Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Năm mới và những dự định mới.  (Đọc 910 lần)

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
Năm mới và những dự định mới.
« vào lúc: 01/02/2012 01:07:19PM »
HI AE,

Tình hình là năm Nhâm Thìn đã qua cũng hơn 1 tháng rồi. Cũng là năm mình quyết tâm chăm sóc và học hỏi về chim cò. Thấy diễn đàn hay quá nên hầu như ngày nào cũng lò mò lên xem ai viết gì, chat gì để học hỏi.

Một năm đã qua và năm mới bao nhiêu dự định cũng đã hình thành trong lòng mỗi AEMC (anh em mê cu). Như em cũng vậy năm nay với những dự định cá nhân và bao nhiêu ước mơ phải làm phải đạt được đang chờ phía trước.
E cầu chúc cho AEMC được một năm mới thắng lợi từ cu đến cò. từ cò đến công việc và trên hết là những tình cảm AEMC dành cho nhau ngày càng thắm thiết.

Năm nay em sẽ cố gắng kiếm cho mình con mồi mà thú thiệt phải xử lý nội bộ được Gấu nhà mình đã, vì gấu cầm tinh !!! sói nên mấy vụ cu cò ghét lắm. (cũng tại mình năm ngoái nuôi tới 13 lồng chim đủ loại và cuối cùng thanh lý hết nên giờ thấy chim là Gấu không nhiệt tình cho lắm). Mình cũng muốn đi gác chung với mấy anh để bik được cảm giác mà mình đã đọc gần như thuộc trên diễn đàn về cái ngu thứ ba.

Ngày xưa học văn kém nên AEMC thông cảm. Đó là những lời chân tình và cầu chúc cho cugay.org ngày càng có nhiều thành viên và mở rộng.

Kính chúc mấy anh nick đỏ, nick xanh, nick hồng.... an khang thịnh vượng. Cu thì chóng nổi, mập mạp nhé.

Chí Linh
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

dovan

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Năm mới và những dự định mới.
« Trả lời #1 vào lúc: 01/02/2012 05:07:32PM »
Mê gác cu từ xưa đã nổi tiếng là “đệ tam ngu”! Ở Sg mà mê thế càng rõ là ngu tợn =)). Nhưng vẫn không ít anh em không bỏ được và càng ngày càng “ngu” thêm. E là 1 trong những thành phần khó cứu chữa đó! Hôm nào đi dợt đâu đó, có dịp e sẽ alo rủ a đi cùng cho vui, anh chuẩn bị tinh thần đi 1 chuyến bình phước với a e thử được không! Nhưng phải Lobby gấu mẹ vĩ đại trước đi đã vì thông thường anh em ở đây đi đánh là 1h sáng (thường là chủ nhật) xuất phát, đi đánh hết kèo khoảng 6h tối bắt đầu về thì 10h đêm có mặt ở SG. Em thì ngại dậy sớm và chạy xe lien tục nhiều nên tính hôm nào có đi Bình Phước hay Dak Nông thì chiều t7 2-3 h xuất phát rồi ngủ lại 1 đêm, 5h sáng ra đứng đường chờ anh em lên rồi đi cùng, về cùng! Hết khoảng 1 ngày rưỡi!
Nếu không sắp xếp để gác được thì anh không nên mua mồi mà chọn chơi theo phong cách khác! Ở nhà nghe gáy thì yên than hơn! Đỡ “ngu” hơn! Gia đình ít khi có chiến tranh nóng lạnh hơn :P.
Chúc anh thành công!

linhnc

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • Sống là không chờ đợi
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Năm mới và những dự định mới.
« Trả lời #2 vào lúc: 02/02/2012 10:43:02AM »
Nói vậy thôi chứ gấu cũng dễ thương lắm, miễn là mình chơi hợp lý là được hehe.

Cám ơn những lời chia sẽ của dovan nhé.

Hẹn anh em sau ngày 16.01.2012 này vì đây là ngày mình "lên thớt". Sau ngày này là vi vu được rồi.

Mình vẫn ước sẽ có một ngày cùng tham gia "đệ tam ngu" gác cu cùng a dovan.

Quê mình bình phước nhưng thực ra cũng không rành chỗ nào có nhiều cu. nếu về chắc ae còn rành hơn mình. có gì nhờ thằng em ở quê tư vấn.

TQVM
linhnc@motkhonghai.com.vn
Một Không Hai Computer Ltd,. Co.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent