Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một ngày may măn  (Đọc 966 lần)

lehoanglan

• Chính thức
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
Một ngày may măn
« vào lúc: 03/12/2012 07:46:07PM »
Sáng 5h dậy chở dưa ra chợ để bán. Chẳng biết hôm này gặp cô nào mà đẳt hàng thế, bán đến hơn 9h đã song phần hôm nay. Không ham hố thêm, em quyết định dọn dẹp đi bẩy chuyến cho vui
Vần là điểm củ, vẩn chú chim củ. 9h sáng xuông là thấy em bồi đang trên ngọn cây soan đào gáy rồi, như đang đợi em thì phải. Tới nơi hỳ hục mải củng leo lên được tơi nơi có cành khá đẹp và treo em nó.
Em mồi bắt đầu gáy gọi. 1,2 đến tiếng thứ 3 thì em nó có mặt rồi, 2 bên giao đấu. em bồi lại bay lên ngọn cây, em thì bắt đầu buồn rồi. Vì mấy lần em nó toàn lên ngọn cây gáy chứ chẳng bao h thèm xuống cành thế
Em tính ngồi thêm khoảng 5 phút nếu không thấy gì mới thì đi nơi khác luôn,
Đang nghĩ vậy thì thấy em bồi chuyền cành, em thì hồi hộp chết đi được, hôm này mày chết với ông rôi.... keke
Nhưng em nó lại bay qua cây bên cạnh đứng im 1 chổ thúc mà thôi, song rồi lại lên ngọn. chứ không bao h về chung cành, chung cây nhưng toàn ở tút trên ngọn thôi.
em lấy trang bị chuẩn bi đi thì bổng, một em bồi khác bay tới, chẳng biết có phải vợ nó không nửa. nó đậu bên cây kia, thì em bồi này liền bay qua đá em nó. Mặc cho em mồi thúc.Một trận hổn chiến trên không, ( em mồi có nhiệm vụ tấu nhạc cho 2 em nó đanh ) lông lá bay tùm lum, em thì chẳng biết em nào là em đang đánh nửa. Công nhận nhìn tụi nó đánh nhau ngoài thiền nhiên vui thiệt, tiếng thì y như gà trọi đá cánh. phạch phạch! song rồi thì 1 em bay đi, em kia củng đuổi theo luôn.
Đang nhổm người dậy thì bổng 1 em bay về, lao thẳng vô mặt lụp luôn. Em bất ngở không tượng, ngơ ngác nhìn em bồi, chẳng biết có phải là em kim mà em me bửa h không nửa. Có bác nào đi gác gặp trường hợp như em chưa

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent