Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Có 2 chú cu cùi bắp , AE bói giúp  (Đọc 838 lần)

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
Có 2 chú cu cùi bắp , AE bói giúp
« vào lúc: 20/09/2012 08:43:10PM »
Mình vừa được 1 người bạn tặngù chú cu gáy bổi nuôi được 3 tháng . AE bói giúp coi có được cơm cháo gì không . Hiện tại con số 1 kề lồng gù rồi nhưng chưa gáy . Còn chú thứ hiện tại bị còn nhát quá , mình định dùng chú cu mái để kích cho anh đừng chòi lòng . AE nhiệt tình giúp mình nhé
       Thanks ! bat tay bat tay
Cuộc đời lắm chuyện bất công
Thằng làm quần quật thằng ngồi uống bia

ĐT

cugaysaigon123

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Có 2 chú cu cùi bắp , AE bói giúp
« Trả lời #1 vào lúc: 20/09/2012 09:11:19PM »
chim đẹp đấy bạn quy tốt đó mình chém có gì xai mong các bác bỏ qua cho hi hi  _zoo_

lydo78

• Sr. Member
  • Thanks 13
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/09/2012 10:57:27PM »
em này nhìn cũng được đó bác cố chăm em nó lên nhé (*)(*)
tôi lydo78 luôn luôn muốn giao lưu với các cụ chơi cu

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 21/09/2012 12:38:20PM »
Các AE bói giúp xem 2 chú nầy giọng gì ? mình rất thích giọng thổ nhưng không biết 2 chú nầy giọng gì . Nuôi cu thế nầy chán quá các AE ơi . Cố gắng năm sau có chú bổi lở đi chinh chiến để tìm bổi cưng . Thank AE trước nhé

ĐT

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 21/09/2012 03:26:06PM »
cả hai em thổ hết chúc mừng bác con đầu thổ nặng con thứ hai fa đồng nhiều...con thứ nhất em k khoái bằng con số 2 bác chăm em thứ hai đi nó sẽ k phụ lòng bác đâu cu mồi là phải có uy mới chơi dc con thứ nhất thường thường nên nó bắt bổi cũng thường thường đó là tỷ lệ bắt của nó chứ k phải bổi nó bắt toàn thường ...tính em nói thẳng mà sao mod  xóa bài của em post ...em toàn chia sẽ k có ý gì thế mà buồn thật

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/09/2012 04:20:03PM »
Cám ơn tactraichu nhé . Bác tác trại chủ nhìn hay thế . Chú thứ 2 mình mua lại của 1 anh chơi cu gáy có kinh nghiệm gần 20 năm . Chú nấy không biết hay dở thế nào mà có rất nhiều cao thủ tại Huyện thới lai tìm bắt nhưng không được . Thời gian chinh phục chú nầy lên đến 2 năm. Chú ta không nhảy lụp , không dính dò . Chỉ khuất phục bởi 2 mảnh lưới . Mình sở hửu được cũng tình cờ thôi . Hiện nay mình đang trị bệnh bật tôm cho chú ấy , AE thấy trong lồng có 2 cầu đậu đó là cách trị của AE trên DĐ. Mới biết chơi mà gặp bổi lì thì cũng thích nhưng không biết bao lâu chú ta mới nổi.
     AE cho mình hỏi dựa vào đâu của chú chim mà biết được giọng .......và nước chơi , chú gù nhiều chú gù ít

ĐT

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 21/09/2012 04:33:40PM »
bật tôm là ngửa cổ hả bác..bác cho ngay nó ra lồng càng rộng càng tốt rút đáy treo luôn ngoài cây may ra khỏi nếu sau vài tháng k khỏi khi cho lại vào lồng thì bác chỉ còn cách cho nó ở trong chuồng gà hạ thổ luôn cỡ một năm...chứ nó có tật đó khách tới nhà cũng hơi we độ :))..em cũng dân cần thơ đây nhưng em ít giao du lắm vì sợ tặc cu bác ah :d

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 21/09/2012 06:14:57PM »
tactraichu ở cần thơ mà ở quận nào ? mình mới biết chơi nên sợ bị lừa lắm . khoảng 10 năm trước mình chơi chích chòe nên cũng hiểu về môi trường chim cò. Nên hiện tại bây giờ chỉ solo  :)) . Sư phụ thì chỉ sơ sơ cách chăm chim thôi còn kỹ năng nhìn chim thì ông bảo tự nuôi và có kinh nghiệm . Phải đi bẩy  nhiều thì sẻ biết được cái thú chơi cu đồng thời sẻ có kinh nghiệm về sau . Cu mồi chưa có =((.....

ĐT

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #8 vào lúc: 21/09/2012 06:59:35PM »
Con trên chơi nhanh hơn nghe đã hơn giọng đồng pha , con thứ 2 chơi chận hơn nhưng bền giọng thổ pha .
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

tactraichu cucru

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 21/09/2012 11:24:44PM »
 :)) :))túm con cu mồi của ông sư phụ ngay đó là kinh nghiệm của em xương máu đấy...một mới chơi k đủ trình nuôi bổi ra mồi trừ có cao nhân tận tình giúp, vì có nuôi ra dc thì em nó có tỳ có tật tùm lum...hai chọn con cu sida có ra mồi cũng sida...ba mua mồi thì ăn lừa nhiều hơn trúng nuôi cũng k đành mà bán thì trái đạo cho thì mất mặt... :d...ban đầu em chơi cu tưởng nó chất phát ai ngờ nó cũng ma lắm nên em ít dao du tùy tiện giống như chọn cu nuôi vậy đã nuôi thì phải ưng k ưng phóng sanh ngay...mà bác đừng nghe em nhe em nói chơi đó vì muốn thành cu thủ ai cũng phải kinh qua mấy cái ải lựu đạn trận này... :-SS

Vũ_CK_Ninhkieu

• Sr. Member
  • Thanks 46
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 22/09/2012 08:52:20AM »
Bác tactraichu nói nghe hay lắm . Cu mồi của sư phụ đã tặng hết trước khi mình nhập môn. Nên hiện tại chỉ có 1 chú thôi . Cái chú số 1 đó  :)). hồi sáng ngẫu hứng chú ta gáy được mấy tiếng mình nghe khoái trong bụng  _yahoo_. Không biết tương lai ra sao . Hy vọng rằng mình sẻ thành công bởi cái tâm mình trong sáng và mộc như cu gáy.Mai mốt nhờ sư phụ tuyển thêm gáy chiến đểmình luyện thành mồi

ĐT

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent