không biết phải không .   8-> 8->

cugaydat

• Khách
« Trả lời #22 vào lúc: 13/06/2012 09:14:32AM »
Anh em xem giúp màu mắt con chim hơi nhiều hậu này có đạt không nhé?

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 13/06/2012 10:27:02AM »
Con này bác đã nuôi nổi nên em nghĩ là đạt, không đạt ai lại nuôi cho tốn công nhỉ  :)) :)) :)). Hơi nhiều hậu là phải tầm 3 lỡ 4 . Mắt đạt, em thấy hơi lộ thì phải. Nhưng êm lồng đây. Có dỡ thì nghe nó rải hậu ra, rải mải hụt hơi lào phào như chu dây nghe cũng thích. Mồi thì ưu tiên càng ít hậu càng tốt. Nhưng ít tới mức xén luôn cả tiếng chiêu chỉ còn : Cục ... cục ... cục ... thì lại thành vấp mất. Có con nào vậy không nhỉ ?
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Cu gay Thodong

• Chính thức
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 13/06/2012 03:41:17PM »
Con của bác Cua cứ nuôi thêm thời gian nữa, đợi em nó hoàn hồn lại rồi chụp vài kiểu cho ae xem lại nhé. Yêm tâm đáng công đãi thóc đó...

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent